หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: พิมพ์ ส เสือ ไม่ออก  (อ่าน 3863 ครั้ง)
อุตส่าห์สร้างฟอนต์ภาษาไทยตั้งนาน ดันพิมพ์ ส เสือ ไม่ออก แต่ตัวอื่น ๆ ทั้งพยัญชนะและสระพิมพ์ได้หมด
ไม่รู้จะแก้ไงดี รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อย (ใช้ fontlab version 4 บนเครื่อง mac)
ช่วยจับภาพมาด้วยได้มั้ยคะ
ผู้เชี่ยวชาญจะได้มาช่วยตอบได้ถูก  ฮิ้ววว

(มาตอบแทน)

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อู๊ย ทำเองเหรอครับ
เนี้ยบขนาดดดดดดดดด

ยังไงลองโหลดเทมเพลตของนายพลไป
แล้วก็อปปี้ตัวอักษรไปวางลงก็ได้นะครับ
น่าจะแก้ปัญหานี้ได้

ถ้าไม่รู้วิธีลองไปอ่านจากหน้าบทความโลด

ป.ล.ลองเปลี่ยนโหมดการดูเป็นปุ่ม 123 สีดำข้างบนจะทำงานง่ายมากครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พิมพ์ ส เสือ ไม่ออก นี่พิมพ์บนโปรแกรมอะไรยังไงครับ หรือว่า่ทดสอบบน fontlab แล้วไม่ออก

เท่าที่ดู glyph ส เป็นชื่อ nbspace ยังไงช่วยเปลี่ยนโหมดเป็น unicode แล้วจับภาพมาให้ดูอีกก็ดีนะครับ  *

หรือคลิกดูว่าตอนนี้ที่ glyph ส รหัส อะไร  งง

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
เป็นเทเบิ้ลแอสกีร์หละมังครับ (นอนยูนิโคด)
สงสัยจะพิมพ์ ส.เสือ ในโปรแกรม อิลลัสเตรเตอร์ไม่ได้กระมังครับ

psk design un.,ltd.
น่าจะเป็น Indesign CS ใช่ไหมครับ ผมเจอปัญหาพิมพ์ ส เสือไม่ออกกับฟอนต์ seed_child script

ไปเจอมาในคลังภาพ
ฮู้วว  โห โห

//อ๊ะ ภาพเสียครับ ฮือๆ~
เห็นว่าโพสต์ตัวฟอนต์ให้ดูทั้งหมดแบบยักษ์ๆ ใหญ่มาก สวยมาก  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2006, 18:31 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อู้ววววว ฟอนต์สวยมั่ก  (แจ๋ว แจ๋ว)

สมัครสาวกมาคุยกันสิครับ

เธอมาทำให้อยากแล้วก็จากไป  เอือม

ตกลงตัวที่ว่ามันโค้ดอะไรครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน  งง

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
หน้า: [1]