หน้า: 1 ... 157 158 159 160 161 162 163 [164] 165 166 167 168 169 170 171

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สารภาพรัก  (อ่าน 444150 ครั้ง)
เรื่องจดหมายเคยโดนรีเควสมาทีนึง แต่ก็ยังไม่ได้เขียนอะไร กร๊าก

เรื่องจดหมายรักนี่ต้องปรึกษาพระมเหสีนะ   เกย์ออก
เรื่องจดหมายรักนี่ต้องปรึกษาพระมเหสีนะ   เกย์ออก

เอ้อ ใช่ๆ  กร๊าก
เวลาสั้นๆ ตอบหรือไม่ตอบเหมือนไม่ต่างกันนัก เข้า(ใจ)กันได้หรือไม่ได้อันนี้น่าจะเป็นคำตอบในตัว นอกจากว่าชายออยวิ่งไปไกลมากแล้ว พอเขาไม่วิ่งตามเลยเริ่มเหนื่อย อยากแบบว่าเข้าเส้นชัยหรือขาเดี้ยงตอนนี้เลย ก็เป็นสิ่งที่เลือกได้เหมือนกัน เจ๋ง

ถ้าเขาเข้ากับเราอย่างดี ชอบที่เราทำแบบนี้ อาจจะเวิร์ค ได้วิ่งไปด้วยกัน ฮิ้ววว..
ปล. ผมก็หล่อนะ ชมกันบ้างสิๆๆ ชอบยุ่งเรื่องชาวบ้านด้วย ฮี่ๆ

ถ้าผมชมครูหยกว่า หล่อ นี่
ผมคงแปลก ๆ หน่ะครับ
ต้องลองคุยเอ็ม ไม่ก็พูดคุยกันมากกว่านี้ถึงจะรู้ว่าหล่อจริงไหม
ขอชมว่าน่ารักแทนก่อนแล้วกัน  ปลื้ม

ส่วนจดหมายรักนี่
สำหรับผมไม่ยากนะ
(สมัยก่อน เราก็ต้องเขียนกันไม่ใช่เหรอ หรือว่าผมอยู่ชนบทไปเลยทำแบบนั้น  ฮิ้ววว)
มันเหมือนผมอยากจะสื่ออะไร ผมก็เขียนลงไป
คิดอะไรก็เขียน
เพราะผมว่า คนอ่านเขาก็น่าจะรู้ว่า
ตอนนี้เรารู้สึกอย่างไร เขาคงรู้สึกเช่นเดียวกัน
เพราะความรักของเรา ไม่เคยเก่าเลย
มันสดใหม่ และหวานหอมเสมอ
อะไรแบบนั้น  ปลื้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2009, 16:04 น. โดย ชอยอาย » บันทึกการเข้า

บางคน ฆ่าให้ตายก็ไม่เขียนนะคะพี่ออย

ก็เค้าไม่ชอบให้ใครมาบังคับ ในสิ่งที่เค้าไม่ชอบทำ

แต่อะไรที่ได้มาด้วยการไม่เต็มใจนี่ ไม่อยากได้แฮะ
ถึงจะสมใจ แต่ก็งั้นๆ ไม่ซึ้งตรึงใจเท่า เค้าตั้งใจ ที่จะทำเพื่อเราจริงๆ

ผมชอบเขียน ชอบพิมพ์ และใช้วิธีนี้มาโดยตลอด

เชื่อว่ามันสื่อได้ดีกว่าคำพูด เพราะผมพูดไม่เก่ง

สุดท้ายก็

เป็นได้แค่ความทรงจำ  ฮิ้ววว

perfectionist
ผมชอบเขียน ชอบพิมพ์ และใช้วิธีนี้มาโดยตลอด

เชื่อว่ามันสื่อได้ดีกว่าคำพูด เพราะผมพูดไม่เก่ง

สุดท้ายก็

เป็นได้แค่ความทรงจำ  ฮิ้ววว

อย่างน้อยเราก็ได้แสดงความรู้สึกของเราออกไปแล้วหล่ะ  เจ๋ง

อ่านะ..

แฟนเก่าตอนช่วงอยู่ห่างกันเป็นปีๆ ก็เขียนจดหมายตลอด
แต่ก็เลิกกันในที่สุด ตอนห่างไม่เลิก เลิกตอนอยู่ใกล้ๆ นี่แหละ

ฮี่ๆ

http://wdgd.multiply.com/journal/item/149
วางแผงแล้วจ้า (^0^)/
ทันยุคเขียนจดหมาย  กรี๊ดดดดด
ที่เขาลือกันว่าครูหยกอายุ 40 แล้ว
แต่ยังสวยอยู่
นี่เรื่องจริงใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2009, 21:01 น. โดย iamnot » บันทึกการเข้า
จดหมายในยุคนั้นต้องมีประโยคคลาสสิคพวก

ยิ้มก่อนอ่าน ตาหวานก่อนเปิด
วันที่รัก เดือนที่รอ พ.ศ.ที่คิดถึง
  กร๊าก

ไม่เห็นมีเล๊ย มีแต่ รักนะ จุ๊บๆ กร๊าก
ปล. ตอนที่เขียนจดหมายนั่นก็มี msn แล้วนะฮะ หมีโหด~

http://wdgd.multiply.com/journal/item/149
ไม่เห็นมีเล๊ย มีแต่ รักนะ จุ๊บๆ กร๊าก
ปล. ตอนที่เขียนจดหมายนั่นก็มี msn แล้วนะฮะ หมีโหด~

แล้วยังเก็บจดหมายพวกนั้นไว้อยู่ไหมครับ

..........................

อยากรู้ว่าตอนนี้ ออยจะเป็นยังไงบ้าง  กรี๊ดดดดด
แอบลุ้นไปด้วยเลย
แล้วยังเก็บจดหมายพวกนั้นไว้อยู่ไหมครับ

ถามทำไมฮะ  หมีโหด~

เก็บสิ ฮี่ๆ
คือไม่ได้พิเศษอะไรนะ แต่ว่าไม่รู้ทำไมต้องทิ้ง เมื่อวานตอนคุ้ยๆ ลิ้นชัก เผอิญเจอเลยทำให้นึกได้ว่า เออ เคยมีแบบนี้ด้วยแฮะ ลืมไปแล้ว.. กรรม เยอะมากๆ เป็นปึ่ก ประเด็นคือ ของที่จะหาน่ะ หาไม่เจอ  ฮิ้ววว

ปล. ออยเป็นลมไปแล้วมั๊งป่านนี้ (อิอิ)

ถามดูเพราะอยากรู้(เจือกจริงๆ เลยตู  หยี )
เพราะบางคนพอเลิกกัน ก็ทิ้งข้าวของที่เคยให้กันหมด  เอือม

ไม่รู้ว่าแบบไหนดีกว่านะครับ
เก็บไว้ แต่ไม่เคยตระหนักว่าเคยมีมันอยู่
กับทิ้งๆ ไป ให้พ้นหูพ้นตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2009, 20:13 น. โดย iamnot » บันทึกการเข้า
ยังเก็บจดหมายกุ๊กกิ๊ก และไดอารี่ของแฟนเก่าแฟนไว้ให้เลย
รักษาอย่างดี  อืมมมมห์
เป็นแฟนที่ดีมั้ย

ก้าวไปตามฝัน..แม้ปัจจุบันจะกินแกลบ T_T
หน้า: 1 ... 157 158 159 160 161 162 163 [164] 165 166 167 168 169 170 171