หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...เชื่อจริงๆหรือว่าชุดรัดๆ?  (อ่าน 44621 ครั้ง)
ไม่ได้สนับสนุนว่าดี

แต่มีอาจารย์ที่มหาวิทยาลัยท่านเดียวเท่านั้น

เค้าบอกว่า อยากแต่งอะไรก็แต่งไปเถอะ จะไว้ผมทรงไหนอะไรก็ทำไป

มันไม่เห็นเกี่ยวกับการศึกษาตรงไหน  ไอ้มืดหมี

ได้ยินอาจารย์พูดเลยต้องขออนุญาตถามกลับไปว่า อาจารย์จบมาจากเมืองนอกรึปล่าวคะ  ฮิ้ววว

สรุปว่าเปล่า แต่อาจารย์คิดอย่างนั้นจริงๆ  แป๊ะยิ้ม

Las Noches Rubicundior
ประทานโทษ
อาจารย์ชายหรืออาจารย์หญิงอ่าครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ผู้หญิง เพิ่งจบโทมา  ง่ะ

อืมส์

...

ผมสนับสนุนอาจารย์ท่านนี้ครับ  ฮิๆ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
พ่อ แม่ อาจารย์เค้าก็รู้เรื่อง ก็ว่า

อาจารย์แหวกแนว อาจารย์ท่านอื่นๆ  (อิอิ)

สงสัยตอนเด็กๆอาจารย์เก็บกดครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ไม่หรอก  ง่ะ อาจารย์เค้าก็ดูปกติ

ไม่ยึดติดอะไรมาก

อาจารย์หัวไทยจริงๆครับ  ฮิ้ววว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไม่รู้สิ
แต่เดือนว่า เด็กไทยยังมีคนที่คิดและประพฤติปฏิบัติตามแนวทางที่อาจารย์เจ๊เฟิร์นว่าได้น้อยนะ
เด็กที่แบบ อ้ะ แต่งตัวอย่างนี้แต่ตูเรียนไม่เป็นสองรองใครนะเว่ย ไรเงี้ย

ส่วนใหญ่จะแต่งมาเพื่อการ...มากกว่า  ไอ้มืดหมี

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อาจารย์เค้าไม่ใช่สาวเปรี้ยว แต่งตัวจัดหรอกนะคะ  แป๊ะยิ้ม จริงๆอาจารย์ท่านนี้เพิ่งจบโทมาบรรจุ

ตอนเฟิร์นปี 3 เองค่ะ แต่อาจารย์เค้าไม่จำกัดเรื่องพวกนี้ ไปผูกกับการเรียน

เห็นหน้าเฉยๆไปคุยด้วย อาจารย์ใจดีแล้วก็คุยได้ไม่เกร็งทำให้กล้าคุยด้วยทุกเรื่อง  ฮิ้ววว

ทำโปรเจ็กกับเค้า ทำอะไรได้ไม่ได้อาจารย์ก็ให้บอกมาตรงๆ ถนัดอะไร ไม่ถนัดอะไร

เค้าบอกว่า เรียนวิทยาการคอม แต่อาจารย์คิดว่าไม่จำเป็นที่ทุกคนจะต้องไปทำงานเป็นโปรแกรมเมอร์  ไอ้มืดหมี

ลูกศิษย์อาจารย์คนนึง จบตรีวิทยาการคอม ไปต่อโทด้านกฏหมาย  แป๊ะยิ้ม

คนเราสันดานจะเป็นอย่างไง แบ่งพรรคพวกตัวเองอย่างไง มันก็อยู่ที่ตัวคน

แต่งรัดๆแล้วเรียนไม่ดีผิดเหรอครับ

ผมว่าที่เรียนไม่ดีไม่ต้องแต่งรัดมันก็ไม่ดีครับ555

มั้ง

แต่งรัดๆแล้วเรียนไม่ดีผิดเหรอครับ

ผมว่าที่เรียนไม่ดีไม่ต้องแต่งรัดมันก็ไม่ดีครับ555

มั้ง

แป๊ะยิ้ม/

เรื่องส่วนตัวของเค้า ใครจะทำอย่างไงก็ทำ

เห็นคนสวยก็มอง เห็นคนอ้วนมากๆ ใส่ปลิ้นก็อืม ไม่เหมาะ แต่ก็ไม่ได้เก็บมา่คิดอะไร

ไม่ชอบว่าผู้หญิงด้วยกันเอง ถ้าไม่จำเป็น   ฮิ้ววว

ทำอย่างกับว่า คนที่แต่งตัวนี่เป็นผู้หญิงไม่ดีเลยเนอะ  ยิ้มน่ารัก ฟังแล้วระคายหู

/* แต่เชื่อว่าคนที่ 1 1 ร ด เนี่ยแต่งตัวอย่างไง มันก็ยัง 1 1 ร ด ได้อยู่ดี */

ง่ะ
หมายถึงเอาเรื่องการแต่งตัวกะการเรียนมาเป็นประเด็นไงคะ
ว่าแต่งตัวไม่ดีแต่เรียนดีก็ไม่เป็นไร (?)
แล้วแต่งตัวดีเรียนไม่ดี แต่งตัวดีเรียนดี
แต่งตัวไม่ดีเรียนไม่ดี (???)

เอือม

ต่างคนต่างใจอีกแล้ว
แต่อย่าแต่งตัวให้เป็นภัยก็น่าจะดีเนอะ

แต่ส่วนตัวก็คิดว่าแต่งให้มันถูกระเบียบดีกว่า
เสียดายแทนคนไม่ได้แต่งน่ะ
ไหนๆ ก็ได้ใส่ชุดนี้แค่ไม่กี่ปีเอง  เอือม

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ตายแล้ว ใส่เสื้อตัวเล็กไป เลยโง่แน่ๆเลย

ไอ้แฟชั่น 5 เอส รัดๆเนี่ย
เค้าไม่ได้ใส่เพื่อโชว์แฟชั่นยกทรงเหรอ สารพัดลายเลย
บางทีก็โชว์หัวดุ่ยๆขึ้นมาด้วย
ภาพเหตุการณ์ไปหาเอาแถวอนุสาวรีย์ชัยฯก็แล้วกันนะ

หัวเราะวันละนิด จิต๿จ่มใส
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14