หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 20

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋เพื่อสสารชนิดต่างๆ (แตกหน่อ)  (อ่าน 66784 ครั้ง)
อ๊ะ  รุ่นน้อง jstp เหรอ

ดารุ่นที่เท่าไหร่จำไม่ได้  จำได้แต่ว่านานมากแล้ว
ของกินอุดมสมบูรณ์มากค่ะค่ายนี้ ยิ้มน่ารัก

โหยหาความรัก ความเมตตา

Las Noches Rubicundior
เอาจริงๆ งง  ไอ้มืดหมี

<3.
เอาจริงๆ งง  ไอ้มืดหมี
หนิงห์จริงๆ

กร๊าก เดือนมาอ่านเข้านี่คงห่าตายฮา

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ความจริงไม่ค่อยอยากตอบเท่าไหร่
คนเรามันเป็นกันได้นะคะ ไอ้อาการที่ว่า เราผิดตรงไหน บอกตูทีว่าตูไปทำอะไรให้ เนี่ย
แต่ทุกสิ่งทุกอย่างน่ะมันต้องมาจากการสับสนฟุ้งซ่านของตัวเองก่อนนะ

เท่าที่เห็น เราว่าคุณคงอยากจะเข้ามาหาคำตอบจากที่นี่ทั้งสิ้นทั้งปวง
ได้คิดมั่งมั้ยคะว่าการที่เราจะอยู่ให้มีความสุขในสังคมมันทำยังไง
การเอาตัวไปขวางกระแสน้ำเชี่ยวมันเป็นยังไง

ฉันใดก็ฉันนั้นค่ะ
ตราบใดที่คุึณมาปั่นที่นี่ด้วยความคิดที่ว่าที่นี่ไม่เหมือนที่ไหนๆ
คุณก็จะไม่ได้อะไรจากที่นี่ไป
เพราะที่นี่ก็เป็นคอมมูนิตี้ย่อยๆ ไว้คุย ไว้แลกเปลี่ยน ไว้ทำอะไรสารพัด บลาๆๆ
ไม่ได้มีแขนขางอก หรือมีเมทริกซ์ที่ไหน

ถ้าอยากท้าทาย อยากถูกแบน อยากแนว อยากอัปเกรด
ก็ลองดูสิคะ ถ้าคุณคิดว่าจะทำให้คนที่นี่ร้อนเมื่อถูกท้าทาย
จะบอกว่ามีหลายๆ คนที่สนุกและรอคอยการตอบสนองของคุณอยู่  ยิ้มน่ารัก

อย่าลืมที่พี่ๆ เค้าพูดนะคะ
วันไหนเหงาๆ ก็ลืมเรื่องที่เคยพูดเคยโพสต์ไปก็ได้
เริ่มจากหนึ่งแต่หวังจะได้กลับถึงร้อยมันก็คงไม่ไหวหรอกนะคะ
แต่ถ้ามีปัญญากอบโกยขนาดนั้นก็ขอให้โชคดีค่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
งุงิ  ง่ะ
ไม่รู้สิ  ไอ้มืดหมี เข้าบอร์ดมาแรกๆไม่ได้สนิทกับใครก็น่าจะรักษามารยาท  ฮิ้ววว

แล้วก็สุภาพก่อนหน่ะ รู้จักสนิทแล้วค่อยกวน ค่อยเล่น  คริคริ

Las Noches Rubicundior
เจ๊น่ะ มาตอนแรกก็ปั่นแหลกจนลุงอ๋าห์ตั้งกระจู๋ว่าสาวกปั่นหน้าใหม่ไม่ใช่เหรอ
(คุ้นๆ )

ได้คำตอบของคำถามหรือยังครับ
แล้วเข้าใจหรือยังครับว่าทำไมผมไม่เชื่อคุณในจู๋แนะนำตัว
อุตส่าห์ให้โอกาสแนะนำตัวอีกครั้งนึงแล้วนะ

