หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: อ่าน Touch ต่อด้วย H2 (อาดาจิ)  (อ่าน 41133 ครั้ง)

touch

H2

มันได้อารมณ์ดีจริงๆครับ การอ่านTouch และ H2 รวดเดียวจบภายในสามสี่วัน 
ผมจำได้ว่าตอนเด็กๆอ่าน Touch แล้วไม่เข้าใจ แต่พอตอนนี้เริ่มเข้าใจ
อ่านแล้วมีอรรถรสมากขึ้นเยอะเลยครับ โอ้ว "ความรักวัยรุ่น"

ใครที่ไม่เคยอ่านผลงานของ อ. อาดาจิ มิซึรุ  ก็ลองหาเช่าอ่านดูนะครับ เป็นการ์ตูนที่ดูแล้วน่าจะเป็นละครวัยรุ่นมากกว่า  อ่านสบายๆ เย็นๆ  เผื่อว่าใครที่คิดจะหนึจากการอ่านการ์ตุนแนวบู๊แหลกตื่นเต้นระทึกเหมือนนั่งรถไฟเหาะ ก็ลองหยิบงานของ อ.แกดูหน่อยนะครับ

เห็นว่าช่วงนี้มีหนังเรื่อง season change มา น่าจะสไตล์คล้ายๆงานของอ.อาดาจิ นะ ความจริงเรื่องเพื่อนสนิท นี้ใช่เลยนะครับ เป็นสไตล์ที่ อ. อาดาจิชอบเขียน

โอ้ย อ่านแล้วสนุกเลยเอามาเล่าให้ฟังเผื่อใครอยากอ่าน
(ปล. ผมอ่าน H2 แล้วถึงกับน้ำตาซึมเลยนะเนี่ย)
รับรองว่าได้ซีรี่ยาวอ่านแก้เบื่อเวลารถติดๆแน่นอนครับ 

นักเขียนการ์ตูนรายปี
โอ้ววว แคลสสิค

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เป็นการ์ตูนเรื่องหนึ่งที่ผมไม่อ่านเพราะลายเส้นครับ....(นั่นเป็นความคิดตอนเด็กๆ)
ถึงตอนนี้อยากอ่านแต่ก็หาไม่ได้ซะแล้ว เพราะแถวนี้ไม่มีร้านเช่า  ง่ะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
สมัยเด็กๆชอบแบบการ์ตูนมันส์ๆ เซย่า ดราก้อนบอล แต่ตอนนี้กลับชอบเส้นแบบอาดาจิแฮะ (เหมือนพู่กันญี่ปุ่นวาดทั้งหมดเลย)

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ผมเห็นลายเส้นแล้วก็ไม่คิดจะอ่านเหมือนกัน
เอาไว้มีให้เช่าแล้วจะไปหาอ่านมั่งดีกว่า

มันคือการ์ตูนสำหรับคนแกใช่ไหม กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันคือการ์ตูนสำหรับคนแกใช่ไหม กร๊าก
ป๋าเลย์   27ปี เกิด2522
หมอแมว 26ปี เกิด2523
แอนดู 24ปี เกิด 2525
ก็แก่พอๆกันแหละ  กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2006, 02:35 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 เหลือบ  โฮะๆ

เลวยั้นเงา
ตอนเด็กๆ เปิดๆ ดูไม่ค่อยชอบเหมือนกัน ตอนนั้นรู้สึกภาพมันดูผู้ญิ๊ง ผู้หญิง...
ดูที่เป็น Anime ก็หลับ...

ตอนหลังๆ รู้สึกอ่าน plot เรื่องแล้วน่าจะเหมือนพวกละครญี่ปุ่นรักใสๆ อยากลองอ่าน...
แต่หาไม่ได้เหมือนกัน...
ตูอายุ 24 โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชอบอาดาจิมากครับ​ ​ขอแถม​ rough ​ไปอีกเรื่อง​  (แจ๋ว แจ๋ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2006, 11:37 น. โดย อาร์ต » บันทึกการเข้า

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
ผมอ่านทุกเรื่องครับ  ล่าสุดที่อ่าน(ซ้ำ)ก็  พริกขี้หนูสีรุ้ง

แต่โดยส่วนตัวชอบ  ทัช  เพราะชอบเบสบอล

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ไม่เคยอ่านทั้งสองเรื่องครับ  ฮือๆ~

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
สุดยอดการ์ตูนชีวิตรักวัยเรียน+กีฬา
ก็ต้องยกให้อาจารย์ อาดาจิ เค้าแหละครับ
ป๋า ไม่หาของอาจารย์เค้ามาอ่านอีกล่ะครับ
มีอีกหลายเรื่องสนุกเหมือนกันนะฮะ
ล่าสุดก็ Katsu เกี่ยวกับมวย
หรือจะเป็น rough อันนี้ก็ว่ายน้ำ
อีกอันที่คลาสสิคก็ พริกขี้หนูสีรุ้ง (อันนี้แนวย้อนยุค ซามูไร)
นอกจากนี้ก็พวกเรื่องสั้น ยังมีอีกหลายเรื่องเลยครับผม
โอ้ว...น่าอ่านทั้งนั้น ลองไปหามาอ่านกันฮะ  เจ๋ง
ชื่อเรื่องที่เคยอ่าน "ทัช ยอดรักนักกีฬา" อ่านไม่จบเพราะอ่านจากหนังสือรวมเล่มสมัยโบราณชื่อ เจ้าหนูยอดนักกีฬา จำได้ว่าพระเอกมีเพื่อนตัวอ้วนๆ และเป็นการ์ตูนที่ทำให้ผมรู้ศัพท์เบสบอลเยอะเลย  ปลื้ม

กำลังโหลดข้อมูล .....
ของอาจารย์คนนี้อรเคยอ่านแต่เรื่อง ราฟ รักต้องลุย  หมีโหดดดด
จำได้ว่าอ่านผ่านครั้งแรกน่าเบื่อๆ
เพราะตัวละครหน้าตาไม่แสดงอารมณ์เท่าไหร่เลย  ง่ะ

พอมาตั้งใจอ่านอีกที ชอบจัง รู้สึกอิ่มเอม  เจ๋ง

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: [1] 2 3 4 5 6