หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 23

ผู้เขียน หัวข้อ: สุวรรณภูมิ...เน่า  (อ่าน 99285 ครั้ง)
วันนี้คุยเรื่องเพื่อนที่จะมาทำโปรเจคคู่กับดา   ..(แต่ดาไม่อยากได้คู่)

อาจารย์เลยบอกว่า  ปริณดา  เธอไม่ต้องกลัว 

ชั้นไม่ให้มันมาทำคู่กับเธอหรอก  เพราะชั้นไม่ปลื้ม  ..จบ

ตอนที่พูดนี่อาจารย์จริงจังด้วย ไม่ได้เล่นมุก

อะไรมันจะติดปากขนาดน้านนน
ได้ข่าวว่าก๋วยเตี๋ยวชามละหลายร้อยจริงไหมควับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ได้ข่าวว่าก๋วยเตี๋ยวชามละหลายร้อยจริงไหมควับ

ทำไมไม่ย้อนไปอ่านก่อนหน้านั้นล่ะท่าน  ง่ะ

เมื่อวานก็ไปมา ส่วนรวมก็ถือว่า ok แต่ยังมีบางจุดที่ยังก่อสร้างและตกแต่งยังไม่เสร็จ ก่อนไปซะ 2-3 วัน อ่านหนังสือพิมพ์ที่พ่อเจ๊กัมวาดการ์ตูนการเมืองให้ ลงข่าวว่าอาหารแพง 100 บาท ปรทานโทษ 100 บาทที่ไหนกันครับ ราคา 30 บาทก็มีครับ ตรงชั้น 1 ฝั่งอาคารผู้โดยสารในประเทศก็มีร้านนัดเจอเป็นร้านค้าสวัสดิการ ราคาอาหารขั้นต่ำ 30 บาท ส่วนฝั่งอาคารผู้โดยสารต่างประเทศก็เป็นศูนย์อาหาร ราคาขั้นต่ำก็ 30 บาทเช่นกัน ไอ้ที่ลงข่าวว่า 100 บาท ไปดูตรงร้านอาหารตรงชั้นที่ดูวิวเครื่องบินแน่ๆ  หมีโหดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
สนามบินมันใหญ่นะ เดินไม่ทั่วจ่ะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
 ฮิ้ววว

เดิน 2 ชม.กว่า ถึงจะเดินได้ทั่วสนามบิน  อี๋~

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
อยากไปจังเลย ไปเที่ยวต่างประเทศกันไหมครับ กรี๊ดดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เขาน่ามีเที่ยว ดอนเมือง - สุวรรณภูมิ และ/หรือ สุวรรณภูมิ - ดอนเมือง ให้บริการนะ ปลื้ม
รับรองคนเต็มทุกเที่ยวชัวร์555

ตอนผมไปดอนเมืองอย่างกับโรงเก็บของ มืด แต่รูปดอนเมืองที่เขาถ่ายมา http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X4743909/X4743909.html ทำไมมันสวยสว่างอย่างนั้น หรือว่าคนละเทอร์มิเน่าครับ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
สนามบินใหม่ห่างจากบ้านผม 60 โล

-*-

เครียด

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
เมื่อวานนั่งรถไปบ้านพี่โอ้เอ้แถวๆ สุวรรณภูมิ
เห็นนกกระยางเอย ควายเอย

โอ้ย บ้านพ้มไม่มีร้อก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีแต่ปลาร้า ทุ่งนา และหมี หน้าแตก

คุณแม่ไม่ปลื้มนะคะ...

จบ

ลามไปทั้งบริษัทแล้ว

(นี่กระจู๋สุวรรณภูมิ... เน่า หมีโหดดดด)

อะไรนะ จู๋ {หมีโหด}เน่า

เมื่อวานนั่งรถไปบ้านพี่โอ้เอ้แถวๆ สุวรรณภูมิ
เห็นนกกระยางเอย ควายเอย

โอ้ย บ้านพ้มไม่มีร้อก

เห็นตรงไหน  หน้ามึน

Today you , Tomorrow me.
ดอนเมืองไม่ได้เป็นโรงเก็บของครับ ผมว่ามันก็ดีออก ... ผมชอบนะ

สุวรรณภูมิยังไม่เคยขึ้น แต่ไม่นานนี้คงต้องไปใช้บริการ ขอให้มันใช้ได้ด้วยเหอะ...

กลัว...  ฮือๆ~

(ปกติ ผมเดินขึ้นบันไดไปขึ้นแท็กซี่ที่ขาเข้าอ่ะ เลยไม่ต้องจ่าย 50 บาท อิอิ)

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
บ้านพี่โอ้เอ้อยู่แถวสุวรรณภูมิเหรอคะ  ตรงไหนเอ่ยเผื่อว่าอยู่ใกล้กัน  ลันล้า

แรดอย่างสงบ ตบเมื่อจำเป็น ตอแหลอย่างเยือกเย็น เพราะเราเปนไฮโซ...^^
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 23