หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอไอเดีย : เลขเวอร์ชั่นของฟ๐นต์  (อ่าน 16547 ครั้ง)
ขอบคุณที่ให้ความกระจ่าง เห็นชอบกับเว็บมาสเตอร์ละกันครับ (แจ๋ว แจ๋ว)

ดีครับ อยากให้มีเลขเวอร์ชั่น เพราะโปรแกรมส่วนใหญ่ก็จะมีเวอร์ชั่นบอก จะได้รู้ว่าอันไหนใหม่เก่า เป็นมาตฐานดีครับ เจ๋ง

ไม่อยากให้จำกัดคำขึ้นต้นฟ้อนครับ ชิ เพราะไม่มีความจำเป็น เว้นแต่คนสร้างฟ้อนจะทำออกมาเป็นตระกูลของตัวเอง เช่น AC_xxx1, AC_xxx2, AC_xxx...n เป็นต้น อันนี้ก็ง่ายต่อหมวดหมู่ของผู้ทำเอง

ครั้นจะให้คนอื่นทำขึ้นต้นเหมือนกัน ก็ดูขาดอิสระ ขาดศิลป์ไปหน่อยครับ

เลขเวอร์ชั่น อยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ช่วยกันกำหนดแต่ละจุด แต่ละเลข ว่าแทนอะไรก็ดีครับ แต่เดี๋ยวจำยากไป ก็ขอให้ทำฟ้อน มีเลขเวอร์ชั่นต่อท้าย บ้าง พอปรับแก้ไข ก็จดจำไว้ว่า เลขนี้ หมายถึง การแก้ไขอะไรไป คงจะดีครับ

เช่น ถ้าผมทำ ก็คงจะประมาณว่า
siam dee v 1.0 เป็น original
siam dee v 1.0.1 เป็น ต้นแบบเดิมทุกประการ แก้ไขส่วนผิดพลาดเฉยๆ
siam dee v 1.1.0 เป็น ต้นแบบเดิมทุกประการ ปรับปรุงตัวหรือพัฒนาการแสดงผลอักษร อักขระ ให้ออกมาสวย ตำแหน่งถูกต้องมากขึ้น

เป็นต้นครับ  (อิอิ) คริคริ ยิ้มน่ารัก

ขอเสนอแบบนี้ครับ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ใจดีอ่อนโยน ยอดเยี่ยมชั้นหนึ่ง ตาแป๋วน่ารัก ยอดเยี่ยมชั้นหนึ่ง แต่เสียดายที่หน้าตา ได้แค่ชั้นสาม
ผมก็เห็นชอบแบบนี้แหละครับ ยิ้มน่ารัก+

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เห็นควรด้วยครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: 1 2 [3]