หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมร่างเอกสารแนบไฟล์ฟอนต์  (อ่าน 105925 ครั้ง)
ขุดค่ะ

เอาร่างเอกสารของแต่ละท่านมาผสมปนเปกัน
ได้มาดังนี้ค่ะ
ยังไงก็ช่วยแก้ไขด้วยนะคะ
 ง่ะ

สำหรับฟอนต์ทั่วไป

สัญญาอนุญาตให้ใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์

โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์นี้เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ฟอนต์ โดยเว็บไซต์ www.f0nt.com นี้มีหน้าที่เป็นผู้เผยแพร่โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์นี้เท่านั้น

ข้อกำหนดและเงื่อนไขของสัญญาอนุญาตให้ใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์นี้

1. อนุญาตให้ติดตั้งได้ไม่จำกัดจำนวนคอมพิวเตอร์ และใช้ได้โดยไม่คิดมูลค่า
2. ไม่อนุญาตให้แก้ไข ดัดแปลง บางส่วนหรือทั้งหมดของโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์นี้
3. ไม่อนุญาตให้นำโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์นี้ไปจำหน่ายหรือจัดทำเป็นเชิงพาณิชย์ในรูปแบบใดๆ ทั้งสิ้น
4. ไม่อนุญาตให้นำโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์นี้ไปเผยแพร่บนสื่ออินเตอร์เน็ตหรือสื่ออื่นๆ หากต้องการนำไปเผยแพร่ให้ทำการเชื่อมต่อมายังเว็บ  www.f0nt.com ในส่วนหน้าดาวน์โหลดเท่านั้น

หากมีปัญหาหรือต้องการติดต่อสอบถามรายละเอียด สามารถติดต่อสอบถามได้ที่ http://f0nt.com/forum/index.php?board=2.0

สำหรับเทมเพลต

สัญญาอนุญาตให้ใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ต้นแบบ

โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์นี้เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ฟอนต์ โดยเว็บไซต์ www.f0nt.com นี้มีหน้าที่เป็นผู้เผยแพร่โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ต้นแบบนี้เท่านั้น

ข้อกำหนดและเงื่อนไขของสัญญาอนุญาตให้ใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ต้นแบบนี้

1. อนุญาตให้ใช้เป็นต้นแบบเพื่อสร้างโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ขึ้นมาใหม่ได้โดยไม่จำกัดจำนวนฟอนต์และไม่คิดมูลค่า
2. อนุญาตให้แก้ไข ดัดแปลง ทำซ้ำ และพัฒนาต่อยอดโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ต้นแบบนี้ได้
3. ผู้แก้ไข ดัดแปลง ทำซ้ำ หรือพัฒนาต่อยอดโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ต้นแบบนี้สามารถเปลี่ยนชื่อโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ต้นแบบนี้ได้ แต่ไม่อนุญาตให้ดัดแปลงหรือลบข้อมูลของผู้พัฒนาโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ต้นแบบ รวมถึงตัวเลขเวอร์ชั่นของต้นแบบ และรายชื่อผู้พัฒนาและสร้างสรรค์โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ต้นแบบเดิม
4. ผู้ดัดแปลงโปรแกรมคอมพิวเตอร์นี้จะต้องยินยอมให้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ ที่ดัดแปลงขึ้นใหม่มีข้อกำหนดและเงื่อนไขสัญญาอนุญาตให้ใช้โปรแกรมเช่นเดียวกันกับ ข้อกำหนดและเงื่อนไขของสัญญาอนุญาตนี้เช่นกัน
5. ผู้ดัดแปลงโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ต้องยินยอมให้เจ้าของลิขสิทธิ์เดิมมีสิทธิ์ในการใช้ แจกจ่าย และดัดแปลงต่อด้วย
6. ไม่อนุญาตให้นำโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ต้นแบบนี้ไปจำหน่ายหรือจัดทำเป็นเชิงพาณิชย์ในรูปแบบใดๆ ทั้งสิ้น  นอกจากได้รับอนุญาตจากเจ้าของลิขสิทธิ์เป็นลายลักษณ์อักษร
7. ไม่อนุญาตให้นำโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ต้นแบบนี้ไปเผยแพร่บนสื่ออินเตอร์เน็ตหรือสื่ออื่นๆ หากต้องการนำไปเผยแพร่ให้ทำการเชื่อมต่อมายังเว็บ  www.f0nt.com ในส่วนหน้าดาวน์โหลดเท่านั้น

