หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: นิทานสอนใจ 5 : ด่วนๆ  (อ่าน 36857 ครั้ง)
ส่วนมากก็จะช่วยเท่าที่ช่วยได้ค่ะ
เพราะยังไงเราต้องพึ่งกันและกัน
คราวหลังเราอาจจะขอร้องให้เขาช่วยก็ได้  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
(จริงๆ ที่ผมไม่ช่วย คือช่วยไม่ได้  เกย์แอบ)
 ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 เอือม ...

เด็กเดี๋ยวนี้ก็เจี้ยๆ แบบนี้แหละค่ะ ... มันเปลี่ยนไป จากสมัยเมื่อก่อนมาก ..
เอาเวลาไป เล่นเน็ต  เรียนกวดวิชา อย่างว่าแหละ

เรียนจะเป็นจะตาย .. บางคนนะ เรียนเช้ายัน 4 ทุ่ม ...

mAke FOR ??? ...

ยอมรับนะ .. ว่าชอบทำงานแบบว่า โดนจี้ๆ .. แล้วถึงจะทำ
แต่ไม่กล้าใช้คำว่า ด่วนๆ กับใคร ... จะใช้หนทางอื่นมากกว่า ...
สาเหตุคือ .. ขี้เกียจ .. แต่เดี๋ยวนี้ก็ดีขึ้นบ้างนิดหน่อย ..  เหลือบ

//กล้าไปป่าวเนี่ย .. ไม่เห็นมีเด็กๆ มาตอบกันเลย  ฮือๆ~
พี่ไงเด็ก  หมีโหดดดด

ชอบทำงานแเวลาโดนจี้เหมือนกัน  หมีโหดดดด

แต่ก็ นะ

เบื่อพวกที่ เรียนกวดวิชา เรียนๆ อยู่นั่นแหละ พอให้มาทำงานกลุ่มก็แม่งไม่ยอมมา พอเรียนจริงๆก็เสือกไม่ตั้งใจ  อี๋~

make for?

(แถมยังกดดันหใ้ตูไปเรียนด้วยอีก บอกว่าไม่ไปๆ ตูไม่เรียน ก็ยัง...  หมีโหดดดด)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เรียนเยอะไป ไม่ได้ผลหรอกครับ  ฮิ้ววว
เรียนกวดวิชาเพราะคิดว่าครูที่ รร สอนไม่ดี

เรียนกวดวิชาเพราะคิดว่าครูที่ รร สอนไม่ดี

ใช่

แล้วมันก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ

กำลังจะทนไม่ไหวแล้วเนี่ยกับครูคนนี้

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
กวดวิชา
 เจ๋งกว่า
สนุกกว่า
ครูตลกกว่า
จำง่ายกว่า
แพงกว่า
ไม่มีการบ้านด้วย  เจ๋ง

กวดวิชา
 เจ๋งกว่า
สนุกกว่า
ครูตลกกว่า
จำง่ายกว่า
แพงกว่า
ไม่มีการบ้านด้วย  เจ๋ง
ได้ดูสาวด้วย หื่น
ข้อสุดท้ายนี่ ...  หื่น
บ้านรวยเนอะ  ไอ้มืดหมี

Las Noches Rubicundior
เอ่อ ... ลั่นก็เรียนกวดวิชานะ   เรียนไทย - สังคม .. (ครูปิง) ขอย้ำๆ ว่าดีมากๆ จริงๆ เรียนแล้วไม่เครียด

เรียนในห้องครูโคตรสอนดีเลยค่ะ
หนังสือที่ผลิตมาก็อยากจะให้เด็กๆ เรียนรู้นอกห้องเรียนเหลือเกิน  

บอกตรงๆ นะ ... ถ้าหนังสือเรียนปัจจุบันอะ เนื้อหามันแน่นๆ เหมือนเมื่อก่อนนะ ..(เนื้อกระดาษสีเหลืองๆ)
(แบบที่ลุงๆป้าๆ เรียนกันอะค่ะ) .. 1 กว่า ก็ติดแพทย์ได้ ... แล้วจะเปลี่ยนระบบการศึกษา DO FOR ??
ป่านนี้ ...  ลั่นและคนอื่นอาจจะไม่เรียนพิเศษหรอกค่ะ

แล้วอีกอย่างนะ .. ครูในห้องก็เชื่อว่า .. นักเรียนเรียนพิเศษมาแล้ว แล้วก็สอนแบบ .. (บ่ต้องสอนละบ๋อ)

เพราะแบบนี้แหละผู้ใหญ่บ่นกันนักจริงๆ ... ง่ะ
(สำหรับลั่นเรียนกวดวิชาเพื่ออยากรู้ข้อสอบมากกว่า.. อีกอย่างเรียนวิชาที่ไม่เครียดด้วย)
.... คำสารภาพของเด็กม.ห้า... ง่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2006, 18:58 น. โดย ลั่น*~ » บันทึกการเข้า
หนุ่มๆต่าง รร. หื่น

ปล.เรียนจารปิงเหมือนกัน  เจ๋ง

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9