หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 23

ผู้เขียน หัวข้อ: สุวรรณภูมิ...เน่า  (อ่าน 99284 ครั้ง)
กำลังรออยู่เลย
ผู้สันทัดกรณีตัวจริง  (อิอิ)

I ROCK , THEREFORE I AM
กรี๊ดดดดด สาวเกาหีลมาแล้ว

อ๊ะ พิมพ์ผิด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
50 บาทแต่ก่อนไม่มีนะครับ... เพิ่งมีไม่นานเอง ไม่น่าจะถึง 10 ปีด้วยซ้ำ...
ครั้งแรกผมไม่รู้ครับ ผมเลยโดน 50 บาท... หลังจากนั้น ผมเดินลงมาเรียก taxi ด้านหน้าสนามบินตลอดเลย

สนามบินอื่นตั้งแต่ไปมา ยังไม่เคยเจอว่า taxi มีคิดเพิ่มจากการวิ่งออกจากสนามบินครับ...

เดิมผมคิดว่าเป็นเพราะ taxi มันเสียเวลามารอ... มันเลยชาร์ตเพิ่ม...

ที่แปลกอีกอย่างของดอนเมือง... คือ เวลาเข้า gate ของ inter มันต้องซื้อตั๋วอะไรของมันด้วย 500 บาท (ไม่รู้ตอนนี้เพิ่มหรือยัง).... ซึ่งผมยังไม่เคยเห็นประเทศไหนที่ผมเคยไปมีไอระบบแบบนี้เลย...ผมว่ามันน่ารำคาญมาก...

ยัง 500 อยู่ค่ะ (เสียดายตังค์)

ปล. ของพี่แอนเดาว่าตั้งใจให้ผิด เกย์แอบ

ถ้านอน นายเลิศปาร์ค แล้วต้องไปสุวรรณภูมิคงลำบากน่าดู
(ย้ายไปแถบนั้นมันจะไปเที่ยวไหนกันฟระ????)

แถว ๆ เทคโนลาดกระบังมีเยอะแยะไป คริคริ

งบน้อย
เบื่อ Taxi ที่ดอนเมืองเหมือนกัน นอกจากจะรอคิวนานมาก ๆ แล้ว มันบีบแตรกันดังลั่น คิดในใจว่า มันไม่มีปัญญาจัดระเบียบอะไรกันเลยหรือ แถมยังต้องจ่ายเพิ่มอีก 50 ขอให้สุวรรณภูมิ อย่าเจอแบบนี้เล้ย  เอือม

[ว่างให้เช่า]
500 นั่น ภาษีสนามบินครับ

มีทั่วโลกแหละครับแต่บางที่มันอาจจะรวมกับค่าอื่นไปแล้ว

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส

ที่แปลกอีกอย่างของดอนเมือง... คือ เวลาเข้า gate ของ inter มันต้องซื้อตั๋วอะไรของมันด้วย 500 บาท (ไม่รู้ตอนนี้เพิ่มหรือยัง).... ซึ่งผมยังไม่เคยเห็นประเทศไหนที่ผมเคยไปมีไอระบบแบบนี้เลย...ผมว่ามันน่ารำคาญมาก...

เรียนว่าค่าธรรมเนียมการใช้สนามบิน ดีกว่าครับ นั่นเป็นหนึ่งในรายได้ของสนามบินเลยนะครับ ทุกสนามบินเก็บเหมือนกันหมด เพียงแต่ระบบการเก็บต่างกันแค่นั้นเอง แต่การท่าก็พยายามพัฒนาระบบการเก็บมาเรื่อยๆ นี่ครับ

เอ่อ ...

อีกสาเหตุนึงที่คาดเดา (เอาเองนะ)
เพราะว่าการบินไทยสั่งเครื่อง A380 มา
แล้วมันใหญ่มากจอดที่ดอนเมืองไม่ได้
ถ้าไม่รีบเปิดเงินอาจจอดนิ่งๆต่อไปอีก
สั่งมาตั้ง ๑๒ ลำ เป็นที่อิจฉาของเอเชียน่าเป็นยิ่งนัก
ว่าแต่ว่า .. ไฟลท์วันนี้ตูจะบอกพวกเกาหลีเรื่องสนามบินดีมั้ยเนี่ย???