ต่อไปนี้จะเล่นอะไรอีกครับ?
จะบอกให้ว่า ผมสนุ้ก สนุก
กรี๊ดดดดด

แล้วเข้าใจคำถามที่ผมถาม (เรื่องการให้เกียรติเพื่อเปิดจู๋ใหม่) หรือยังครับ  เกย์แอบ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
+1 Fluids
ที่บวกให้ เพราะว่าถึงตอนนี้ไม่เผยผิว ก็เหมือนเผยผิวไปแล้ว
อ่านมาเรื่อยๆตั้งแต่กระจู๋ข้อสอบ มาจนแตกหน่ออันนี้ ก็เหมือนมองย้อนไปสมัยเล่นเนทใหม่ๆ ไปโมโหแล้วเก็บเรื่องราวในเนทมาเป็นอารมณ์
อ่านเรื่องตอนโดนติดลบ40 แล้วมานั่งเค้นคนอื่นให้เขาตอบให้ได้ว่าทำผิดอะไร หรือเรื่องที่พอเถียงไปเถียงมา แล้วก็โมโห บอกให้คนอื่นไปอาศัยในmatrixของตนเอง
อ่านเรื่องเพศที่เปลี่ยนไปมา จนกระทั่งมาถึงการอ้างถึงการให้ใช้คำหยาบในบอร์ดได้ในระดับหนึ่ง
สรุปก็คือ น้องfluid เป็นคนที่ยึดติดกับกติกา กฎ ไม่ค่อยยืดหยุ่น... ซึ่งก็เป็นปกติของคนที่เล่นnetใหม่ๆ มีสังคมใหม่ๆ (ส่วนใครเล่นมานานแล้วก็เป็นนิสัยส่วนตัวล่ะ) พอมีสังคมใหม่ๆ ก็มักคาดหวังหลายๆอย่าง อย่างเช่นไปคาดหวังสถานะทางสังคมนั้นๆที่สังคมจริงให้เราไม่ได้ ... ถ้าเล่นเกมส์ก็คือมุ่งเก็บlevel  ดังนั้นพอโดนลบ40 ก็เลยแสดงกริยาแบบนั้นออกมา
จริงๆเวลาเราจะเข้ามาเล่นในบอร์ดไหนๆ ไม่ต้องไปยึดติดกติกาอะไรมากมายหรอกค่ะ กติกาอะไรก็ลืมไปบ้างก็ได้ คิดแค่ว่าเรากำลังคุยกับเพื่อนธรรมดาก็พอ แต่จะต่างจากโลกความจริงที่เราไม่ต้องมาเกร็งกับการสบจ้องมองตา ไม่ต้องมาเกร็งกับอายุ ไม่ต้องระวังน้ำเสียง
ถ้าจะถือกติกาแล้วบอกว่าใช้คำหยาบคายได้ ทำอะไรก็ได้ตามใจระดับหนึ่ง ... น้องก็จะเป็นเพื่อนกับกติกา ไม่ได้เป็นเพื่อนกับคนในบอร์ด
พี่เองเข้ามาเล่นในนี้ได้ไม่นานมาก ไม่เคยไปมิทติ้ง ไม่เคยคุยไม่เคยเมล์ เรียกว่าเจอกันแต่ในบอร์ด ดังนั้นการพูดจาก็ต้องมีมารยาทในระดับนึง ....ไม่เชื่อลองไปถามแอน หมีอร สาม เร่ วี เคน ฯลฯ ได้เลยค่ะ ว่าพี่เคยไปพูดมึงกูวะเว้ยกับคนไหนบ้างไหม  (น่าจะไม่เคยนะ เพราะว่าไม่รู้จักตัวจริงๆหรือเห็นหน้ากันจริงๆเลยแม้แต่คนเดียว)
ดังนั้นขออยากให้น้องได้เล่นบอร์ดที่นี่อย่างปกติ ธรรมดาแหละค่ะ ไม่ต้องทำอะไรมากมาย คิดอะไรก็ถาม คิดไม่ออกก็ปั่น นี่แหละ สาระแห่งจู๋  เจ๋ง

แล้วที่บอกว่า เพราะการที่บอร์ดนี้ ให้ใช้คำหยาบคายหรือพูดกวนตีนได้ระดับหนึ่ง จึงเป็นเหตุให้ที่นี่ไม่เหมือนที่บอร์ดอื่นๆ
ผิดถนัดค่ะ
ที่นี่ไม่เหมือนที่อื่น เพราะว่ามีคุณแอน เคน สาม เร่ หมี พี่อ๋าห์ พี่ชายคลอง ห้าโอ พี่เลย์ พี่กัมส์ โมนา ตาล และอีกหลายๆคน ที่ร่วมกันเป็นสังคมf0ntต่างหาก
และน้องก็สามารถเลือกได้ว่าจะเป็นส่วนหนึ่งของที่นี่หรือจะเข้ามาเพียงชั่วคราวแล้วหายไป

ยินดีต้อนรับค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

+

Everybody's gonna love today
 ยิ้มน่ารัก

หมอแมวอ่ะ บ้าจริง  เกย์แอบ เขิลนะ
ค่ะ ...  ง่ะ
แอน ข้ารู้แล้วแหละ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 20