หน้า: 1 2 3 4 [5]

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่นบอกต่อ  (อ่าน 14397 ครั้ง)
มีอะไรกันเหรอ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
f0nt

ถึงคุณ  วานปีศาจมาปั่น 

สวัสดีค่ะ  สวัสดีค่ะ  สวัสดีค่ะ  สวัสดีค่ะ  สวัสดีค่ะ  สวัสดีค่ะ  สวัสดีค่ะ 

ไม่รู้จะคุยอะไรค่ะ แต่ว่าอยากเล่นกับคุณ วานปีศาจมาปั่น    ให้คุณ วานปีศาจมาปั่น บอกอะไรก็ได้

กับคนที่ คุณวานปีศาจมาปั่นรู้จัก มี f0nt ตัวแดงๆ ไว้ด้วย  ทำโพสนี้ของเนมให้ความฝันเป็นจริงด้วยนะ

ขอบคุณค่ะ คุณวานปีศาจมาปั่น สุดหล่อ....อิอิ

Cannot find server - iLLUSiON
f0nt

ถึงตั้ง  ช่วยสานต่อกระจู๋นี้ด้วยนะ อย่าให้แป็ก
ขอโทษที่ไม่ได้ติดต่อตั้งนะ มือถืออยู่ที่แม่ โทรไปคุยกะแม่ก็ได้
ดูแลน้องแอ้ให้ดีนะ อย่าให้รู้ว่าแกล้งแอ้ ไม่งั้นมีตาย...อิอิ
อ่า................ เศร้า เศร้า เศร้า ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~
อยู่ๆก็จะไป เฮ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย   เศร้า

f0nt

ถึง  พี่เฟิร์น Sorisori
สวัสดีครับพี่เฟิร์น  ฮือๆๆๆ  เศร้าๆๆๆๆๆๆๆ ฮือๆ~
มาเล่นกระจู๋นี้หน่อยนะครับ  เอ่อ...
พิมพ์อะไรไม่ออกแล้ว   เศร้า

