หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงที่กำลังจะโดนแบน ...  (อ่าน 5610 ครั้ง)
ถ้าเคยอ่านแล้วต้องกราบขออภัยด้วยนะครับ ^^

เพลงที่จะโดนแบนต่อไป
> ขอไม่เป็นเพื่อนเธอ - เต็ม วุฒิสิทธิ์ (ไม่ส่งเสริมมิตรภาพ)
> เสียงที่ไม่ได้ยิน - วีนัส (ล้อเลียนคนพิการอีกแล้ว)
> อะไรครับ - ญารินดา (หยาบคาย ก้าวร้าว)
> อย่ากินยา - นิโคล(สร้างค่านิยมผิดๆให้คนป่วย)
> อยากดีกว่าเขา - คริสติน่า อากีล่า (ขี้อิจฉา)
> ฉันก็สู้คน - นิโคล (ทำให้สัตว์เลี้ยงคิดก่อกบฎ)
> ฉันจะโชคดีเหมือนแม่ฉันนี้บ้างไหม - นาเดีย (แค่คิดก็ผิดศีลธรรม)
> ของผมหวาน - เจมส์ เรืองศักดิ์ (กรี๊ดดดดดดดดดๆๆๆๆ อยากชิมค่ะ)
> คนสวยใจดำ - FLY (พี่อี๊ดด่าพวกเราค่ะ..คุณระเบียบรัตน์
> อย่างนี้ยอมไม่ได้นะคะ)
> ควาย - กะลา (เอ่อ...อันนี้ด่าใครไม่รู้ แต่หนูไม่เกี่ยวแล้วนะคะ)
> UP!!! - วงเอาท์ (สิ่งเสพย์ติดมันไม่ดีนะคะ)
> ท้องไม่รับ - ดังพันกร (พี่ดังทำไมทำกับหนูแบบนี้?แล้วใครจะเป็นพ่อเด็กละคะ)
> ฉันไม่รับผิดชอบ - มาช่า(พี่ช่าก็อีกคน เหลวไหลจิงๆๆ)
> คนไม่มีสิทธิ์ - ฮิวโก้ (ไม่สนับสนุนประชาธิปไตย)
> จะเก็บเอาไว้ให้เธอผู้เดียว - ทาทายัง (เห็นแก่ตัว)
> เศษทรายในมือเธอ - กรพินธุ์ (สกปรกที่สุด
> ขอให้กระทรวงสาธารณสุขพิจารณาเพลงนี้ด้วย)
> ไม่ต้องไปทะเล - แอน คูณสาม (ไม่สนับสนุนนโยบายท่องเที่ยวไทย)
> ครั้งเดียวไม่พอ - เดอะซิส (กรี๊ดดดดดดดๆๆๆๆๆๆๆ โลภจัง)
> พูดไม่ค่อยเก่ง - เอบีนอร์มอล (ทำให้เยาวชนไม่กล้าแสดงออก)
> อิ่มจัง ตังค์อยู่ครบ - บางแก้ว (ทำให้คนเห็นแก่กิน)
> เกลียดความสงสาร - Y not 7 (ใจร้ายจัง)
> ทิ้งรักลงแม่น้ำ - Y not 7 (ทำลายสิ่งแวดล้อม)
> เล่าสู่กันฟัง - เบิร์ด ธงไชย
(ส่งเสริมให้ประชากรสอดรู้สอดเห็นเรื่องชาวบ้าน)
> หมากระป๋อง -ไก่ สมพล (สนับสนุนการกินเนื้อสุนัข)
> อยากเกิดเป็นคนหลายใจ - กะลา (สนับสนุนเรื่องการนอกใจค่ะ)
> ไม่ลืม - U.H.T. (ทำให้คนเจ้าคิดเจ้าแค้น ไม่รู้จักปล่อยวาง)
> วอน... - พีชแบนด์ (ทำให้เด็กช่างกลยกพวกตีกัน)
> บอกรักในใจ -โจ้ ธณรัฐ ปิ่นเวหา(ล้อเลียนคนพิการ)
> เจ็บนิดนิด - ญาญ่าหญิง (ทำให้เด็กผู้หญิงมีเพศสัมพันธ์ก่อนวัยอันควร
> เพราะไม่กลัวเจ็บนิดนิดนะ เจ็บเหมือนมดกัดจี๊ดเดียว)
> หาแฟนใหม่ง่ายกว่า - บีมิกซ์ (ไม่ส่งเสริมให้คนอดทนในชีวิตคู่)
