หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: นิทานสอนใจ 5 : ด่วนๆ  (อ่าน 36839 ครั้ง)
ด่วนนนนน  แป๊ะยิ้ม

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ด่วนที่ว่า นี่ป๋าตามงานที่แกดองไว้ แล้วบอกว่าขอด่วนๆ ใช่มะ ฮิ้ววว

บ้า เอ๊ย

อย่าเสียงดังไปสิ จุ๊ๆๆๆๆ เกย์แอบ
โห ขนาดการ์ตูนยังวาดแบบด่วนๆ เลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จริงๆ ก็แล้วแต่กรณีน้อ
เดี๋ยวน้องๆ จะเกร็งกันไปหมด  แป๊ะยิ้ม

บางเรื่องต้องพิจารณาค่ะ
นึกๆ ว่าเดี๋ยวนี้เด็กไทยไม่เว้นแม้แต่นักศึกษาใช้อินเทอร์เน็ตเก่งกันจั๊ง  เอือม

วิธีค้นหาหนังสือในห้องสมุดยังทำเป็นกันป่าวเอ่ย หมวด ปรัชญา ศาสนา น่ะนะ
(จำได้แม่นเลยว่าหมวด 800 เป็นหมวด วรรณคดี  ยิ้มน่ารัก)

อัตตาหิ อัตโน นาโถ ก่อนเน้อ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ด่วนๆ

คิดจะตั้งจู๋ประมาณนี้เหมือนกันแฮะ
กร๊าก

ผมเคยโดนขอในเอ็ม หนักสุดเห็นจะเป็น

ด.ด. (นามสมมติ) : หวัดดีคับพี่ พี่มีแบบบ้านสองชั้นป่ะ
อ. (นามย่อ) : หวัดดีครับ มีแต่ที่ทำให้ลูกค้าครับ
ด.ด. (นามสมมติ) : ผมต้องส่งโปรเจคพรุ่งนี้คับ ยังไม่ได้ทำเลย รบกวนขอแบบนะคับ
แล้วก็มีแบบบ้านชั้นเดียวอีกหลังนึงด้วยคับ
มีประมาณราคาด้วยไม๊ คือต้องส่งด้วยอ่ะ
ต้องทำสามดีด้วย แต่ผมเอา sketchup พี่มาเรนเดอร์เองก็ได้
ขอบคุงคับ
.
.
.

ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 ง่ะ เคยแต่ถามปัญหาอะไรแล้วโดนเฉาะกลับมา เพราะไม่ดูให้ดีก่อน จริงๆมันก็อยุ่ในไอ้ที่หาเจอแล้ว

ขาดความละเอียดรอบคอบอย่างแรง หน้าแตก

โห  งั้นเหรอ    เขาน่าจะให้เฮีย  เอาไปส่งอาจารย์ให้ด้วยนะครับ  จะได้เบ็ดเสร็จเลย   ฮิ้ววว

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
เว็บผมเมื่อก่อนตอนที่ยังไม่ปิดปรับปรุงก็มีครับ

แม่งไม่รู้จักค้นหา หรือทำด้วยตัวเองเลย ดีแต่ขอ มาถึง อยากรู้ครับ ขอหน่อย มีข้อมูลรถไฟมั้ยคะ ขอหน่อยค่ะ มีรายงานรถไฟเก่าๆ มั้ยครับ ขอหน่อยนะครับ ส่งเมล์มาที่นี่เลยครับ  ง่ะ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 แป๊ะยิ้ม เดี๋ยวต้องแต่งเรื่องสั้นส่งครูค่ะ
ขอด่วนเลยนะคะ 10-30หน้า ใช้ฟอนตือะไรก็ได้ขนาด 16 พอยท์ หน้าปกรบกวนพี่กัมวาดให้ด้วยนะคะ หรือใครก็ได้ออกแบบหน้าปกให้ทีค่ะ ถ้าเป็นไปได้ช่วยพิมพ์แล้วเย็บเล่มแบบไสกาวส่งมาด่วนนะคะ จะให้ดีช่วยจ่าหน้าซองถึงครูวิชาภาษาไทยเลยจะดีมากๆค่ะ  กรี๊ดดดดด

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 กรี๊ดดดดด ชอบหน้าตอนอร่อย ซึ้งดี

ฮือๆ~ อา อร่อยจัง
อูยยยย

+1 ป๋าด่วน!

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ผมมองในมุมของผมนะ บางครั้งคนที่เดือดร้อนจริงๆก็มี และมันมืดแปดด้าน ไม่รู้จะทำยังไง และกลัวกับการไม่ได้รับความช่วยเหลือ การใช้คำว่าด่วนต่อท้ายกับสิ่งที่ต้องการ จึงเป็นอะไรที่ค่อนข้างจะได้รับความสนใจและสนองตอบอย่างรวดเร็ว แต่เดี๋ยวนี้เราใช่คำว่าด่วนกันเกินความจำเป็น ใช้ไม่ดูไม่เลือกสถานการณ์ มันเลยดูเหมือนนิทานเรื่องเด็กเลี้ยงแกะ  และเป็นผลร้ายกับคนที่เขาเดือดร้อนจริงๆ อันที่จริงแล้วถ้าเราเป็นผู้ที่จะเอาแต่รับเพียงฝ่ายเดียว มีปัญหาอะไรก็เอามาขอความช่วยเหลือและต้องการแบบเร่งด่วน หากได้รับความช่วยเหลือแล้ว ก็ยังคงทำแบบเดิมๆทุกครั้ง และไม่คิดที่จะรู้จักกับการให้ความช่วยเหลือตอบกลับผู้อื่นบ้าง ท้ายสุดเรื่องด่วนของคุณก็จะไม่ได้รับความสนใจหรือช่วยเหลือเหมือนแต่ก่อนมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2006, 12:35 น. โดย ชายคลอง ( ของแท้ ) » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9