หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 62

ผู้เขียน หัวข้อ: PLUTO  (อ่าน 239664 ครั้ง)

มาแล้วครับ การ์ตูนเรื่องใหม่ของ อ. นาโอกิ อุราซาว่า (Naoki Urasawa)  แห่ง 20th century boys และ Monster เป็นการ์ตูนดัดแปลงจากเรื่อง "เจ้าหนูอะตอม" ของอ. เท็ตซึกะ โอซามุ  ซึ่งอาจารย์นาโอกิแกเป็นอัจฉริยะด้านเล่าเรื่องมากๆ แล้วเอาเรื่องอะตอมไปดัดแปลงจะสุดยอดขนาดไหน ผมเคยดูอะตอม Version การ์ตูน และ animation (ใหม่) มาแล้ว ยอมรับจริงๆว่าเรื่องนี้สุดยอดด้านประเด็นของเรื่องมากๆ สามารถแตกเป็นหนังดังๆได้หลายเรื่องเลยแหละ ยิ่งดูไอเดียยิ่งพรั่งพรู   เคยคิดว่าน่าจะมีคนเอามาดัดแปลงใหม่ แต่ไม่นึกว่าจะเป็น อ.นาโอกิ นะเนี่ยสุดยอดจริงๆครับ ต้องดูๆ

วางแผงเรียบร้อยแล้วครับ หาซื้อกันได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ส.ค. 2006, 21:21 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
อ่านชื่อแล้วนึกถึง ....    ฮิ้ววว

มีภาคภาษาไทยยังอะ

น่าอ่านมากกกกก

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
 (แจ๋ว แจ๋ว)   เจ้าหนูอะตอม?

เรื่องจะออกมายังไงละนี่
ก็ภาคภาษาไทยไงครับ วางแผงแล้ว แต่รูปหาไม่ได้เลยเอาของญี่ปุ่นมา (ของเค้าออกมาหลายเล่มแล้ว)

หนูชอบอ่านการ์ตูนของอาจารย์อารีนะ มากกว่าค่ะ
ตัวการ์ตูนน่ารักดี

ใจมันลอยๆ

แล้ว 20th Century Boy ออกมาจบชุดแล้วหรือยังครับ

(จะได้ซื้อเสียที)

งบน้อย
ยัง  อี๋~

มันคงจบในปีตามเนื้อเรื่องแหละครับ ชิ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
55 บาท  ฮือๆ~

กาก
ว่าแต่ว่า ทำไมตำรวจในนั้นใช้คำว่า Polizeiล่ะครับ
ก็คำนี้มันเป็นของตำรวจเยอรมัน....(ค้นจากwiki)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เขียน 20th ยังไม่จบ อู้ไปเขียนเรื่องใหม่อีกแล้ว  เอือม

แต่ผมไม่เคยอ่านหรือดูอะตอมอ่ะ เคยเห็นแต่ภาพ เกิดไม่ทัน  เอือม

แต่วิธีการเล่าเรื่องของ อ. นาโอกิ แกจะออกทำให้เรื่องเวอร์ๆ ดูเป็นเรื่องจริงๆ และผูกเรื่องโยงไปไกลๆ ได้ดี... ถ้าเอาพวกเรื่องแบบจินตนการอนาคตมาเขียนแนวอ. นาโอกิ ก็นาสนใจเหมือนกัน.. แต่ถ้ารู้เรื่องอะตอมมาก่อนก็น่าจะดี
เกิดไม่ทันเจ้าหนูอะตอมครับ  ฮิ้ววว

ไปเขียนเรื่องใหม่อย่างงี้ แล้วเมื่อไหร่ 20th จะจบคะ  รออยู่นะเนี่ย เอือม
อ.แกมีต่อมปีศาจอะไรเนี่ย เขียนพร้อมกันสองเรื่องได้ โวย

โอว อยากอ่านโฟ้ยยยยยยยยยย โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 62