> สอบเสร็จก่อนได้ไหม - ซิกแซก (เซ๊กส์ในวัยเรียน)
> แอบ - เจฟฟรี่ (ทำให้เกิดปัญหาเกย์ในสังคม)
> อย่ามาพร้อมกัน - โมโน (เรียงคิวสิคะพี่)
> สายน้ำไม่ไหลกลับ -มาช่า (มีการค้าแอบแฝงจากบริษัทผ้าอนามัย)
> โลกไม่ใช่ของเรา - บัวหิมะ (ทำให้เด็กๆไม่รักษาสิ่งแวดล้อม)
> ที่เหลือ...คือชะตากรรม - จัสติน(ทำให้วัยรุ่นไม่รักนวลสงวนตัว)
> กล้าขอกล้าให้ - อุลตร้าช๊วด (กรี๊ดดดดๆๆๆๆ ง่ายจัง)
> อยากมีพี่สาว -น้องพลับ&น้องพี (ก่อเกิดปัญหารักต่างวัย)
> อยากเป็นผู้ชาย -ดาวโอเกะ(ทำให้ทอมดี้ล้นเมือง)
> บอกเขาว่าเจอฉัน -อัยย์ พรรณี วีรานุผมล(ทำให้พวกมือที่สามเหิมเกริม)
> อยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคน(จะไหวเหรอเจ๊?) - ทาทายัง
> ที่หนึ่งไม่ไหว(ก็ให้เอ็งก่อนละกัน) - วงไอน้ำ
> ไม่อยากนอนคนเดียว(อยากหลายคนหรือไง?)-มาช่า
> อยากจะร้องดังๆ(ไม่เอาน่า เดี๋ยวข้างห้องได้ยินนะ)-ปาล์มมี่
> กระดุ๊กกระดิ๊ก(ว๊ายยยย! หวาดเสียว)-โมเม
> ค่าน้ำนม(ติดเรท)
> sexy - พาราด๊อกซ์ (ระเบียบรัตน์รับไม่ได้ฮ่ะ)
> กอดกัน - เบิร์ด ธงไชย (...)
> เด๊อน้องเด้อ - พลับ (ชวนกันเด้อหน้าตาเฉย)
> คนข้างล่าง - บอยโกสิยพงษ์ (ไม่เอานะคะ หนูชอบอยู่บน)
> นางฟ้าข้างถนน - เสือธนพล (ส่งเสริมอาชีพผีขนุน)
> ลงที่เด็ก - น้องพลับ (หมิ่นเหม่ศีลธรรม)
ละ... โว้ววววววววววว

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ละ โว้วววววววววววววววววววววววว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ละ มั่ง   กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โว้วๆๆ
พึ่งเคยเห็นค่ะ เอือม
ละ........โว้  ยกกำลังสิบสอง   (อิอิ)

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ

ดึกดำบรรพ์

งบน้อย

ดึกดำดึ๋ย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เคยเห็นแล้วค่ะ  ยิ้มน่ารัก
มีคนละโว้กว่าผมอีก... ไอ้มืดหมี

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไม่เคยเห็นค่ะขอบคุณค่ะ

เราเป็นนัก(อยาก)เขียน
ละโว้ จังพี่!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เยิ้ม ...  หยุดปั่น
ละโว้มากๆค่ะ  ฮิ้ววว

เชิญไปโพสที่กระจู๋ เห็นว่าตลกดีเลยเอามาฝาก บนหิ้งก็ได้นะคะ  ฮิ้ววว

<3.
สันกำแพง  กรี๊ดดดดด

แต่ยังไม่เคยเห็น  หื่น
หน้า: [1] 2