หากมีปัญหาหรือต้องการติดต่อสอบถามรายละเอียด สามารถติดต่อสอบถามได้ที่ http://f0nt.com/forum/index.php?board=2.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ม.ค. 2007, 10:19 น. โดย MoonShine » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
(+8) เจ๋ง
เดือน จพส พุ่งพรวดพราดเหมือนท้องเสียเลย

นี่ก็ค่อนข้างสมบูรณ์มากแล้ว
เดี๋ยวจะเข้ามาดูและเกลาเอาไปใช้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

3. ไม่อนุญาตให้นำโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์นี้ไปจำหน่ายหรือจัดทำเป็นเชิงพาณิชย์ในรูปแบบใดๆ ทั้งสิ้น

6. ไม่อนุญาตให้นำโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ต้นแบบนี้ไปจำหน่ายหรือจัดทำเป็นเชิงพาณิชย์ในรูปแบบใดๆ ทั้งสิ้น  นอกจากได้รับอนุญาตจากเจ้าของลิขสิทธิ์เป็นลายลักษณ์อักษร

(เอ่อ...นึกไม่ออกว่าจะเพิ่มเติมยังไง
เพราะดูจะสมบูรณ์พร้อมอย่างพี่แอนนนนนว่า  เจ๋ง
มาตรวจคำผิดให้แทนละกัน  ฮิ้ววว)
ขอบคุณค่ะ ยิ้มน่ารัก

จริงๆ ก็ก็อปมาจากหลายๆ ท่านนั่นแล  คริคริ

แอบอ้าง
2. ไม่อนุญาตให้แก้ไข ดัดแปลง บางส่วนหรือทั้งหมดของโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์นี้

ลักเด็กโดนเต็มๆ
 (เหงื่อแตกพลั่ก)

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 โห  เพิ่งเห็น เยี่ยมเลยครับ  เจ๋ง  ใช้ได้เลย

มันเหมือนจะเกินหรือเปล่าครับ

แอบอ้าง
1. อนุญาตให้ใช้เป็นต้นแบบเพื่อสร้างโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ต้นแบบนี้ขึ้นมาใหม่ได้โดยไม่จำกัดจำนวนฟอนต์และไม่คิดมูลค่า

1. อนุญาตให้ใช้เป็นต้นแบบเพื่อสร้างโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์้ขึ้นมาใหม่ได้โดยไม่จำกัดจำนวนฟอนต์และไม่คิดมูลค่า

หรือยังไง ?  ฮิ้ววว

ช่วยเติมของตัวเทมเพลตอีกข้อหน่อยครับ ประมาณว่าไม่อนุญาตให้เอาไปแก้ไขดัดแปลง _font อื่นใดที่ไม่ใช่ของเจ้าของ หรือเอาไปละเมิดลิขสิทธิ์ font อื่น อย่าง font ที่เขาทำขายกันนะครับ ประมาณนั้น  กรี๊ดดดดด

ลักเด็กโดนเต็มๆ

ไม่เป็นไรครับ กฎหมายไม่มีโทษย้อนหลัง แต่ยุครัฐบาลเถ....(อุ๊บ) ก็ไม่แน่  กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2007, 16:23 น. โดย Naipol » บันทึกการเข้า

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ผมว่าผมเริ่มฟ้องลุงอ๋าห์เลยดีกว่า
กำลังร้อนเงิน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่กลัวๆ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ฟ้อง โวย

สบายใจละ  ลันล้า

4. ผู้ดัดแปลงโปรแกรมคอมพิวเตอร์นี้จะต้องยินยอมให้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ ที่ดัดแปลงขึ้นใหม่มีข้อกำหนดและเงื่อนไขสัญญาอนุญาตให้ใช้โปรแกรมเช่นเดียวกันกับ ข้อกำหนดและเงื่อนไขของสัญญาอนุญาตนี้เช่นกัน

แปลข้อนี้ไม่ออกเลยครับ ว่าหมายความว่าอะไร
โง่อยู่คนเดียวป่าววะนี่  ง่ะ

งงเนื้อหาก็หนึ่งอย่าง อีกหนึ่งอย่างคืองงตรงประโยค
เช่นเดียวกันกับ .......นี้เช่นกัน 

ไม่แน่ใจว่ามันซ้อนกันไหม หรือแบบนี้ถูกแล้ว  งง

I ROCK , THEREFORE I AM
โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ ในที่นี้น่าจะขอเรียกว่า ฟoนต์ (โดยเขียนกำกับไว้)
เพื่อเป็นการใช้คำที่กะทัดรัด บางข้อมีคำนี้ซ้ำๆกันอ่านไปอ่านมาเริ่มเบลอ

