หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะเธอเคืองฉัน  (อ่าน 25916 ครั้ง)
ประสาท (อิอิ)

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
มิวสิคตลกดีออกตูชอบนะ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
เฟียร์ แฟคเตอร์ เมื่อคืน  มันกินใส้เดือนปั่นใส่ชุดบีกินี่ด้วย  ไม่เห็นมันแบน   งง  นั่นสุภาพแล้วเหรอ   เอือม

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
บางรอบมันกินหนอนแก้ว ตัวเขียว
เคี้ยวปั๊บ น้ำพุ่งปิ๊ด  แหยะ อี๋~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
น่าจะเปลี่ยนเป็น กจบ นะ กูจะแบน(มีปัญหาปะ) เกย์ออก
บันเทิงไทยไม่ไปไหนหรอกครับพ่อแม่พี่น้อง ง่ะ

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2007, 23:47 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า
กำลังคิดว่าถ้าเกิดคัดเลือกใหม่แล้วป้าเบียบได้เป็นจะซวยขนาดไหน  กร๊าก

ความคิดส่วนตัวนะครับ ผมมองว่าทุกวันนี้อิสระภาพทางสื่อมีมากจริงๆครับ ดังนั้นเป็นเรื่องน่าหนักใจของกองเซ็นเซอร์ บางเรื่องในความคิดของเราอาจจะดูธรรมดาไม่เห็นน่าจะถูกแบนเลย แต่กองเซ็นเซอร์ต้องคิดให้ดีให้รอบคอบกว่านั้นครับ เพราะถ้าเอ็มวีที่ว่าถูกฉายในช่วงที่มีเยาวชนที่เป็นเด็กดูอยู่ อย่าว่าแต่อมกล้วยร้องเพลงเลยครับ ยกเท้าขึ้นมาโดยไม่สมควรก็น่าจะตัดออกครับ จริงอยู่พวกเราโตแล้วแยกแยะได้ แต่เด็กเล็กๆถ้าเขาสำคัญกับการกระทำนั้นผิดขึ้นมาแล้วใครจะมาคอยตามแก้ไขหละครับ ศิลปินที่เป็นสาเหตุเหรอ คงไม่ใช่แน่นอนครับ สุดท้ายก็ต้องผลักภาระไปให้พ่อแม่ช่วยแก้ไขแยกแยะอีกอยู่ดี ดังนั้นกองเซ็นเซอร์จึงถือว่าช่วยแบ่งเบาภาระให้พ่อแม่ผู้ปกครองได้ทางนึง ระดับนึง ในยุคที่สื่อมีอิสระเสรีอย่างมากครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
บ้างอย่าง(เช่น การเบลอภาพบุหรี่ ขวดเหล้า  แต่เห็นควันบุหรี่ลอยฟุ้งหรือเห็นแก้วเหล้าและมิกเซอร์เพียบ)  แทนที่จะแบนหรือเบลอ  ให้เขียนเป็นคำเตือนบนหน้าจอดีกว่ามั๊ย  ให้มันวิ่งๆด้านล่างจอ  เหมือนชวนส่ง SMS หนะ

แต่ฉาก Sex ในโทรทัศน์  สมควรตัดออกไปเลย นี่เห็นด้วย   ส่วนการแต่งกาย    น่าจะปล่อยไปตามอารมณ์ของหนังหรือบทละคร นั้นๆ  ถ้ามากไปอย่างบีกินี่ๆก็ไม่ไหว(แม้ว่าตูจะชอบดู)

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
เพราะเธอเคืองหลวย ฮิ้ววว

สงสัยจะเป็นโรคนะแบบนี้  เฮ้ย!?
อรว่า มันมากเกินไปนะคะ อะไรที่ไม่ดีก็ขึ้นตัวหนังสือไว้สิคะ
อีกอย่างกลุ่มเป้าหมายไม่ใช่เด็กอมมือนิคะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ลองไปดูทีวีที่อเมริกาซิครับ  เกย์ออก

คืนวันพฤหัสมีโชว์อะโกโก้ด้วย หื่น

เหลือบ

Las Noches Rubicundior
อรว่า มันมากเกินไปนะคะ อะไรที่ไม่ดีก็ขึ้นตัวหนังสือไว้สิคะ
อีกอย่างกลุ่มเป้าหมายไม่ใช่เด็กอมมือนิคะ
บางอย่างขึ้นตัวหนังสืออย่างเดียวไม่ได้ครับ ต้องตัดต้องแบนเพราะมันจำเป็นจริงๆ จริงอยู่ที่กลุ่มเป้าหมายไม่ใช่เด็กอมมือ แต่เวลาออกอากาศก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่มีเด็กเล็กและเยาวชนของชาติดูอยู่นี่ครับ อย่างที่ผมบอกตอนนี้เอ็มวีเหล่านี้มีอิสระมาก แต่ในความอิสระควรจะมีหัวคิดสร้างสรรค์ที่ดีกับสังคมด้วยครับ ไม่ใช่เน้นแต่กลุ่มเป้าหมาย

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
แต่ว่า คนดูส่วนมากไม่ใช่เด็กนิคะ
เราเอาคนส่วนน้อยมาเป็นหลักทำไม

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10