หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 14

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...เชื่อจริงๆหรือว่าชุดรัดๆ?  (อ่าน 44615 ครั้ง)
เอ่อ...จากที่ได้ดูรายการถึงลูกถึงคนเมื่อคืน มีประเด็นนึงเขาบอกมาว่า ชุดนักศึกษาที่รัดรูป ฟิตๆ คับๆ จนไปทำให้ขบวนการการหายใจผิดปกติเป็นสาเหตุให้ภาวะกรดด่างในเลือดผิดสมดุล ทำให้เป็นสาเหตุของการเป็นลม หน้ามืด  เลยอยากรู้ว่าคุณเชื่อข้อมูลนี้จริงหรือเปล่า และคิดยังไงถ้ามีการออกกฎบังคับให้ใส่ชุดนักศึกษาที่ถูกระเบียบตามกฎกระทรวงฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2006, 14:38 น. โดย ชายคลอง ( STD Mode ) » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไม่จริง  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ผมว่าอันตรายต่อผู้พบเห็นมากกว่า หน้าแตก

หื่น

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
อรก็ใส่ รัดจนนมรวมเป็น 1 ก้อนเลย  หมีโหดดดด

ง่ะ ความสามารถของหมี ร้ายกาจมาก

Las Noches Rubicundior
แล้วถ้าเขาบังคับจริงๆจะทำตามระเบียบตามกฎไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2006, 14:57 น. โดย ชายคลอง ( STD Mode ) » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ยอมรับว่าใส่ชุดผิดกฏ  กร๊าก

ใส่เสื้อตัวเล็ก แต่ไม่เล็กขนาดนมปลิ้น แค่้พอเข้ารูป
ใส่ระโปรงสั้นแค่เลยเข่ามาหน่อย เอวต่ำ เพราะเป็นคนช่วงตัวสั้น
แต่นอกนั้นถูกระเบียบนะ  หมีโหดดดด

สิทธิส่วนบุคคลนะครับ แต่บางทีมันก็ล่อแหลมจนเกินไป จนบางครั้งคิดว่าแต่งตัวธรรมดายังสุภาพกว่าเยอะ ฮิ้ววว

ธรรมดาไม่เป็น  หื่น

สิทธิส่วนบุคคลนะครับ แต่บางทีมันก็ล่อแหลมจนเกินไป จนบางครั้งคิดว่าแต่งตัวธรรมดายังสุภาพกว่าเยอะ ฮิ้ววว
เจ๋ง ไม่ล่อแหลมเกินไป และต้องถูกกาลเทศะด้วย
เพราะถ้าจะว่าไปคนที่ใส่เค้าก็พูดได้ว่าไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนนี่นา

แต่ก็ชอบ หื่น

กำลังโหลดข้อมูล .....

เวลามีงาน ก็แต่งตัวเรียบร้อยถูกต้องตามกฏระบียบทุกข้อนะ  คริคริ

ส่วนเวลาธรรมดาก็มีบ้าง บางข้อที่ไม่ได้ปฏิบัติตามกฏ 

ไม่ได้คิดไรมาก

Las Noches Rubicundior
​สิทธิ​ส่วน​บุคคลนะครับ​ ​แต่บางทีมันก็ล่อแหลมจนเกินไป​ ​จนบางครั้งคิดว่า​แต่งตัวธรรมดา​ยัง​สุภาพกว่า​เยอะ​ ฮิ้ววว

เห็นด้วยครับ

คือชุดธรรมดา กับชุดนักศึกษา ถ้าหวิวพอๆกัน
ชุดนักศึกษาจะดูหวิวกว่านะ และ ก็ดูไม่เหมาะสมกว่าด้วย  หื่น หื่น หะหะ

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
ผมแพ้ชุดนักศึกษาครับ เห็นแล้วเข่าอ่อน หื่น

จริงค่ะ...มาสเปิร์ม  ง่ะ

ฮิ้ววว  ช่วงที่กลายร่างเป็นผู้หญิงอวบ  ใส่ชุดนักศึกษาแล้ว มันแน่นๆ

หายใจไม่ออก... แถมยังรู้สึกปวด ๆ ตรงช่วงคอและไหล่

ง่ะ  นี่ว่าจะซื้อเสื้อกระโปรงใหม่สักชุด...

ไม่ไหว   ง่ะ

เลวยั้นเงา
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 14