หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยคิดเลขหน่อยค่า  (อ่าน 13999 ครั้ง)
มันไม่ใช่เรื่องยากเลยครับ
ถ้าพยายามน่ะนะ

ฮิ้ววว
มันไม่ใช่เรื่องยากเลยครับ
ถ้าพยายามรอน่ะนะ

ฮิ้ววว

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
มีคนคิดให้แล้ว เสร็จสรรพเรียบร้อย ฮาา
จำได้ว่าเคยเรียนนะ

กาก
เก่งๆ

แต่จะไม่ให้โอกาสเขาคิดเองก่อนค่อยเฉลยเหรอ

เด็กเยอะจริงๆ
ตอนเป็นเด็กๆ ไม่ลอกการบ้านเพื่อนเหรอกันคะ

คิดเองตลอด

ทำด้วยตัวเอง

ถามครูเมื่อไม่เข้าใจ ไม่ได้ปล่อยให้สิ่งที่ไม่รู้ผ่านไป

.....เหรอคะ

Cannot find server - iLLUSiON
 ฮิ้ววว ลอกเพื่อนค่ะ แต่ไม่ได้มาถามในบอร์ด

(ตอนเรียนคณิตอ่านการืตูน แล้วไปตั้งใจเรียนตอนครูสรุปค่ะ )

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ตอนเป็นเด็กๆ ไม่ลอกการบ้านเพื่อนเหรอกันคะ

คิดเองตลอด

ทำด้วยตัวเอง

ถามครูเมื่อไม่เข้าใจ ไม่ได้ปล่อยให้สิ่งที่ไม่รู้ผ่านไป

.....เหรอคะ

ไม่เข้าใจคำถามครับ แต่เด็กที่ทำการบ้านด้วยตัวเอง ถามผู้รู้เมื่อไม่เข้าใจ ให้เพื่อนลอก แต่มีข้อแม้ว่ามันจะต้องฟังเราอธิบายจนหูแฉะจนกระทั่งมันเข้าใจ และทำเองได้น่ะมีแน่นอนครับ

อย่าใช้มาตรฐานตัวเอง หรือสิ่งที่แค่เคยเห็นมาตัดสินคนทั้งหมดสิครับ

แล้วต่างกันไงคะ  คิดว่า  ลอกเพื่อนโต้งๆเลย  กับ  มาถามในบอร์ด

เนมมีความเชื่อว่า การลอกการบ้าน ไม่ทำให้เด็กเสียคนค่ะ

แม้แต่คนที่เป็นหมอ คนที่ผ่านระบบการศึกษา ต้องมีการลอกการบ้านเพื่อนกันนั้น

แต่เราไม่ได้เป็นผู้ลอกอย่างเดียวเสมอไป บางครั้งเราก็เป็นผู้ให้ลอก และ บางครั้งเราก็ไม่ส่งเลย

คุณ ✿*゚‘゚・NinG*゚‘゚・✿  มาถาม ใครคิดได้ก็ตอบไป

เค้าไม่ได้ เอาหัวข้อรายงาน หรือ จ้างให้เขียนวิทยานิพนธ์เป็นเล่มๆ

อย่างนั้นสิ คุณภาพของบัณฑิตไทยที่จบออกไป จะเป็นอย่างไร

ในเมื่อ ไม่ต้องทำวิทยานิพนธ์เอง ไม่ต้องทำรายงานเอง มีเงินจ้างซะอย่าง

Cannot find server - iLLUSiON
 ฮิ้ววว
ก็ขอให้เป็นเช่นนั้นจริงๆ ค่ะ
ขอให้น้องเค้าคิดไม่ได้แล้วจริงๆ

ไม่ใช่ว่าคิดไม่เป็น

ชอบคำพูดของพี่อุ้ยกะพี่แอนอยู่สองประโยค

"ระหว่างสอนให้เค้าจับปลา กับจับปลามาให้เค้ากิน แบบไหนจะดีกว่า"
"มนุษย์เราเกิดมาด้วยข้ออ้างตั้งแต่เรียกตัวเองว่าเป็นมนุษย์แล้วละครับ"

อะไรๆ ก็มีเหตุผลได้ทั้งนั้นแหละ ถ้าเราจะอ้าง  ฮิ้ววว

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ผมคิดว่า น้องเค้ามาถามวิธิคิด ครับ
ครับ

ตูปั่น
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=7242.msg337111#msg337111

เอ๊ แล้วอันนี้มันไม่ได้เป็นวิธีคิดตรงไหนเอ่ย

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ใช่ครับ ผมไม่ได้ลอกงานใครเป็นว่าเล่น
จะลอกก็เฉพาะมีเหตุจำเป็น อย่างเช่นทำสมุดหายแล้วเพิ่งเจอก่อนจะเข้าเรียนหนึ่งชั่วโมง
หรือป่วยไม่ได้มาโรงเรียน อาจารย์ให้งานไว้แล้วต้องปั่นส่ง

ง่ะ

เฮ้ย เปลี่ยนใจแล้ว เดี๋ยวเข้าทางเสียจะฉิบหาย  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2006, 19:07 น. โดย ซาฟิเร่ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4