หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝังเข็ม  (อ่าน 37728 ครั้ง)

พี่ที่ทำงานไปนวดแผนโบราณมา (ไม่ใช่อาบอบนวดนะ)

วันรุ่งขึ้นคอเขียวเป็นจ้ำ ๆ เลย จะหันทีต้องหันทั้งตัว

(ไม่รู้ว่าเป็นร่องรอยจากการหมอนวดหรือจากเมียนวด)

งบน้อย
อุ้ยมีเมียแล้วเหรอ!!!!   โวย

เลวยั้นเงา
ต้องเลือกสถานที่ค่ะ
แล้วก็ต้องเลือกหมอนวดด้วย
คือว่าอย่างที่หาดใหญ่นี่
หมอนวดเค้าจะมีคอนเซ็ปต์ว่า นวดหนักเข้าไว้ ค่ะ
ชาวต่างชาติจะชอบมากๆ นวดเอาให้คอหัก แขนหักเลยได้ว่างั้น  ง่ะ

คือไม่เคยเข้าสถานที่แบบนี้นะ  ง่ะ
แต่มีญาติทำงานแบบนี้น่ะ
เค้าเคยลองนวดให้เดือน โอ๊ย คอจะหัก แขนจะหลุด
แต่ถ้าลดระดับลงมามันก็รู้สึกว่าความตึงเครียดที่กล้ามเนื้อมันหายไป อันนี้หลักวิทยาศาสตร์ยืนยันได้  กรี๊ดดดดด
แต่ที่กรุงเทพไม่รู้นะคะ

ส่วนเรื่องฝังเข็มนี่น่าจะเลือกหมอที่ชำนาญหรือถามคนรู้จัก คนที่เคยไปทำก่อนก็ได้
รู้สึกว่าเรื่องอะไรที่เกี่ยวกะเส้นประสาทนี่ไม่อยากให้เสี่ยง
ต่อให้จะเป็นของโรงพยาบาลก็ตาม
แต่ที่หัวเฉียวที่พี่เจฟบอกอะ ดังมากๆ เลย น่าจะไว้ใจได้มั้ง

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

อุ้ยมีเมียแล้วเหรอ!!!!   โวย

เอาตรงไหนมาพูดเนี่ยเจ๊ โวย

งบน้อย

พี่ที่ทำงานไปนวดแผนโบราณมา (ไม่ใช่อาบอบนวดนะ)

วันรุ่งขึ้นคอเขียวเป็นจ้ำ ๆ เลย จะหันทีต้องหันทั้งตัว

(ไม่รู้ว่าเป็นร่องรอยจากการหมอนวดหรือจากเมียนวด)

หมีโหดดดด  ตรงนั้นแหละ 

เลวยั้นเงา

เมียของพี่เขาสิ ฮือๆ~

งบน้อย
ไม่รู้นิคะ   หมีโหดดดด

เลวยั้นเงา
ลองไปนวดกับคนตาบอดสิ

เขานวดดีจริงๆ นะ  กรี๊ดดดดด

อย่างน้อยก็อุ่นใจระดับนึงเพราะเขาสอบผ่าน ได้ใบประกอบอาชีพล่ะ  ยิ้มน่ารัก
ฝังเข็มแพงนิ่  ยิ้มน่ารัก แต่รวยก็โอเค

Las Noches Rubicundior
ฝังเข็มไม่พอหรอก ผมผ่าตัดให้ด้วยเอาไหมครับ ยิ้มน่ารัก

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
แนะนำจากคนมีประสบการณ์ปวดคอ   นวดก่อนดีกว่าอุ้ย  แบบเดือนว่าเลือกหมอนวดดีๆหน่อย หื่น
แต่บอกไว้ก่อน ว่าเจ็บและมีโอกาสช้ำได้ เพราะนวดเส้นแบบนี้เค้าค่อนข้างจะนวดกันแรงน่ะ ถ้าไม่เคยต้องบอกเค้าก่อน เราไปนวดมาก็เขียวเหมือนกัน แต่ก็ได้ผลนะ

ที่เราไปนวดนี่ของโรงพยาบาลรามา ตรงฟิตเนสด้านหลังน่ะ ชั่วโมงละ150

​ลองไปนวด​กับ​คนตาบอดสิ​

​เขา​นวดดีจริงๆ​ ​นะ​  กรี๊ดดดดด

​อย่างน้อยก็อุ่นใจระดับนึง​เพราะ​เขา​สอบผ่าน​ ​ได้​ใบประกอบอาชีพล่ะ​  ยิ้มน่ารัก

ใช่เลย นวดเป็นประจำ แถวปากเกร็ดมีเยอะครับ

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
อาการเป็นเหมือนตูเลยอุ้ย นั่งหน้าจอคอมทั้งวัน แนะนะว่าอย่าไปนวดเลยเพราะตรงคอมีเส้นประสาทเยอะมากผิดพลาดพลั้งไปอาจจะพิการ

ตอนนี้ใช้การออกกำลังกาย และฝึกบริหารกล้ามเนื้อคอ ที่สำคัญคือต้องไม่เครียด เคยสังเกตว่าถ้าช่วงไหนเครียดมันจะปวดกว่าเดิม แล้วอาการไมเกรนก็จะตามมา เหมือนกับกล้ามเนื้อมันเกร็งแล้วทำให้เลือดไปเลี้ยงสมองไม่สะดวก

ลงทุนเอตังค์ไปฟิตเนสก็ได้ จะได้มีแรงจูงใจกว่าการออกกำลังกายเอง เพราะต้องจ่ายประมาณ 35,000 บาท จะอู้ก็คิดเสียดายตังค์ ฮ่าๆๆๆ

[ว่างให้เช่า]
งดอาหารดอง เห็ดทุกชนิด เหล้า เบียร์ ด้วยนะครับ ไอ้มืดหมี

ถ้าหมอทำเข็มตก จะดัง........

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10