หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: วางแผนครอบครัว  (อ่าน 14264 ครั้ง)
วางแผนครอบครัว

ในคืนแต่งงาน หลังจากส่งตัวเข้าหอแล้ว คู่บ่าวสาวคุยกัน

เจ้าสาว ถ้ามีลูกสาว ฉันจะตั้งชื่อว่า "หญิง" ใครๆก็จะเรียกลูกฉันว่า "คุณหญิง "
    เจ้าบ่าว ถ้าลูกเป็นผู้ชาย ผมจะตั้งชื่อว่า "ธนาคาร" พอลูกโต อายุครบ 15 ก็จะได้เป็น "นายธนาคาร"
    เจ้าสาว ถ้างั้นก็ตั้งชื่อว่า "พล" ซิ ลูกเราก็จะได้เป็น "นายพล" ตั้งแต่อายุ 15
    เจ้าบ่าว ถ้ามีลูกชายอีกคน ผมจะตั้งชื่อว่า "อิทธิพล " ฮ่า ฮ่า ผมก็จะเป็น "ผู้มีอิทธิพล"
    เจ้าสาว ถ้างั้น ลูกชายคนเล็ก ( เมียมองข้ามช็อตไปโน่น ) ฉันจะตั้งชื่อว่า "อภิสิทธิ์" ฉันก็จะเป็น "ผู้มีอภิสิทธิ์" ด้วยซิ
หื่น
ถ้ามีลูกชายจะตั้งชื่ิอว่า ก ครับ โตขึ้นใครๆก็จะเรียกว่า นายก  ฮี่...

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
คงไม่มีคนจะตั้งชื่อลูกสาวว่ามารร้ายนะครับ เพราะแต่งงานแล้วจะเป็น"นางมารร้าย"

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
แต่ชื่อพลก็จะโดนเรียกว่า ลุงพล นะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีลูกสาว...จะให้ชื่อ  สาว(จุด จุด จุด)

แต่งงานแล้วยังเป็น นางสาว(จุด จุด จุด)
มีลูกสาว...จะให้ชื่อ  สาว(จุด จุด จุด)

แต่งงานแล้วยังเป็น นางสาว(จุด จุด จุด)
คิดเหมือนกัน สาว  (แจ๋ว แจ๋ว)
ทารกอัจฉริยะอายุ 34 วันพูด 'กินนม'

แอบอ้าง
ทารกน้อยนามว่า จางเชี่ยวฉู่ พูดคำว่า “กินนม” ได้ตั้งแต่ลืมตาดูโลกเพียง 34 วันเท่านั้น และขณะนี้อายุเพียง 5 เดือนก็สามารถพูดคำว่า “โกหก” “คุณน้า” “แย่จัง” คำศัพท์ 2 พยางค์ที่เด็กราว 1 ขวบจึงจะออกเสียงได้ แพทย์เชื่อว่าทารกน้อยคนนี้อาจจะเป็นเด็กอัจฉริยะ

ครอบครัวของเด็กหญิงจาง ปัจจุบันอาศัยอยู่ในปักกิ่ง คุณพ่อเคยทำงานอยู่ในตะวันออกกลาง ส่วนคุณแม่เป็นช่างเสริมสวย ซึ่งให้กำเนิดหนูน้อยจางเมื่อวันที่ 14 กุมภาพันธ์ปีนี้

คุณแม่เล่าถึงการแสดงออกทางอัจฉริยะครั้งแรกของลูกว่า เหตุเกิดในบ่ายของวันที่ 20 มีนาคม เมื่อเลยเวลาให้นมมาแล้ว หนูน้อยจางก็โพล่งคำว่า “กินนม” ออกมาเรียกร้องความสนใจ ซึ่งสร้างความตื่นตกใจแก่คุณแม่อย่างมาก