เครื่องบิน A380 มาแล้วหรือครับ ?  ไม่ใช่รับมอบกันลำแรกในปี 2551 ไม่ใช่หรือ ? แล้วเวลาส่งมอบ เครื่องบินไม่ได้ส่งมอบทีเดียวหมดซะเมื่อไหร่ เขาก็จะทะยอยๆ ส่งมอบ กว่าจะครบบางทีก็ 3-4 ปี
หล่ะครับ

แถมอีกหน่อย การบินไทยสั่งซื้อ บ. จาก Airbus ทั้งหมด  14 ลำ 3 แบบ แบ่งเป็น
A380 6 ลำ
A350 3 ลำ
A360 5 ลำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2006, 20:55 น. โดย Ϊη ģŎđ шε Ţѓűśţ » บันทึกการเข้า

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ฮะ จริงๆ คือ ก็รู้ว่าที่อื่นมันรวมในตั๋วเวลาซื้อ เพราะตอนซื้อเค้าจะบอกมา...
คือหมายถึงว่าของดอนเมือง ทำไมต้องให้ไปซื้อแยกหน่ะครับ... เพราะบางทีลืมซื้อ แล้วจะเข้า gate แล้วต้องโดนบอกให้ไปซื้ออีกที... บางทีในกระเป๋าก็มีแบงค์ไทยไม่ถึง 500 ต้องวิ่งไปกดเงินอีก  หมีโหดดดด
ฮะ จริงๆ คือ ก็รู้ว่าที่อื่นมันรวมในตั๋วเวลาซื้อ เพราะตอนซื้อเค้าจะบอกมา...
คือหมายถึงว่าของดอนเมือง ทำไมต้องให้ไปซื้อแยกหน่ะครับ... เพราะบางทีลืมซื้อ แล้วจะเข้า gate แล้วต้องโดนบอกให้ไปซื้ออีกที... บางทีในกระเป๋าก็มีแบงค์ไทยไม่ถึง 500 ต้องวิ่งไปกดเงินอีก  หมีโหดดดด

ผ่านด่านป้า ๆ ตรงทางเข้าก่อน ต.ม. ได้ไงครับ ถึง gate แล้วมันยังตรวจอีกหรือ  งง

นั่นสิ ทำไมไม่รวมไปในตั๋ว แปลก ต้องเสียหลายทอด คนขายตั๋ว เครื่องขายตั๋ว คนตรวจอีก

[ว่างให้เช่า]
คงไม่มีข้อตกลงกันระหว่างสายการบิน กับ การท่า กระมัง ครับ

เอาไว้จะถามเพื่อนที่อยู่ การท่า ให้แล้วกัน

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
สุวรรณภูมิจะมีเก็บ 50 บาทอย่างดอนเมืองรึเปล่าหนอ งง

จริงๆป้าว่า ถ้ามีเก็บ 50 บาทแบบนี้ น่าจะให้เราเลือกรถได้เนอะ อย่างตอนกลับมากรุงเทพฯ ยืนรอคิวตั้งนาน กว่าจะได้รถ แถมเก่าโคตรเลย ขึ้นราด้วยล่ะ  อ้วก ซกมกที่สุด

รักแมวค่ะ
รถลิโม่(ลิมูซีน)ที่สิงคโปร์อย่างหรู เปิดเพลงคลอด้วยครับ
รถไทยเป็นอย่างนี้ก็ดีแล้ว เข้ากับดอนเมืองดี เอือม

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ

เครื่องบิน A380 มาแล้วหรือครับ ?  ไม่ใช่รับมอบกันลำแรกในปี 2551 ไม่ใช่หรืบสอสิ ? แล้วเวลาส่งมอบ เครื่องบินไม่ได้ส่งมอบทีเดียวหมดซะเมื่อไหร่ เขาก็จะทะยอยๆ ส่งมอบ กว่าจะครบบางทีก็ 3-4 ปี
หล่ะครับ

แถมอีกหน่อย การบินไทยสั่งซื้อ บ. จาก Airbus ทั้งหมด  14 ลำ 3 แบบ แบ่งเป็น
A380 6 ลำ
A350 3 ลำ
A360 5 ลำ
ไม่ทราบได้เหมือนกันค่ะ เพราะว่าอยู่เอเชียน่า ข่าวมาถึงเกาหลีแค่ว่าสั่งมาสิบสองลำ ไม่ได้รู้ว่าจะรับส่งเมื่อไหร่

รู้มาเท่านี้ก็หรูแล้ว ... อยู่เกาหลีไม่มีข่าวสารไทยมาถึงเล๊ย .. บินกับนอนก็หมดเวลาแล้ว เหลือบ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ก็ปั่นบ๐ร์ดสิจ๊ะ ข่าวเพียบ ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คอมที่เกาหลีไม่ค่อยได้ใจเลย ... กว่าจะหาฟอนต์ไทยมาใช้ได้ก็หมดอารมณ์เล่นแล้ว

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 23