กินรอบวง

เอาเลือดหน่อยไหม 
เกย์แอบ

Las Noches Rubicundior
ว๊าย โหดรับไม่ด้าย กรี๊ดดดดด

F0NT

สวัสดี เมเดอริโก้อ จากที่เราเคยเเชตกันวันนั้นเเล้วนายก็ชวนเรามาเที่ยวบ้านนาย ตอนนี้เรามาถึงเเล้ว หลังจากที่เราต้องเดินทางผ่านกาลเวลามาเป็นระยะทางหลายล้านปีเเสง ในที่สุดเราก็เดินทางมาถึงดาว เเควกสวพมว บ้านนาย เราพบว่าดาวเเห่งนี้มีสภาพคล้ายโลก(ดาวบ้านเกิดที่เราจากมาไงสาวๆ(สิ่งมีชีวิตบนโลกประเภทหนึ่งจู้จี้ขี้บ่นเเต่น่ารัก)ที่นั่นส่วนใหญ่จะหน้าตาดี) หะเเรกเราลองสูดหายใจเต็มๆดูหลายครั้งเเล้วพบว่า อากาศที่นี่มีกลิ่นเเปลกๆนิดๆ บอกไม่ถูก อาจจะเป็นกลิ่นเฉพาะของดาวดวงนี้มั้ง เหมือนที่หลายๆสิ่งหลายๆอย่างมีกลิ่นเฉพาะของมัน ดมไปเรื่อยๆคงจะชิน จากนั้นเราก็เดินสำรวจไปรอบๆยาน(พาหนะที่พาเรามาดาวของนาย)พบว่าพื้นดิน(ที่ดาวเราพื้นผิวเเบ่งออกอย่างง่ายๆเป็น2ประเภท
คือส่วนที่เป็นพื้นดิน(ของกึ่งเเข็งใช้ปลูกต้นไม้(สิ่งมีชีวิตอีกรูปแบบหนึ่งบนดาวของเรา)
สีออกสีโอเลี้ยง(เครื่องดื่มยอดนิยมที่ดาวของเราถ้าใส่นม(ของเหลวมีประโยชน์ใช้เลี้ยงสิ่งมีชีวิตบนดาวของเราเมื่อเกิดมาใหม่ๆ)ลงไปจะเรียกว่ายกล้อ โอเลี้ยงสีมันจะออกสีน้ำตาล))กะส่วนที่เป็นพื้นน้ำ(ของเหลวใสใช้ดื่มกินเเละสาดเล่นในช่วงสงกรานต
์(เทศกาลเเก้ร้อนของมนุษย์(สิ่งมีชีวิตที่ฉลาดที่สุดในโลก)ที่อาศัยอยู่ที่ประเทศ(โลกของเราจะเเบ่งเป็นประเทศๆตามเเต่ละเผ่าพันธุ์)ไทย(ประเทศเราเองอากาศร้อนมาก)
ส่วนใหญ่เราจะอาศัยอยู่กันบนส่วนที่เป็นพื้นดิน)ของที่นี่สีจะออกม่วงๆคล้ายสีผม(ส่วนที่เป็นขนอยู่บนหนังศรีษะของมนุษย์บนโลก)ของเจ้าป้า(สาวไฮโซคนดังที่ประเทศเรา มักย้อมผมเป็นสีม่วงตลอดเวลา ปัจจุบันเสียชีวิตไปเเล้ว)เราลองเเตะๆดูก็รู้สึกว่ามันเเข็งๆเหมือนดินที่โลกนะ ขณะที่เขียนจดหมายนี้เราเหลือบดูนาฬิกา(ชื่อเรียกเครื่องบอกเวลาที่ใช้บนโลก)ของเราเเล้วคำนวณเป็นเวลาของที่นี่เเล้วพบว่า เรามาถึงก่อนเวลานัดตั้งเกือบหนึ่งชั่วโมง(หน่วยบอกเวลาที่ใช้กันบนโลก 1 ชม.(ตัวย่อของ ชั่วโมง)มีค่าเท่ากับ 0.38 ด๊ดกเเด๊งล์) ตอนนี้เราหิวน้ำมาก มนุษย์ต้องกินน้ำวัน(หน่วยบอกเวลาเช่นกัน 1 วันเท่ากับกี่ ด๊ดกเเด๊งล์ ไม่รู้ เราจำไม่ได้เเล้ว เเต่ว่า1วันมี24ชม. นายก็ลองเอาไปคำนวณดูเอาเองนะ)ละ 8 เเก้ว(ภาชนะสำหรับใส่น้ำกินบนโลก) เราว่าเราจะลองเดินไปหาน้ำกินซักหน่อยไม่รู้ว่าที่ดาวของนายจะมีเซเว่น(ร้านขายของบนโลกขายตั้งเเต่สากกะเบือ(อุปกรณ์ตำข้าว(พืชอาหารหลักของคนไทย)โบราณของไทย)
ยันเรือรบ(พาหนะที่ใช้สำหรับเดินทางทางน้ำ ติดปืนเอาไว้รบกันน่ะ(เริ่มขี้เกียจอธิบายเเล้ว รีบจบๆซะทีเถอะ))หรือเปล่า ถ้ามีก็คงจะดีเรากำลังอยากกินโออิชิ(เครื่องดื่มยอดนิยมของคนไทยราคาขายขวด(ภาชนะสำหรับใส่ของเหลว)ละ 20 บาท(สกุลเงินของไทย 1 บาท = 2 มียองส์ของนาย)เเต่ต้นทุนขวดละ 3 บาท)อยู่พอดี เราคงต้องเดินหาน้ำอยู่ซักพักนึง ถ้านายเดินทางมาถึงเเล้วพบจดหมายนี้เเล้วเรายังไม่กลับมาก็ให้รอหน่อยนะ

nuut เองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2006, 17:06 น. โดย วานปีศาจมาปั่น » บันทึกการเข้า

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เลือด  หื่น

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
อยากได้เลือดบริเวณลำไส้ใหญ่ครับ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อ่านแล้วตาลายค่ะ

แต่ก็อ่านจนจบ ฮิ้ววว

จัดรูปแบบใหม่หน่อยดีมั้ยคะ
กดตอบแล้วค่อยลงมาอ่านนะ จัดยากจริง ง่ะ 555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
+2 nuut กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เมเดอริโก้อ เป็นอะไรกับ เก้อ  งง

ชอบเรื่องน่ารักดี  ยิ้มน่ารัก
น่าเขียนต่อนะพี่ณัฐ เนื้อเรื่องน่ารักมากเลย เจ๋ง

หน้า: 1 2 3 4 [5]