หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...อาชญากรรมกับเด็ก?  (อ่าน 8132 ครั้ง)
เอ่อ...เห็นมีกระจู๋ตั้งขึ้นมาเกี่ยวกับอาชญากรรมที่เกิดกับเด็กและเยาวชน ก็เลยอยากถามทุกท่านว่า อะไรกันแน่ที่เป็นสาเหตุสำคัญที่ทำให้ผู้ใหญ่ก่ออาชญากรรมกับเด็กและเยาวชน พร้อมเสนอแนะแนวทางป้องกันครับ  งง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
สภาวะจิตใจ และจิตใต้สำนึกครับ

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
เด็กมันยั่วครับ   ยิ้มน่ารัก

เอ้ย  อยุ่ที่จิตสำนึก และ หิริโอตัปปะครับ   เจ๋ง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
     ถ้าพูดว่ามาจากสภาวะทางจิตใจ แสดงว่าผู้ใหญ่บางคนจิตใจตกต่ำและไร้ซึ่งศีลธรรมอันดีเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวใช่ไหมครับ

ถ้าเป็นเช่นนี้เราจะแก้ไขโดยการส่งเสริมศีลธรรมในการดำเนินชีวิต โดยให้ผู้ใหญ่พวกนี้เข้าวัดฟังธรรม มันจะพอเป็นวิธีป้องกันและแก้ไขไปในตัวได้หรือเปล่า หรือมันเป็นโรคที่เกิดจากจิต ต้องใช้วิธีการของจิตแพทย์เข้าไปช่วยเยียวยารักษาเท่านั้น

ผู้ใหญ่ขาดสติคะ  ชิ

นานๆ จะเข้ามาที
อ๊ะพี่ตู้ห์ปลอมตัวมา  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
    ถ้าบอกว่าผู้ใหญ่ขาดสติ  ก็น่าจะมาจากสิ่งเสพติดเช่น บุหรี่ เหล้า หรืือของมึนเมาอื่นๆ รวมทั้งสื่อลามกอนาจารใช่ไหมครับ

ถ้าจะแก้ก็คือต้องกำจัดสิ่งที่ว่ามาข้างต้น แต่มันจะเป็นไปได้หรือครับ ก็รู้กันอยู่ว่าของเหล่านั้น เช่น เหล้าและบุหรี่ สร้างรายได้เข้ารัฐมากขนาดไหน รัฐจะยอมทุบหม้อข้าวตัวเองหรือครับ หรือว่าถ้าเกิดยอมจริงๆพวกสิงห์ขี้ยาพวกนี้จะยอมหรือครับ ดูแล้วมันเดินเข้าทางตันจริงๆ

ไม่ต้องกิืนเหล้าก็ได้ค่ะ ถ้าคนมันบ้า มันก็ทำได้อยู่แล้ว หมีโหดดดด

ไม่ต้องกิืนเหล้าก็ได้ค่ะ ถ้าคนมันบ้า มันก็ทำได้อยู่แล้ว หมีโหดดดด
ผมว่า คนบ้า ก่อนจะก่อเหตุอะไรขึ้นมันก็ต้องมีสิ่งกระตุ้นอยู่ดีนั้นแหละครับ อาจจะมาจากแฟชั่นการแต่งตัว กริยามารยาทที่ไม่เหมาะของตัวเด็กเองก็เป็นได้  หรือความไม่รู้ความไร้เดียงสา ซึ่งเป็นสิ่งไปกระตุ้นให้เกิดแรงจูงใจให้กระทำโดยขาดสติ

ป้แงกันลำบากค่ะ พ่อแม่คนใกล้ชิดต้องดูแลดีๆ

เกิดจากความลำเอียงและขาดสติของผู้ใหญ่ครับ ผมก็เป็นเด็กคนนึงนะครับ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เกิดจากนิสัยค่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

สภาพแวดล้อมส่วนบุคคล  ไอ้มืดหมี

Las Noches Rubicundior

มันเหี้ยครับ

งบน้อย
คนมันเมาทำอะไรก็ขาดสติไปหมด ชิ

สาวกเต่าค่ะ
หน้า: [1] 2 3