หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะเธอเคืองฉัน  (อ่าน 25907 ครั้ง)
เหลือบ

ลืมบอกว่าเป็นอะโกโก้ผู้ชาย  เหลือบ

หื่น หื่น หื่น หื่น

อ๊างงงง บัดสี

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แต่ว่า คนดูส่วนมากไม่ใช่เด็กนิคะ
เราเอาคนส่วนน้อยมาเป็นหลักทำไม
คนส่วนน้อยก็คือคนครับ และเป็นเยาวชนที่ต้องเติบโตเป็นกำลังหลักของชาติต่อไปด้วย ไม้มันต้องดัดตอนอ่อนๆครับ ไปดัดตอนแก่นอกจากจะดัดยากแล้วยังเรื่องมากอีกด้วยครับ  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ลืมบอกว่าเป็นอะโกโก้ผู้ชาย  เหลือบ

ที่แท้  เกย์แอบ  เกย์แอบ  เกย์ออก เกย์ออก

Las Noches Rubicundior
ไอ่อู๋เป็นเกย์  เกย์แอบ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
แล้วทำไมเด็กเมืองนอกเค้าคิดได้ล่ะคะ  หมีโหดดดด

แล้วทำไมเด็กเมืองนอกเค้าคิดได้ล่ะคะ  หมีโหดดดด
พื้นฐานทางสังคมและวัฒนธรรมของไทยและของนอกต่างกันครับ เด็กนอกก็ใช่ว่าจะคิดดีทำถูกเสมอไปนะครับ เขาถึงได้มีการจัดการกับสื่อที่นอกลู่นอกทางอยู่เหมือนกันครับ

สังเกตุไหมครับว่าเด็กเมืองนอกกล้าแสดงออกมากกว่าเด็กไทยเยอะเลย ฮิ้ววว

ไม่อาวว หนูอยากดู สิ่งที่หนูมีสิทธิ์ได้ดู
หนูโตแล้ว เมื่อก่อนหนูดูฉากคนสูบบุหรี่หน่อยๆ ตอนนี้หนูก็ไม่ได้สูบบุหรี่
มันไม่ได้มีผลอะไรกะหนูเลย

คนจะดีจะเลวอยู่ที่การอบรม ไม่ใช่ดูฉากคนกินกล้วย หรือดูนม หรือดูกินกินเหล้า

วิธีแก้ที่ดีที่เขาก็ทำกันอยู่ในต่างประเทศ (เปรียบกะฝรั่งอีกแล้ววุ้ย) ก็คือ
หลัง 4 ทุ่ม ไม่มีแบนครับ อยากโฆษณาเหล้า มีภาพบุหรี่อะไรก็ว่าไป
ไม่มีแบน ไม่มีเซ็นเซอร์

นิวัติ กองเพียร เพิ่งเขียนด่าพวก กกช (ชื่อใหม่ของหน่วยงาน กบว ใช่ไหม)
ว่าการตัดฉากรักในหนังออกไป มันเหมือนการรุมโทรม
สำเร็จความใคร่กันในหมู่ กบว ด้วยกันเอง แล้วเสือกไม่แบ่งใคร

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถูกต้องนะค้าบบบ

อรว่ายิ่งปิดยิ่งอยากดูนะคะ  หมีโหดดดด

คิดเหมือนกันว่าพวกเก็บไว้ดูเองนิมันยังไงๆนะ เกย์ออก
ยิ่งปิดกั้นยิ่งไม่รู้โลกแห่งความจริง ยิ่งตามไม่ทัน ยิ่งอันตรายครับ ง่ะ

สังเกตุไหมครับว่าเด็กเมืองนอกกล้าแสดงออกมากกว่าเด็กไทยเยอะเลย ฮิ้ววว
แล้วสังเกตไหมครับว่าเด็กไทยเรียบร้อยกว่าเด็กฝรั่งเยอะเลยครับ ทั้งกริยามารยาท  ฮิ้ววว

ไม่อาวว หนูอยากดู สิ่งที่หนูมีสิทธิ์ได้ดู
หนูโตแล้ว เมื่อก่อนหนูดูฉากคนสูบบุหรี่หน่อยๆ ตอนนี้หนูก็ไม่ได้สูบบุหรี่
มันไม่ได้มีผลอะไรกะหนูเลย

คนจะดีจะเลวอยู่ที่การอบรม ไม่ใช่ดูฉากคนกินกล้วย หรือดูนม หรือดูกินกินเหล้า
แน่นอนครับหนูมีสิทธิ์จะดู แต่กบว.ก็มีสิทธิ์ที่จะตัดตอนสิ่งที่ไม่เหมาะสมออกไปเช่นกัน อย่าไปคิดว่ามันไม่มีผลกระทบอะไรเลยซิครับ ่อย่าลืมว่าสื่อโทรทัศน์เป็นสื่อที่กว้างและแพร่หลาย ถ้าสิ่งไม่ดีหลุดออกไปมากๆเข้า มันเข้าไปสู่สายตาเด็กและเยาวชนและก่อให้เกิดพฤติกรรมเลียนแบบได้ง่ายครับ โฆษณาและเอ็มวีหลายตัวที่เร่งทำให้เด็กมีพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสมกับวัยครับ

วิธีแก้ที่ดีที่เขาก็ทำกันอยู่ในต่างประเทศ (เปรียบกะฝรั่งอีกแล้ววุ้ย) ก็คือ
หลัง 4 ทุ่ม ไม่มีแบนครับ อยากโฆษณาเหล้า มีภาพบุหรี่อะไรก็ว่าไป
ไม่มีแบน ไม่มีเซ็นเซอร์

นิวัติ กองเพียร เพิ่งเขียนด่าพวก กกช (ชื่อใหม่ของหน่วยงาน กบว ใช่ไหม)
ว่าการตัดฉากรักในหนังออกไป มันเหมือนการรุมโทรม
สำเร็จความใคร่กันในหมู่ กบว ด้วยกันเอง แล้วเสือกไม่แบ่งใคร
ครับแต่เด็กไทยเราเดี๋ยวนี้นอนกันหลังสี่ทุ่มครับหรืออาจจะดึกกว่านั้น แต่ก็เป็นวิธีที่ป้องกันได้ระดับนึง ส่วนการตัดฉากหวือหวาในหนังออกแล้วมีปัญหากัน ผมว่าทางแก้ที่ดีคือการเคร่งเรื่องของเรทภาพยนตร์อย่างจริงจังครับ ทุกวันนี้แม้แต่หนังเรท PG13 ยังให้เด็กเจ็ด แปด ขวบเข้าไปดูได้เลยครับ จะแก้ให้ถูกจุดมันต้องแก้ตรงนี้ครับ หนังจะได้ไม่ต้องไปตัดฉากให้เสียอารมณ์หนัง และเด็กจะได้ไม่หลุดเข้าไปรับเนื้อหาที่ไม่เหมาะสมกับวัยครับ

อรควรได้ดูอะไรที่สมควรดูนะคะ  หมีโหดดดด

อรควรได้ดูอะไรที่สมควรดูนะคะ  หมีโหดดดด
ก็ไม่มีใครห้ามอรนี่ อรไม่ใช่เด็กแล้ว แต่สิ่งที่อรดูก็ไม่ได้หมายความว่าดีกับเด็กๆและเยาวชนเสมอไปนะครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10