หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างรายได้จากอินเตอร์เน็ทง่ายๆ  (อ่าน 11795 ครั้ง)
คือช่วงนี้ผมติดเกมส์ออนไลน์ครับ แล้วก็โง่เองแหละ ไปโดนเค้าหลอก

จากการจะซื้อไอดีในเกมส์จากเว็บประมูล

เอาเป็นว่า ผมโดนหลอกให้โอนเงินจำนวนสองพันกว่าบาท เป็นค่าจ้างให้มันปิดโทรศัพท์หนีครับ

แต่ประเด็นที่ผมเจ็บใจคือ

ผมไปแจ้งความที่โรงพักครับ พอขึ้นไปเล่าเรื่องลาวต่างๆ ผลที่ได้คือสายตาเหยืยดๆ

แล้วก็บอกว่า อ่าว แล้วทำไมไปโ่ง่ เชื่อใจเค้าง่ายๆหล่ะ

ง่ะ

คือ ก็รู้ตัวนะว่าโง่ แต่ อารมณ์คนกำลังเสียใจในความโง่อ่ะ ยังไม่ได้อยากได้ยินคำสมน้ำหน้าจากใครทั้งนั้น

แล้วเค้าก็หยิบสลิปเอทีเอ็มของผมไปบอกว่า เดี๊ยวไปเช็คให้ ผมก็มองตามเค้าไป

เค้าไปยืนคุยกับตำรวจอีกคนหน้าห้องที่ผมเข้าไปแจ้งความ หัวเราะกันตัวงอเลย

เอ่อ แล้วก็เดินกลับมาที่โต๊ะ  ง่ะ เช็คไรว่ะ

ช่วงที่เค้าเดินไปเช็คให้ผม ตาผมดันดี ไปเห็นกระจกห้องด้านหลังโต๊ะพนักงานสอบสวน

เอ่อ แกเปิด msn ทิ้งไว้ครับ ไอ้ที่ เราเห็นว่าแกพิมพ์ๆ ระหว่างคุยกับเรา แกคุยเอ็มครับ

แอบถ่ายรูปไว้ด้วย แต่อยู่ในมือถือ เดี๊ยวเอาออกมาได้ แล้วจะเอามาให้ดู

แล้วตำรวจอีกคนก็เดินมา แล้วก็บอกว่า เนี๊ยะ เมื่อวาน แกจะโอนเงินไปเว็บฮาวาย แกยังไม่ได้โอนเลย

เอ่อ

.....

ผลก็คือ แจ้งความไม่ได้ มันเป็นคดีแพ่ง คุณตำรวจบอกว่า ให้ผมไปฟ้องร้อง แต่กะอีแค่เงินสองพันกว่าบาทคงไม่คุ้ม แล้วเค้าก็เดินจากไป

คือ ก็ต้องปล่อย คนโกงผมไปเฉยๆแบบนี้เหรอ

สุดท้าย ผมลองโทรหาเพื่อน ที่ทำงานอยู่ที่ธนาคาร ของหมอนั่น ได้ชื่อ ที่อยู่มา

กะไปตามเองที่บ้านมันเลย

แต่ ได้มาแค่บ้านเลขที่ ถนน เขต แขวง แล้วก็เบอร์มือถือ ที่ปิดบริการไปแล้ว

ซึ่งมันไปตามตัวได้ยากมากเลยครับ

พิมพ์มาซะยืดยาว สรุปคือ การโกงเงินจากการซื้อขายในอินเตอร์เน็ท แจ้งความไม่ได้ครับ

จะตามตัวไปจัดการเอง ก็ทำได้ยากครับ ต่อไปมันคงเป็นธุรกิจอีกประเภทหนึงที่แพร่หลายครับ

