หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะเธอเคืองฉัน  (อ่าน 25914 ครั้ง)
แค่ กบว เค้าไม่ให้ดู หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ถูกต้องนะค้าบบบ

อรว่ายิ่งปิดยิ่งอยากดูนะคะ  หมีโหดดดด

ยิ่งแบนยิ่งดัง คนยิ่งแสวงหามาดู  ยิ้มน่ารัก

ของที่มีมากๆ ดูไปมันก็เบื่อ แต่อะไรที่ห้ามมันยิ่งอยากหาให้ได้มา

Las Noches Rubicundior
เช่นแบนนมทาทาแบบเนี๊ย
คนก็อยากดู
ก็ต้องแอบโหลดมาดู
แล้วยังงี้จะป้องกันได้ยังไง
สู้ให้ดูแล้วอธิบายดีกว่า

กรี๊ดดดดด เห็นด้วยกับหมี

กรี๊ดดดดด

ยิ่งห้ามยิ่งยุ  ฮิ้ววว ปิดแค่ไหนเด็กก็หามาดูมากกว่านั้น  ฮิ้ววว
ส่วนเรื่องมารยาท หุๆๆ ฮิ้ววว

ทำยังกะว่าเด็กๆจะไม่รู้วว มามีม่านหมอกบังไรไว้  เกย์แอบ

อ้อ หนังสือการ์ตูนอีก การ์ตูนโดนห้ามขายอื้อเลย  โวย

GANZT ตูละ แสดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด โวย

แล้วสังเกตไหมครับว่าเด็กไทยเรียบร้อยกว่าเด็กฝรั่งเยอะเลยครับ ทั้งกริยามารยาท  ฮิ้ววว

เป็นการมองแบบเหมารวมครับ  ฮิ้ววว
เหมือนที่ฝรั่งมองว่าคนไทยยังขี่ช้างอยู่นั่นแล

แอบอ้าง
ครับแต่เด็กไทยเราเดี๋ยวนี้นอนกันหลังสี่ทุ่มครับหรืออาจจะดึกกว่านั้น แต่ก็เป็นวิธีที่ป้องกันได้ระดับนึง ส่วนการตัดฉากหวือหวาในหนังออกแล้วมีปัญหากัน ผมว่าทางแก้ที่ดีคือการเคร่งเรื่องของเรทภาพยนตร์อย่างจริงจังครับ  ....(ยาวมาก ไม่ตัดบรรทัดหน้าด้วย)

เห็นด้วยพอๆ กะที่รัฐบาลไทยประกาศอย่างจริงจังให้ทุกคนละทะเบียนซิมเติมเงินมือถือเลย  คริคริ

GANZT ตูละ แสดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด โวย

แสดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด   3cษ โวย 3cษ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช่ๆๆ อ่านที่เค้าแปลให้ในเว็บไม่สะใจเลย เอาไปอ่านในส้วมไม่ได้  โวย

ก็ถือโน้ตบุ๊กเข้าส้วมสิ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โนตบุคต่อเนตไม่ได้  โวย
แสด

โรบิ้้ินมาตั้งแต่เมื่อไหร่  ง่ะ

แค่ กบว เค้าไม่ให้ดู หมีโหดดดด
ถ้าดีจริงไม่มีพิษภัยกับเด็กและเยาวชนเขาคงไม่แบนไม่ห้ามหรอกครับ

ยิ่งแบนยิ่งดัง คนยิ่งแสวงหามาดู  ยิ้มน่ารัก

ของที่มีมากๆ ดูไปมันก็เบื่อ แต่อะไรที่ห้ามมันยิ่งอยากหาให้ได้มา

เช่นแบนนมทาทาแบบเนี๊ย
คนก็อยากดู
ก็ต้องแอบโหลดมาดู
แล้วยังงี้จะป้องกันได้ยังไง
สู้ให้ดูแล้วอธิบายดีกว่า
แต่อย่างน้อยมันก็ไม่ได้ถูกเผยแพร่ออกมาตามสื่อโทรทัศน์ ซึ่งเป็นสื่อที่เข้าถึงเด็กและเยาวชนได้มากและง่ายสุด อีกอย่างสื่ออินเทอร์เน็ทยังกว้างสู้ทีวีไม่ได้ และแหล่งโหลดพวกนี้ก็มิได้เปิดกว้างให้เด็กๆคนไหนไปโหลดมาดูได้ง่ายๆ และที่แน่ๆอยู่นอกเหนือการควบคุมของ กบว. ถ้าเกิดให้ดูจริงแล้วใครจะมาอธิบายให้ความรู้ได้ทั้งหมดครับ เพราะบางเรื่องเป็นเรื่องที่ไม่เหมาะกับวัยของเด็กที่จะมารับรู้เรื่องแบบนั้น คนที่สร้างคนที่ทำคิดอะไรง่ายๆงานหนักก็อยู่กับ กบว.อยู่ดีครับ

ยิ่งห้ามยิ่งยุ  ฮิ้ววว ปิดแค่ไหนเด็กก็หามาดูมากกว่านั้น  ฮิ้ววว
ส่วนเรื่องมารยาท หุๆๆ ฮิ้ววว
แต่มันเป็นปฐมบทของการป้องกันไม่ให้เด็กและเยาวชนได้รับรู้สื่อที่ไม่เหมาะสม ส่วนจะเป็นการยิ่งยั่วยุทำให้เด็กอยากรู้อยากเห็น นั่นก็ถือว่าเป็นสาเหตุหนึ่งที่ต้องมี กบว. เข้ามาควบคุมครับ

ทำยังกะว่าเด็กๆจะไม่รู้วว มามีม่านหมอกบังไรไว้  เกย์แอบ

อ้อ หนังสือการ์ตูนอีก การ์ตูนโดนห้ามขายอื้อเลย  โวย
ต้องไปตามหาความรับผิดชอบกับสำนักพิมพ์มักง่ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ส.ค. 2006, 16:20 น. โดย ชายคลองกับผักแว่น » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ที่เถียงๆ กันอยู่นี่
อย่าลืมว่า กบว โดนยุบแล้วนะจ๊ะ ฮิ้ววว

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10