ต่อมาคุณแม่ได้บันทึกคำพูดที่ทารกน้อยเปล่งออกมา ยังมีคำว่า “ไม่” “พ่อ” “ย่า” “หนาว” ส่วนคำว่า “โกหก” “แย่จัง” ซึ่งคุณแม่ชอบพูดติดปาก ทารกจางก็เริ่มพูดตามได้เมื่อไม่นานมานี้

คุณแม่เล่าต่อว่า ทารกจางชอบเล่นกับคุณพ่อมาก แต่ปกติคุณพ่อจะไม่ค่อยอยู่บ้าน เมื่อทารกน้อยเรียกหาพ่อ คุณแม่จะใช้ผ้าห่มมาวางบนเก้าอี้เป็นตัวคน แล้วบอกลูกว่า ‘คุณพ่อหลับอยู่’ มีอยู่ครั้งหนึ่งหนูน้อยรู้ว่าคุณพ่อไม่อยู่ ก็โพล่งคำว่า “โกหก” ออกมา

และมีอีกครั้ง ขณะที่คุณแม่ให้นมหนูจาง และดูโทรทัศน์ไปด้วย ไม่ทันดูว่านมหมดขวดแล้ว หนูน้อยพยายามบอกให้รู้ด้วยการป่ายแขนไปมา คุณแม่จึงรู้ตัว ในตอนนี้ลูกน้อยก็พูดขึ้นว่า “แย่จัง”

อย่างไรก็ตาม หนูน้อยจางยังพูดได้เพียงคำศัพท์ง่ายๆ ยังพูดยาวเป็นประโยคไม่ได้ และมักจะพูดคำศัพท์ออกมาในขณะที่ตื่นเต้นหรือกังวล

คุณ หมอเซี่ย กุมารแพทย์จากโรงพยาบาลแห่งหนึ่งในปักกิ่งอธิบายว่า ตามปกติทารกอายุ 2-3 เดือนจะเพียงยิ้มกับคนที่รู้จัก อายุ 8-9 เดือนจะเริ่มพูดศัพท์พยางค์เดียวง่ายๆ พอประมาณ 1 ขวบจึงเริ่มพูดศัพท์ 2 พยางค์ ส่วนเด็กที่พูดช้าสัก 1 ขวบครึ่งถึง 2 ขวบจึงจะเริ่มพูด

และจากประสบการณกว่า 20 ปีในวิชาชีพ คุณหมอเซี่ยยังไม่เคยพบเด็กที่เริ่มพูดได้เร็วเท่านี้มาก่อน คาดว่าหนูน้อยจางอาจจะเป็นเด็กที่ฉลาดกว่าระดับเฉลี่ย ซึ่งยังต้องค่อยๆ สังเกตและศึกษาไปจึงจะยืนยันข้อสันนิษฐานนี้ได้.

ผู้จัดการออนไลน์

เหวอ ยากูซ่ากลับชาติมาเกิดแหงๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ง่ะ หลานเฟิร์น 2 ขวบยังพูดไม่รู้เรื่องเลย

Las Noches Rubicundior
ถ้าป้ามีลูกสาวจะตั้งชื่อว่าน้องทักษิณา ดีมั้ย ?  กรี๊ดดดดด

รักแมวค่ะ
ไม่ดีค่ะ  ไอ้มืดหมี

ไม่ดีค่ะ  ไอ้มืดหมี
ทำไมคะ ?  (อิอิ)

รักแมวค่ะ
ตั้งชื่อ "หัว" เลยครับ

ถ้าเป็นชาย โตที่นครฯ  จะได้เป็น นายหัว  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ทำไมคะ ?  (อิอิ)

เดี๋ยวโตไปจะเป็นคนมีเล่ห์เหลี่ยมเกินไปค่ะ  เกย์แอบ

กร๊าก ถ้าลูกป้าหน้าเหลี่ยม ป้าจะพาไปกระแทกให้เข้ารูปเข้ารอยเองค่ะ

รักแมวค่ะ
แอบอ้าง
เหวอ ยากูซ่ากลับชาติมาเกิดแหงๆ
55555
หน้า: [1] 2 3 4 5