หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: mp3 ในรถยนต์  (อ่าน 17558 ครั้ง)
มาฟัง mp3  ในรถยนต์ง่ายๆ โดยไม่ต้องใช้ ซีดีรถยต์

1.  มี mp3 player

2. เทปล่อ

3.ทำแบบในรูป

ง่ายๆ..ค่ะ  ไม่รู้ว่ารู้กันรึยัง

เคยเห็นแล้ว ขอบคุณครับ ฮิ้ววว

งบน้อย
ผมไม่มีเครื่องเล่นเทปในรถยนต์ครับ   ฮือๆ~  มีแต่ซีดีแต่เล่น mp3 ไม่ได้ครับ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
เสียงออกทางไหนครับ  งั้นเหรอ

Everybody's gonna love today
เทปล่อคืออะหยังเหยอ  กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เสียงออกทางไหนครับ  งั้นเหรอ

ลำโพงรถยนต์ค่ะ...

เปิดเทป โดยใช้เทปล่อ(แทนเทปที่ฟังปกติ)

เปิด  mp3 player 

เทปล่อ..ซื้อได้ตามร้านขายเทปเครื่องเสียงทั่วไป

ราคา 80 บาท  (ถ้าคนซื้อหน้าตาดูมีฐานะอาจจะแพงกว่านี้ค่ะ (อิอิ))
อ่อ.ขอบคุณครับ  ฮิ้ววว

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

Everybody's gonna love today
ละโว้ครับ

มีอีกวิธีคือ มันจะมีตัวต่อกับ MP3 แล้วมันจะเปลี่ยนเป็นคลื่นวิทยุหรือไงเนี่ยแหละ
แล้วเราก็จูนวิทยุเราให้มันตรงกัน

แต่ท่าจะแพง

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
 ง่ะ รถพ่อผมมันมีรูให้ต่อ input ได้เลย ไม่ต้องมีเทปล่อนิครับ
 :39:รถรุ่นใหม่แน่เลย
ละโว้ครับ

มีอีกวิธีคือ มันจะมีตัวต่อกับ MP3 แล้วมันจะเปลี่ยนเป็นคลื่นวิทยุหรือไงเนี่ยแหละ
แล้วเราก็จูนวิทยุเราให้มันตรงกัน

แต่ท่าจะแพง

อันนี้ไม่ขอแนะนำครับ คลื่นวิทยุบ้านเรามันจะตีกัน
ไม่ค่อยชัด ลองมาสองอันแล้ว ไม่เวิร์ค  ชิ

ผมก็ใช้เทปเอานะครับ

ส่วน input มันมีหลายแบบ (ที่เคยได้ยินมา)
1.แบบไฮโซเลย bmw volkswagen mini บางรุ่นพวกนี้ มีสายงอกออกมาเลย
สามารถควบคุม ipod ได้โดยตรง  ไม่รู้ในไทยมีรุ่นไหนบ้าง
2.แบบมากับวิทยุบางยี่ห้อบางรุ่น pioneer jvc มีซักพักแล้ว ตอนนี้อาจจะมียี่ห้ออื่นด้วย
อันนี้่จะต่อสายออกมา
3.ดันแปลงให้สายไปเชื่อโดยตรงกับแอมป์เครื่องเสียง
ใช้ jack เสียบเหมือนกับ jack หูฟังเลยครับ

ทั้งหมดใช้งบประมาณระดับนึง
ผมเลยใช้เทปเอาครับประหยัดดี หะหะ  ฮิ้ววว

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
ต่อตรงเข้าปรีแอมเลยครับ
อาจต้องใช้ความสามารถในการดัดแปลงนิดหน่อย
แต่รับรองว่าได้ผลชัวร์
ไม่ว่ารุ่นเก่าหรือใหม่
เปลืองแรงนิด เสียเวลาหน่อย
แต่ไม่ต้องเสียตัง
 เจ๋ง

My Life, My Pride, is Broken
ต่อตรงเข้าปรีแอมเลยครับ
อาจต้องใช้ความสามารถในการดัดแปลงนิดหน่อย
แต่รับรองว่าได้ผลชัวร์
ไม่ว่ารุ่นเก่าหรือใหม่
เปลืองแรงนิด เสียเวลาหน่อย
แต่ไม่ต้องเสียตัง
 เจ๋ง

ต่อให้สาย jack มันออกมาเหรอครับ อยากทำมากแต่ไม่สันทัด
ตัวปรีแอมมันจะอยู่ตรงไหนอะครับ

วิทยุเทป ปกติครับ ไม่มีซีดี

เพื่อนของเราชื่อความเหงา

ตอนเรียนเคยตัดต่อวงจรอย่างนี้แหละ

ใช้ได้ไม่กี่ทีก็เจ๊ง ฮิ้ววว

งบน้อย
เอ่อ..
เอาอย่างง่ายๆนะครับ
นึกภาพตามละกัน

ย้อนมาจากลำโพงนะครับ
จะต่อมาจากตัวพาวเวอร์แอมป์
ตัวที่อยู่ระหว่างพาวเวอร์กับเครื่องเล่น
ตัวนั้นแหละครับปรีแอม
ก็ต่อเครื่องเล่นของเราแทรกเข้าไปตรงนั้น
ในกรณีปรีแอมมันก็รวมอยู่ในเครื่องเทปหรือซีดี
อันนี้ต้องรื้อออกมาดูครับ
ก็ไล่สายมาจากพาวเวอร์เพื่อหาปรีแอมในเครื่องล่นเหมือนเดิมแหละครับ
แล้วก็ตัดวงจรก่อนหน้านั้น แล้วต่อเครื่องเล่นเอ็มพีสามแทรกเข้าไป
ส่วนมากจะเป็นสายสีเทาอ่ะครับ
ข้างในจะมีสายไฟสามเส้นก็คือ
เส้นสีขาว เส้นสีแดง (ส่วนมากเป็นสัญญาณ ซ้ายกะขวา)
สายเปลือย ส่วนมากจะเป็นกราวน
ประมาณนี้แหละครับ

My Life, My Pride, is Broken
หน้า: [1] 2 3