ปลื้ม

กำลังโหลดข้อมูล .....
โห เพิ่งเห็น เยี่ยมเลยครับ เจ๋ง ใช้ได้เลย

มันเหมือนจะเกินหรือเปล่าครับ

1. อนุญาตให้ใช้เป็นต้นแบบเพื่อสร้างโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์้ขึ้นมาใหม่ได้โดยไม่จำกัดจำนวนฟอนต์และไม่คิดมูลค่า

หรือยังไง ? ฮิ้ววว

ช่วยเติมของตัวเทมเพลตอีกข้อหน่อยครับ ประมาณว่าไม่อนุญาตให้เอาไปแก้ไขดัดแปลง _font อื่นใดที่ไม่ใช่ของเจ้าของ หรือเอาไปละเมิดลิขสิทธิ์ font อื่น อย่าง font ที่เขาทำขายกันนะครับ ประมาณนั้น กรี๊ดดดดด

ไม่เป็นไรครับ กฎหมายไม่มีโทษย้อนหลัง แต่ยุครัฐบาลเถ....(อุ๊บ) ก็ไม่แน่ กร๊าก

ใช่ค่ะ ขอโทษค่า
พอดีตอนพิมพ์ก็เบลอๆ หน่อย ฮือๆ~
เดี๋ยวข้อใหม่จะมาเพิ่มให้นะคะ ไหว้

แปลข้อนี้ไม่ออกเลยครับ ว่าหมายความว่าอะไร
โง่อยู่คนเดียวป่าววะนี่ ง่ะ

งงเนื้อหาก็หนึ่งอย่าง อีกหนึ่งอย่างคืองงตรงประโยค
เช่นเดียวกันกับ .......นี้เช่นกัน

ไม่แน่ใจว่ามันซ้อนกันไหม หรือแบบนี้ถูกแล้ว งง

ข้อนี้เดือนอ้างมาจากของ ศ.ดร. ศรีศักดิ์ค่ะ ในโพสต์นี้
เข้าใจว่าน่าจะแปลได้ว่า
ถ้าเดือนเอาเทมเพลตท่านนายพลไปดัดแปลงทำฟอนต์ของเดือนเองตัวนึง
เดือนจะต้องใส่ข้อกำหนดนี้ลงไปในฟอนต์ของเดือนด้วยน่ะค่ะ

ตอนนี้ศัพท์เป็นทางการของร่างเอกสารแนบคือ
"ข้อกำหนดและเงื่อนไขสัญญาอนุญาตให้ใช้โปรแกรม" ค่ะ

อธิบายเพิ่มนี่จะงงขึ้นมั้ยเนี่ย ฮือๆ~

โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ ในที่นี้น่าจะขอเรียกว่า ฟoนต์ (โดยเขียนกำกับไว้)
เพื่อเป็นการใช้คำที่กะทัดรัด บางข้อมีคำนี้ซ้ำๆกันอ่านไปอ่านมาเริ่มเบลอ

ปลื้ม

อันนี้ไม่ทราบนะคะ
แต่คิดว่าถ้าจะทำให้ดูเป็นทางการ มันน่าจะใช้ศัพท์แบบนี้ละค่ะ
(ดูประมวลกฎหมายทั้งหลายสิคะ) ง่ะ

อันนี้ก็ต้องแล้วแต่พี่แอนเห็นสมควรแล้วค่ะ ว่าจะร่างให้มันดูเป็นทางการ
หรือว่าเอาภาษาที่ง่ายต่อลุงขายน้ำเต้าหู้จะเข้าใจ

เอ้อ อีกอย่าง ร่างเอกสารแนบของเว็บฟอนต์นี่มีผลบังคับใช้ตามกฎหมายใช่มั้ยคะ งง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ม.ค. 2007, 10:20 น. โดย MoonShine » บันทึกการเข้า

ถ้าใช้แบบง่าย โดยที่เนื้อหาหรือความหมายไม่ผิดเพี้ยนจากข้อกฏหมายก็ดีเลยล่ะครับ  ยิ้มน่ารัก

แสดงว่าก่อนอื่นเราต้องนิยามก่อนเหมือนข้อกฎหมายหรือสัญญาทั่วไป
ว่า ต่อไปนี้คำว่า "ฟอนต์" หมายถึง "โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์ ที่ @#$#$................."

สินะครับ (แต่ยังคิดรูปประโยคไม่ออก)

ถูกต้องครับ  เกย์ออก

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10