หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: การติดตั้ง Font แบบรวดเร็ว ...  (อ่าน 4637 ครั้ง)
ผมอยากจะสอบถามเกี่ยวกับเรื่องการติดตั้ง Font แบบรวดเร็วหน่อยครับ
อ้างอิงมาจาก http://f0nt.com/readme/howtoinstall/ 

ตรงล่างๆอ่ะึครับพี่ ถ้าพีสามารถมองเห็น พี่จะเห็นว่ามีวิธีที่ติดตั้งง่าย ก็คือ Copy Shortcut ของ Fonts ไปใส่ไว้ใน Windows\SendTo แล้วพี่ก็บอกว่า มันจะไม่ขึ้นมาให้เราโต้งๆ จะต้อง run โดยใชคำสั่ง้ windows\sendto มันไม่เห็นขึ้นเลยครับ  เฮ้ย!?

เห็นในตัวอย้่างไม่ใช้ XP แต่ผมใช้ XP มีทางอื่นไหมขอรับ

ร่วมกันทำความดีถวายยักษ์
 อวัยวะ อวัยวะ อวัยวะ อวัยวะ อวัยวะ อวัยวะ อวัยวะ

เอ๊ะ ปกติบน PC ใช้วิธี Copy แล้วเอาไป Paste ที่ Folder Font เลยก็ได้นี่ครับ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เหมือนผมเคยลองนะพี่ แต่ไม่เห็นมันโผล่มาให้เห็นเลย  ไอ้มืดหมี

งั้นไปที่ Drive C / Windows / Fonts
แล้วก็คลิ๊กเมนู File / Install new font ครับ

ป่าวคับ ๆ ผมอยากลองวิธีที่มันเร็วๆอ่ะครับผม ติดตั้งธรรมดาผมไม่มีปัญหานะพี่  งั้นเหรอ

copy แล้ว paste นั่นเร็วแล้วนะ  งง

สำหรับ windowsXP folder sendto จะอยู่ที่
แอบอ้าง
C:\Documents and Settings\Tsunami\SendTo

สีแดงคือชื่อ user ที่กำลังใช้งานอยู่ครับ แต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน แล้วแต่ว่าใช้ user อะไร
ถ้ามองไม่เห็นให้ show hidden files and folder ใน folder options ครับ

Today you , Tomorrow me.
เปิด 2 หน้าต่างแล้วลากใส่ๆ ไวสุดๆแล้ว ฮี่...

กำลังโหลดข้อมูล .....
ขอบพระคุณ นายโอ้เอ้ มากครับ ๆ

จริง ๆ วิธีนี้ผมเขียนไว้หลายปีดีดักแล้วนะครับ

แสดงว่าคุณไม่เคยเข้าไปดูเว็บผมแน่ ๆ เลย เว็บเขาออกดัง  ยิ้มน่ารัก

คุณพลาดเองนะ  ฮี่...

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
หน้า: [1]