หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ตีนเหม็นครับ  (อ่าน 26845 ครั้ง)
มันมีพื้นรองเท้าดับกลิ่นนะ
สเปรย์ก็มี แป้งก็มี แผนกรองเท้าในห้างลองเดินดู มีขาย

Today you , Tomorrow me.

หลัก ๆ คือรักษาความสะอาดของเท้าและรองเท้า

เวลาอาบน้ำก็ใช้สบู่ขัดขี้ไคลที่เท้าด้วย (ใช้สบู่ที่ไม่มีน้ำหอม)

อย่าใส่ถุงเท้าซ้ำ

อย่าปล่อยเท้าและรองเท้าไว้ในสภาพเปียกแฉะนาน ๆ (ถ้าสถานการณ์บังคับก็คงจะทำอะไรไม่ได้ต้องปล่อยให้มันแฉะ ๆ ไปอย่างนั้น)

เอวัง

งบน้อย
แคะเล็บตีนด้วยสิน้อง
กลิ้นมาจากขี้เล็บด้วยนะ

ใช้น้ำหอมพ่นที่เท้า
เหมือนพ่นจั๊กกะแร้
เป็นการสร้างกลิ่นตีน
เหมือนสร้างกลิ่นตัว

ซักรองเท้าบ่อยๆ  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เป็นเหมือนกันนะครับ เลยพยายามใช้วิธีไม่ใส่ถุงเท้าซ้ำ แต่ตอนนี้สู้ค่าถุงเท้าไม่ไหวครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
โชคดีไม่ได้เกิดมาตีนเหม็น
ขนาดตดยังหอมเลยครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
โชคดีไม่ได้เกิดมาตีนเหม็น
ขนาดตดยังหอมเลยครับ

ป๋าเคยตดใส่ถุงพลาสติก แล้วเอามาดมเหรอครับ  เกย์แอบ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ใส่รองเท้าใส่ถุงเท้าด้วย ถ้าไม่ได้ไปไหนก็ถอดรองเท้าให้มันระบายอากาศ ซักถุงเท้าทุกวัน ซักรองเท้าอาทิตย์ละครั้ง น่าจะช่วยได้นะครับ ฮิ้ววว

รองเท้าราคาถูก กับรองเท้าราคาแพง ก็มีผลต่อกลิ่นที่รุนแรงเหมือนกันนะครับ
ผมเคยเปรียบเทียบกลิ่นระหว่าง นันยาง กับ คอนเวิร์ส
รู้สึกว่าเราสามารถใส่คอนเวิร์สได้เป็นอาทิตย์ ๆ โดยที่ไม่ต้องซัก
แต่ยังไม่มีกลิ่นเลย ตรงกันข้ามกับนันยาง ที่เราใส่ไปได้ไม่ถึง 2 วัน กลิ่นมันก็โครตรัญจวนใจแล้วครับ

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
เมื่อก่อนขี้เกียจใส่ถุงเท้าปรากฏว่ารองเท้าเหม็นมาก(เพราะขี้ไคลไปสะสมข้างใน) อ้วก

เชื่อไหม ผม search คำว่า กลิ่นเท้า,รองเท้ามีกลิ่นเมื่อคืนนี้เอง (ในกูเกิ้ล) หะหะ
ประสพปัญหาเดียวกันครับ

แม่ก็บอกให้ลองใช้สารส้ม
เคยใช้ เด็ทตอล ผสมน้ำอุ่นแล้วแช่เท้าไว้ซัก 10-15 นาที
ก็อาการดีขึ้นนะครับ

แต่ตอนนี้มันก็กลับมาอีกแล้ว  แบร่ แบร่

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
วิธีแก้เหม็นกลิ่นตีน
ให้เอาตีนไปชุบขี้

จะไม่เหม็นตีนละ เหม็นขี้แทน

ใช้แป้งๆ  กรี๊ดดดดด
แป้งดูดความชื้นดีนะ  กรี๊ดดดดด
พอพักก็แอบทาแป้งให้น้องรองเท้าซะหน่อย  กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อืม.. เรื่องขี้ไคลไปสะสมนี่น่าสนใจ เพราะตูก็เหงื่อออกตีนง้ายง่าย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แต่ระยะนึงเคยใช้วิธีเปลี่ยนแผ่นรองด้านในรองเท้า ก็ได้ผลดีระดับนึง ไม่ค่อยมีกลิ่น แต่ถ้าวันไหนอากาศร้อนมากๆเหงื่อออกเยอะ กลิ่นมันก็เริ่มแรงขึ้นอีก เลยหลีกเลี่ยงการใส่รองเท้าที่ทึบๆระบายอากาศได้น้อย มีรองเท้าไว้ใส่สลับวันกัน ก็ดีขึ้นมาก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
วิธีแก้เหม็นกลิ่นตีน
ให้เอาตีนไปชุบขี้

จะไม่เหม็นตีนละ เหม็นขี้แทน

กร๊าก

ฮาเองก็ได้วะ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8