หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 23

ผู้เขียน หัวข้อ: สุวรรณภูมิ...เน่า  (อ่าน 99314 ครั้ง)
ปิดตอนพักเที่ยงครับ พนักงานไปกินข้าว

เราต้องประหยัดไฟช่วยชาติเปิดเท่าที่จำเป็นครับ  ฮิ้ววว

ช่วงดึกๆ ไม่ค่อยมีใครใช้ก็ปิดซะ จะลงรันเวย์ไหนก็บอกเค้า เนอะ  เกย์แอบ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จะรอดไหมเนี่ยะ สุวรรณภูมิ  ง่ะ

เลวยั้นเงา
http://www.matichon.co.th/matichon/matichon_detail.php?s_tag=01soc01120849&day=2006/08/12

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ยังตามจองเวรเรื่อง 50 บาท  (อิอิ)

จริงๆก็เข้าใจนะครับ เรื่องความปลอดภัย เพราะก่อนออกคนออกบัตรตรวคิว
เค้าจะถามว่าเราไปไหน และจะเอาใบอะไรสักอย่างให้

ที่ว่าแค่ 50 เองมันก็ใช่
แต่มันเป็นปัญหาเรื่องวิธีคิดทางชนชั้นครับไงครับ
(วิธีตีค่าคำว่า "แค่"นี่ ก็วิธีคิดทางชนชั้นอย่างหนึ่ง ในแง่ความสามรถในการจ่าย)
ซึ่งเป็นมาตั้งแต่แรกสร้างนั่นแหละ จึงช่วยไม่ได้ที่จะรู้สึกขัดใจเสมอไงครับ
เข้าใจว่าขัดใจไปไม่ได้ช่วยอะไรหรอก แต่ก็ต้องตั้งคำถามอยู่ดี

ส่วนสุวรรณภูมิ เค้าบรรยายว่าจะมีสถานีมาโผล่ตรงนั้นตรงนี้เหมือนกัน
แต่ตรงที่ชี้ไปยังว่างเปล่ากองเหล็กกองปูนอยู่เลย ง่ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
แนวความคิดเรื่องชนชั้นอันนั้นกระผมไม่ค่อยมีความรู้ครับ ขออนุญาตข้ามไปแล้วกัน

แต่เรื่องที่บอกว่า สนามบินดอนเมืองสร้างมาไม่มีการสร้างระบบ ขสมช.(ขนส่งมวลชน) มารองรับกระัผมว่าไม่น่าจะใช่ซักเ้ท่าไหร่ 

ถ้าเคยไปสนามบินดอนเมือง จะเห็นว่ามี สถานีรถไฟดอนเมืองตั้งตรงข้ามกันเลยครับ  ( การขนส่งด้วยระบบรางถือว่าเป็น ขสมช. นะ เพียงแต่ว่า ระบบ ขสมช. ระบบรางของเรา มันตายด้านไปแล้ว ) ถ้าจะถามว่าสร้างมานานหรือยังก็  ต้องถามกูรูทางรถไฟที่ชื่อ เจฟ จะดีกว่าครับ

สำหรับเรื่อง 50 บาทเอาเท่าที่จำได้จากความทรงจำ นะ แต่ก่อน สนามบินดอนเมืองยังไม่มีระบบนี้ครับ
แต่เนื่องจากว่า ปัญหา taxi รับผู้โดยสารจากสนามบินดอนเมือง แล้วมักจะไม่ส่งถึง โรงแรมที่พัก มักจะพาไปรูดทรัพย์อยู่เนื่องๆ  ทาง สนามบิน ก็เลย จัดให้มีระบบคิวเกิดขึ้น ( ระบบนี้ที่ หมอชิตก็มีครับ แต่ไม่ทราบว่าต้องเสียค่าธรรมเนียมหรือเปล่า เพราะมักจะยอมเดินไกลหน่อยไปขึ้นเอาข้างหน้าเสมอ)

สำหรับเรื่องเสียตังค์ 50 บาทก็คงถือเป็นค่าธรรมเนียมหล่ะครับ สนามบินอยู่ได้เพราะค่าธรรมเนียม ครับ

แถมหน่อย รายได้สนามบิน จะมาจาก
1. ค่าธรรมเนียมการใช้บริการต่างๆ ของสนามบิน
2. ค่าเช่าพื้นที่สำนักงาน ร้านค้า
3. ค่าเช่า ใช้ บริการสนามบิน จาก สายการบินต่างๆ

พูดถึงรายได้จากค่าธรรมเนียมของสนามบิน ถ้าใครเคยดู The Terminal จะเห็นว่ารถเข็นกระเป๋าของสนามบินเค้ายังเสียตังค์เลยครับ ( แต่จะได้คืนเมื่อเอารถไปเก็บที่ )
แต่บางสนามบิน ไม่มีคืน เก็บแล้วเก็บเลย

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
จำได้ว่าคุณลุงแท๊กซี่คนนึงเคยเล่าให้ฟังว่าไม่ใช่ทุกคันจะขึ้นไปได้ เหทือนจะมีอำนาจอู่บางอู่จองคิวรับส่งทั่สนามบินไว้แล้ว  เอือม

