หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: Ghost in the Shell  (อ่าน 12187 ครั้ง)
เห็นว่ามีกระทู้ AKIRA การ์ตูนในตำนาน ก็เลยอยากเสนออีกเรื่องที่สุดยอดไม่แพ้กันครบ

Ghost in the Shell วิญญาณในเปลือก เป็นเรื่องในอนาคตที่มนุษย์ได้มีการพัฒนาเทคโนโลยี ทำให้ร่างกายของตนเป็น ไซบอร์ก 

ตุซานางิ โมโตโกะ(Motoko Kusanagi) ตำรวจสาวไซบอร์ก หัวหน้าหน่วย section9 ทำหน้าที่สะสางคดีต่างๆ จนมาถึงคดีของ puppet master ที่ทำให้เธอได้คิดถึงความมีตัวตน และจิตใจของมนุษย์ ที่ค่อยๆจางหายไป จนเหลือแต่เพียงเปลือกที่เป็นร่างไซบอร์ก

เนื้อเรื่องย่อๆ(มั่วนิดๆ)ข้างบนก็เท่าที่จำได้นะครับ ส่วนข้อมูลจริงๆก็ตามนี้
http://en.wikipedia.org/wiki/Ghost_in_the_Shell

อ้อเรื่องนี้เป็นแรงบันดาลใจให้กับเรื่อง The Matrix ด้วยนะ ยิ้มน่ารัก

บริษัทที่ทำคือ Production IG ที่ทำการ์ตูนให้กับ Kill Bill Volum 1ไง

ภาคแรกมันมาก แต่ภาค 2 ยังดูไปได้นิดเดียวเอง งานสุดยอดมาก

แต่สำหรับคนที่ไม่ชอบแนว The Matrix อาจดูแล้วงงๆตึ้บๆได้ ฮิ้ววว
หอยผี  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ไม่ใช่แบบนั้นซะหน่อย เอือม
 กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แป้กแล้วเหรอคะจู๋นี้  หมีโหดดดด

ไม่เห็นมีหอยเลย

Everybody's gonna love today
การ์ตูนแนวซีฟู้ดเหรอคะ  หมีโหดดดด

ชื่อคุ้นๆหูอ่ะ  กรี๊ดดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
อยากดูมากค่ะ

อ่านรีวิวมานานแล้ว ชอบๆๆ
ต้องเลือกอันที่ sub ดีๆ นะ ถ้าไม่ดีนี่จบเลย ดูไม่รู้เรื่อง อ่านภาษาอังกฤษก็ไม่รู้เรื่อง

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 เศร้า ไม่เคยดู บ้านนอก

Las Noches Rubicundior
เคยดูเวอร์ชั่นหนังสือการ์ตูนฮะ
แต่ anime นี่ยังไม่มีบุญเลย  เศร้า
ถ้ามัน Popular ส่วนมากมีให้โหลดบิตกันเยอะเลยนะ เอนิมหน่ะ  ฮิ้ววว

Las Noches Rubicundior
มีแต่เป็น sub eng ครับ ดูไม่ค่อยรู้เรื่องเลย (เหงื่อแตกพลั่ก)

ถ้ามัน Popular ส่วนมากมีให้โหลดบิตกันเยอะเลยนะ เอนิมหน่ะ  ฮิ้ววว
อะนิเมะ โวย

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: [1] 2