หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Fire Work สระจม แก้ไขไงครับ  (อ่าน 3112 ครั้ง)
ตามหัวข้อนะครับ อย่างเช่น คำว่า ขึ้น หรือ ครั้ง ตัว ไม้ โท จะซ้อน กับ ไม่หันอากาศ ทุกครั้ง ใช้ บน Win XP เป็นมา โดยตลอด ตั้งแต่ FireWork 4 ตอนนี้ 8 แล้วก็ยังเป็น ไม่ทราบแก้ไขยังไงครับ

หมดหนทางแล้ว
จำได้ว่าเมื่อก่อนใช้บน Win Me ไม่เป็น
ผมก็ใช้มันทั้งจมๆ นั่นแหละครับ กร๊าก ฮือๆ~

แต่ก็สงสัยเหมือนกันว่าบางครั้งเราเลือกฟอนต์แล้วปรับขนาดตัวอักษรจากแถบเลื่อนปกติ มันก็ดันหายจม
เลยยังงมอยู่เหมือนกันว่ามันต้องใช้สูตรโกงแบบไหนครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมจะพิมพ์พวกไม่เอก ไม้โทแยกออกมาครับ (เล่นแบบนี้เลย ฮี่ๆ)
เพราะไม่รู้วิธีแก้เหมือนกันได้แต่พลิกแพลงเอา ปลื้ม

กำลังโหลดข้อมูล .....
เท่าที่ลองใช้ฟอนท์ที่เข้ารหัสฟอนท์ symbol อย่างพวกฟอนท์ก่อน ๆ อย่าง js,ds ถ้า psl ก็พวกที่ลงท้ายด้วย AD พวกนี้พิมพ์ได้ไม่จม

ถ้าเป็นฟอนท์ unicode จะจม พิมพ์เสร็จแล้ว Convert to Paths  มันจะลอยเท้งเต้งเหมือนเดิม

อาจจะต้องใช้วิธีกด Alt+xxxx แล้วค่อยกด Ctrl+Shift+P (Convert to Paths)

ดีที่ฟอนท์ที่ทำมาจากตัวเทมเพลตสามารถกด Alt+xxxx ได้ เพราะถ้าเป็นฟอนท์ unicode อื่น ๆ จะกดไม่ได้นะครับ จะเห็นประโยชน์ก็ตอนนี้ละครับ   ฮิ้ววว

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
หน้า: [1]