หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...เชื่อจริงๆหรือว่าชุดรัดๆ?  (อ่าน 44629 ครั้ง)
ก็ไม่ได้บอกว่ามันไม่ดีนะ
แต่เห็นแล้วเศร้าว่ะ
คือคิดว่า คนที่เค้าจะได้เรียน จะได้แต่งแบบนี้มันมีน้อยน่ะ
แล้วแถวบ้านเนี่ยเค้ายกย่องนศ. มหาลัยตูมากนะ
แต่นศ. ส่วนใหญ่ไม่รู้เห็นมหาวิทยาลัยเป็นอะไร  ง่ะ

ถ้าไม่ได้มีเจตนาไม่ดีก็ไม่ว่านะ
จะว่าอคติก็ยอมแหละ  เอือม

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
คิดอะไรมาก  เหลือบ

เรื่องบางอย่าง..ปล่อย ๆ ไปบ้างเถอะ   เอือม

เลวยั้นเงา
ก็มันขัดตา  เอือม

ระเบียบรัด  หน้าแตก

Las Noches Rubicundior
ปล่อยไว้ให้ผู้ชายดูกันบ้าง หื่น
 ง่ะ  บางสิ่งบางอย่าง ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นบ้างเถอะ

ก็ไม่ได้บอกว่า จะปล่อยปะละเลย   ง่ะ

แต่บางที..อยู่นิ่ง ๆ  ดีกว่าไหม?  

เลวยั้นเงา
ก็นิ่งแล้วนะ  ฮือๆ~
เอามาบ่นในนี้ไม่ได้เหรอ  ฮือๆ~

รักเด็กค่ะ

เรื่องมากนัก ยกเลิกไปเสียก็ได้ชุดนักศึกษาเนี่ย

แต่โดยส่วนตัวแล้ว อย่ายกเลิกเลยนะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เปล่าโว้ยไม่ได้ว่าผิด   

แต่อย่าเอามาคิดมาก....เปลืองเปล่า ๆ ปรี้ๆ

ส่วนถ้าจะยกเลิกระบบชุดนักศึกษาหรือชุดนักเรียน

อย่าเลย   ง่ะ 

เลวยั้นเงา
ไม่อาว ไม่เลิก  กรี๊ดดดดด

555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ผู้ชายมันไม่เท่าไหร่

แต่ผู้หญิงใส่มันน่าเกลียด   เหลือบ

มีเพื่อนผู้ชาย ใส่ชุดนักศึกษาหญิงเข้ารูป  ไอ้มืดหมี ไอ้มืดหมี

อย่างนี้ผิดไหมครับ  ฮิ้ววว ฮิ้ววว

มหาลัยแห่งหนึ่งแถวเมืองเอก

อุ๊บ....มีอยู่มหาลัยเดียว หะหะ  คริคริ

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
ถ้าสวยเหมือน ก็ดีไปค่ะ  ยิ้มน่ารัก

แต่ถ้าถึกล่ำ แล้วแต่งนี่มันไม่ค่อยกลมกลืน  ฮิ้ววว

ครู : .. เนี่ย .. ใส่ชุดนักเรียน ต้องเห็นหัวเข็มขัด  โวย
นักเรียน :  เอือม
ครู : เข็มเพชรรัตนไปไหน ..  โวย
นักเรียน : ลืมค่ะ รีบ  ยิ้มน่ารัก
ครู : ผมอะ ... เก็บรวบไปให้หมด .. หน้าม้าไว้ทำไม
นักเรียน : หนูหัวเถิก ค่ะ  เหลือบ
ครู : โบเนี่ยใหญ่ เกินไปสีสว่างเกินไปนะ
นักเรียน : หนูซื้อมาเส้นละ 25 บาท จากกาดหลวงนะค่ะ
ครู : ไปหยิบเอาในตู้ .. เส้นละ 5 บาท
นักเรียน : ค่ะ
ครู: กิ๊บ อะ .. บอกแล้วไงห้ามใส่สีเงิน .. มีสนิมอะ ..จะเอามาใช้อยู่ทำไม  อี๋~
นักเรียน : อะจ้ะ
ครู : รองเท้าอะ ..เป็นผู้หญิง หัดทำความสะอาดให้สะอาดบ้างสิ

คำสารภาพจากนักเรียนชั้น ม.5 กับครูเคมีอายุราว60มีลูก 3 คน ลูกคนโตอายุ 7 ขวบ  ง่ะ

แต่ลั่นว่าดูโดยรวมมันเรียบร้อยแล้วก็น่ารักดีนะ .. สมกับเป็นสถาบันศึกษา
แต่ถ้ามากไปหน่อย .. เข้าใจมะ ..  เหลือบ  รำคาญ  แป่ว
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14