หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...โหลดเตี้ย ยกสูง?  (อ่าน 10845 ครั้ง)
เอ่อ...ถามกันหน่อยนะครับ ใครจะมีหรือไม่มีรถยนต์ก็ออกความคิดเห็นกันได้นะครับ ถ้าคิดจะแต่งรถยนต์(กระบะ)ของตัวเอง คุณคิดว่าแต่งแบบยกสูงหรือโหลดเตี้ยดีครับ เพราะอะไร แล้วระหว่างติดไฟสวยๆ กับติดเครื่องเสียงดังๆ จะทำอันไหนดีครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ถ้าเป็นกระบะ ผมว่า ยกสูงเป็น FWD จะดีกว่าครับดูบึกบึนแข็งเกร่ง
สมัยนี้โหลดเตี้ย ขับหมอบ ๆ ไปตามทาง ไม่ค่อยมีใครเขาเล่นกันแล้วครับ

แต่ถ้าเป็นรถเก๋ง อันนี้ไม่รู้จะแต่งทำไมเขาทำมาให้ขับดี ๆ แล้ว  หมีโหดดดด

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
อรเอาตัวเองไปโหลดเตี้ยได้ไหมคะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อรเอาตัวเองไปโหลดเตี้ยได้ไหมคะ  หมีโหดดดด
อย่าโหลดเตี้ยมากไปจนต้องสอยมะเขือกินนะครับ  เฮ้ย!?

กระบะก็ยกสูงสิคะ สะใจกว่าโหลดเตี้ยเยอะเลย  ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior
จริงๆ  รถกระบะ หรือ เก๋ง  ถ้าดัดแปลงเยอะ

จะทำให้กินน้ำมันมากกว่าปกติ  ...  น่าจะคงสภาพเดิม

ตอนนี้น้ำมันแพงค่ะ..

แต่ถ้าจะให้ดี...กระบะยกสูงค่ะ  ดูดี  ยิ้มน่ารัก
ยกสูงครับ​ ​ผมว่า​เวิร์คกว่า​โหลดนะครับ​ ​ไม่​รู้ว่ามีร้านทำ​รึ​ยัง​ ​ขอโฆษณาร้านเพื่อนหน่อย​
​ร้าน​อยู่​แถวรามอินทราครับ​ ​ถ้า​สนใจ​ ​จมล​. ​มา​ได้​ครับ​

​ร้านชื่อ​ 4*4​แชมป์​โปรชอป​ ​อยู่​รามอินทรา​ ​กม​.9 ​ซอย​ 91

​ขอบคุณครับ​

(ไปๆ​มาๆ​โฆษณา​เฉยเลย​ ​หะหะ)  ฮิ้ววว

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
เอาแบบมาตรฐานยกสูงครับ เช่น hilander ของ isuzu ไม่ก็พวก suv ยี่ห้อต่างๆ

ชอบสูงๆ แบบลุยได้ครับ ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ชีวิตประจำวันในการใช้รถน่ะ เจอถนนลักษณะไหนมากที่สุดครับ?

1. เจอแต่ถนนขุขระ ก็ต้องเลือก 2wd, 4wd ยกสูง ใส่ยางดอกหนา เพื่อการตะกุยพื้นที่ดี เครื่องเสียงเอาแค่ได้ยินก็พอ เพราะกระแทกแป้กสองแป้ก ซีดีกระเทือน

2. เจอแต่ Expressway หรือถนนลาดยาง ก็ระเบิดซุ้มมันให้ล้อมิดไปเลยครับ อัดเครื่องเสียงซักแสนแปด
แล้วโมเครื่องยนต์ให้เต็มเหนี่ยมครับ

3. เรื่องเครื่องเสียง แล้วแต่ความระห่ำ แล้วก็เงินในกระเป๋าครับ บางทีแค่ 2 หมื่น ได้เครื่องเสียงคุณภาพก็มี
บางทีแสนแปด ได้ซับวูฟเฟอร์งานวัดก็มี พวกหูทอง เขาไม่เน้นดังครับ เขาเน้นรายละเอียดของเสียง ว่าครบทุกเม็ดรึเปล่า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
กันน้ำท่วมด้วย  เกย์ออก

3. ​เรื่องเครื่องเสียง​ ​แล้ว​แต่​ความ​ระห่ำ​ ​แล้ว​ก็​เงิน​ใน​กระ​เป๋าครับ​ ​บางที​แค่​ 2 ​หมื่น​ ​ได้​เครื่องเสียงคุณภาพก็มี​
​บางที​แสนแปด​ ​ได้​ซับวูฟเฟอร์งานวัดก็มี​ ​พวกหูทอง​ ​เขา​ไม่​เน้นดังครับ​ ​เขา​เน้นรายละ​เอียดของเสียง​ ​ว่าครบทุกเม็ดรึ​เปล่า​

เคยอ่านเจอพวกขับรถแพงๆ (มากๆ) เค้าบอกกันว่า..

"อ๋อ...เครื่องเสียงก็เดิมๆอะครับ ปกติลงกระจกฟังเสียงเครื่องยนต์" เอือม

ใครมีมอ'ไซค์แต่งท่อแล้วไปเบิ้ลให้พวกนี้ฟังหน่อย หมั่นไส้ หะหะ  ฮิ้ววว

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
ไม่แต่งครับ ซื้อมาอย่างไรก็ใช้อย่างนั้น

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เสียงเครื่องยนต์มันเพราะมากเหรอคะ งง
เสียงเครื่องยนต์มันเพราะมากเหรอคะ งง
เสียงเครื่องยนต์ไม่ไพเราะครับ แต่เสียงเครื่องยนต์ที่ผ่านท่อไอเสียซิครับไพเราะกว่า  ฮิ้ววว

เดี๋ยวนี้ไม่เคยเห็นใครเอากระบะมาโหลดเตี้ยแต่งซิ่งเลยนะครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
หน้า: [1] 2