พิมพ์บ่นๆไปงั้นแหละครับ เบื่อๆ ตำรวจ เซ็งๆ เพราะตัวเองโง่

กาก
คนพวกนี้มีเยอะด้วยนะ มันน่าจับมาถลกหนังหัว   หมีโหดดดด

Las Noches Rubicundior
เซ็งจริงๆ ตอนนี้ กำลัง ติดต่อ คนที่รุ้จัก หาผุ้มีอิทธิพลไปตามตัวมันอยู่ครับ

กาก
เกมไรคับพี่ถลก ตั้ง2พัน
 ง่ะ

เซ็งนะแบบนี้ พี่ชายผมก็เห็นว่าเคยโอนเงินซื้ออะไรในเกมก็ไม่รู้ ไม่ได้เคยสนใจ ไม่ใช่เรื่องของผม

Today you , Tomorrow me.
เกมส์ดาร์กสตอรี่ครับ

ตอนนี้ที่เจ็บใจก็คือ

ได้ทั้งชื่อ นามสกุล

ที่อยู่ แต่ยังทำอะไรมันไม่ได้นี่ซิ

ชิ

กาก
โห แพงจัง 2000 เอามาซื้อเบียร์กินได้ตั้งกี่ขวดละนั่น พาเพื่อนไปเกะได้เลยนะเนี่ย

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
อย่าซ้ำเติมสิคะ

ว่าแต่ 2000 กินหมูกะทะได้เป็นเดือนเลยนะน่ะ ฮิ้ววว
ว่าไปพี่หนิงก็เคยเล่น ro แล้วขายต่อตั้ง ห้าพัน แหนะ  ไอ้มืดหมี

แต่ก็ยังมีเพื่อนโง่ซื้อ  ฮิ้ววว

<3.
ช่างมันเถอะครับ :08:คนพวกนี้อยู่ได้ไม่นานหรอก เกย์แอบ

แต่ว่า2000 นี่ผมกินข้าวได้ตั้งหลายเดือน  แป๊ะยิ้ม
น่ากลัว

เมย์โดนเพื่อนหลอดเอา id เกมส์ไปเล่น
แล้วก็โดนแบนเพราะเพื่อนมันเอาไปแฮ็คของชาวบ้านเค้า  ชิ
ปัจจุบันไม่ได้ติดต่อเพื่อนคนนั้นมา 4 ปีแล้วค่ะ

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
จริงเหรอครับว่าโกงเงินจากอินเตอร์เนทแจ้งความไม่ได้

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
จริงเหรอครับว่าโกงเงินจากอินเตอร์เนทแจ้งความไม่ได้

จริงครับ วันนี้พึ่งไปแจ้งความมา สถานีทุ่มมหาเมฆครับ

ตำรวจบอกว่า ไม่ใช่การ ปิดบังข้อมูลสินค้า เพราะฉะนั้น ไม่ใช่การฉ้อโกง ไม่เป็นอาญา

เป็นแค่คดีแพ่ง ให้ไปฟ้องร้องเอาเอง แต่จะคุ้มเหรอ ต้องเสียค่าทนายด้วยนะ

(คิดในใจ เอ นี่ก็ปล่อยให้คนโกงตังมันไปเฉยๆแบบนี้เหรอ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2006, 00:04 น. โดย ถลอก » บันทึกการเข้า

กาก
ถามทนายดีกว่าไหมครับ

รู้สึกทาง AS จะเคยมีกรณีตัวอย่างมาแล้ว

ฟังแล้วมันอย่างน้อยก็ข้อหา ยักยอกทรัพย์ หรือไงเนี่ย น่าจะได้นะ

ผมว่า ตร. มันขี้เกียจทำคดี แหง๋ๆ อะ

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ไม่แจ้งแล้วครับ พรุ่งนี้บุกไปถึงบ้านเลย

คุยกับพี่ที่บริษัทคนหนึงแล้ว มีเพื่อนทำงานไปรษณีย์ สามารถหาบ้านได้

งานนี้ขอตัดสินปัญหาด้วยกำลังซักทีแล้วกัน หงุดหงิด

กาก
หน้า: [1] 2 3 4