ที่หมอชิต ขึ้นแท๊กซี่ไม่มีชาร์ตนะคะ ใช้บริการบ่อยเพราะบางทีมาถึงตี3-4 รถเมล์ยังไม่ให้บริการ + ขี้เกียจเดินไปข้างนอก(มันอันตรายด้วย) ยิ้มน่ารัก

เรื่องสุวรรณภูมิก็ภาวนาให้เคลียร์ปัญหาไวๆ ขอให้เสร็จทันพย.
อ้างอิง ตามที่คุณปาล์ม ว่า ทำให้นึกถึงอู่ taxi ที่อยู่ตรงข้าม สนามบิน

จะอยู่ในเส้น local road เลย สน.ดอนเมือง ไปหน่อย

ง่ะ เดือนหน้านั่งเครื่องบินมาจากหาดใหญ่มาลงที่ สุวรรณภูมิซะด้วย

แล้ว Air Asia หาสนามบินเจอมั้ยครับ  ฮือๆ~

อยู่ หาดใหญ่ หรอค่ะ  (อิอิ)

เยิ้ม ...  หยุดปั่น
ดอนเมืองเพิ่ม 50
สุวรรณภูมิ เพิ่ม 100 บาทครับ

จบข่าว
ค่าแทกซี่ ไป - กลับ สนามบิน ก็ 500 กว่าแล้ว   อ้วก

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ใช่ๆ  งง ทำไม่เหรอ

หรือว่าบ้านเดียวกัน  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เรียนอยู่ ญว. ค่ะ  ดีใจจังเจอคนบ้านเดียวกัน  เป็นปลื้ม    ฮิ้ววว

เยิ้ม ...  หยุดปั่น
เรียนอยู่ ญว. ค่ะ  ดีใจจังเจอคนบ้านเดียวกัน  เป็นปลื้ม    ฮิ้ววว

โอ๊ะ  เกย์แอบ

สวัสดีครับพี่โรงเรียน  เกย์แอบ

อยู่ทับไหนอะครับ

สุวรรณภูมิก็ดีนะ ใกล้กว่าดอนเมือง  ยิ้มน่ารัก

คิดว่ารถไม่น่าจะติดเท่าดอนเมือง(มั้งนะ)

50 บาทแต่ก่อนไม่มีนะครับ... เพิ่งมีไม่นานเอง ไม่น่าจะถึง 10 ปีด้วยซ้ำ...
ครั้งแรกผมไม่รู้ครับ ผมเลยโดน 50 บาท... หลังจากนั้น ผมเดินลงมาเรียก taxi ด้านหน้าสนามบินตลอดเลย

สนามบินอื่นตั้งแต่ไปมา ยังไม่เคยเจอว่า taxi มีคิดเพิ่มจากการวิ่งออกจากสนามบินครับ...

เดิมผมคิดว่าเป็นเพราะ taxi มันเสียเวลามารอ... มันเลยชาร์ตเพิ่ม...

ที่แปลกอีกอย่างของดอนเมือง... คือ เวลาเข้า gate ของ inter มันต้องซื้อตั๋วอะไรของมันด้วย 500 บาท (ไม่รู้ตอนนี้เพิ่มหรือยัง).... ซึ่งผมยังไม่เคยเห็นประเทศไหนที่ผมเคยไปมีไอระบบแบบนี้เลย...ผมว่ามันน่ารำคาญมาก...
เอ่อ ... จะบอกว่าทุกวันนี้พวกลูกเรือเกาหลีถามกันจังเลยว่า
เมื่อไหร่สนามบินใหม่ของยูจะเปิด?
ก็ตอบไม่ได้ เพราะไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะเปิด
ได้แต่บอกว่าได้ยินข่าวว่าจะเปิดเดืิอนหน้า
เกาหลีบ่นกันอุบเลยว่าไม่อยากย้าย
เพราะว่าถ้าย้ายไปแล้วอาจจะต้องย้ายโรงแรม
จะไปเที่ยวไหนกันไม่สะดวกอีก
เพราะตอนนี้พวกลูกเรือเกาหลีแลกตารางอยากมากรุงเทพกันมากๆๆๆ
ถ้านอน นายเลิศปาร์ค แล้วต้องไปสุวรรณภูมิคงลำบากน่าดู
(ย้ายไปแถบนั้นมันจะไปเที่ยวไหนกันฟระ????)

อีกสาเหตุนึงที่คาดเดา (เอาเองนะ)
เพราะว่าการบินไทยสั่งเครื่อง A380 มา
แล้วมันใหญ่มากจอดที่ดอนเมืองไม่ได้
ถ้าไม่รีบเปิดเงินอาจจอดนิ่งๆต่อไปอีก
สั่งมาตั้ง ๑๒ ลำ เป็นที่อิจฉาของเอเชียน่าเป็นยิ่งนัก

ว่าแต่ว่า .. ไฟลท์วันนี้ตูจะบอกพวกเกาหลีเรื่องสนามบินดีมั้ยเนี่ย???

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 23