หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝังเข็ม  (อ่าน 37730 ครั้ง)
เคยเห็นรายการอะไรไม่รู้ เขาไปถ่ายวิธีการรักษาอาการปวดเมื่อยตามตัว ลุงแกเล่นเอามีดโกนจิ้มๆตรงทีแกปวดแกเมื่อย เสร็จแล้วพอมีเลือดออกมา แกจะเอาแก้วมาลนไฟไล่อากาศ แล้วจากนั้นจะใช้แก้วคว่ำปิดไปที่บริเวณที่ใช้มีดจิ้้มให้เลือดออก เลือดจะถูกแก้วดูดให้ไหลออกมา ลุงแกบอกว่านั่นแหละเป็นเลือดเสียที่ทำให้ปวดให้เมื่อย  เฮ้ย!?

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

ประมาณเดียวกัน

เปลี่ยนจากมีดโกนเป็นแปรงสีฟันเข็ม (รู้ชื่อแล้วว่ามันเรียกว่าเข็มดอกเหมย) แล้วใช้ถ้วยสุญญากาศดูดแทน

อี๋~

งบน้อย
ความเมื่อย เกิดจากกรดแลกติกสะสมในกล้ามเนื้อ ที่เกิดจากกระบวนการหายใจที่ไม่สมบูรณ์  ในวัฏจักร เครปไซเคิล วิธีการแก้ไข คือให้เลือด พาออกซิเจนไปสลายกรดแลกติกบริเวณนั้นค่ะ
โดยการบีบนวด หรือ ของร้อนๆประคบ หรือ จะใช้การกรีดเลือดอย่างตาลุงคนนั้นก็ได้
(แต่เนมว่าไม่ค่อยเวอร์ค เท่าไรนักนะคะ)

Cannot find server - iLLUSiON
ให้ดาช่วยนวดมั้ยคะพี่อุ้ย  ยิ้มน่ารัก

ปล. รีบวิ่งหนี เดี๋ยวหมีมา ฮิ้ววว

ฮิ้ววว

งบน้อย
ยังดีที่เป็นเข็มดอกเหมย ถ้าเป็นเข็มดอกรักละก็ น่ากลัว  (เหงื่อแตกพลั่ก)

สรุป หาเมียซัก 2 คนนะอุ้ย น่าจะหายขาด  ฮิ้ววว

[ว่างให้เช่า]
ไปเปิดหนังสือเพิ่มมา พบว่าการกรีดเลือด การใช้ครอบแก้ว และกระแสไฟฟ้า อธิบายได้ว่าลดความเจ็บปวดด้วยGate theory

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ตกลงผลเป็นไงบ้างวะอุ้ย หายจากโลกหรือยัง

เมื่อวานไปเดินสวนลุมไนท์ จนเมื่อย เลยเข้าไปนวดแผนโบราณ วันนี้เอี้ยวตัวไม่ค่อยได้ กะว่าหายเจ็บแล้วจะไปใหม่  (แจ๋ว แจ๋ว)

[ว่างให้เช่า]
ขี้เกียจอ่านโพสก่อนๆ

แม่อรปวดขาค่ะ
ไปฝังเข็มี่ รพ.เซนหลุยส์
แพงเหมือนกัน
ไม่หายด้วย
แถมเจ็บด้วย  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ

กินรอบวง

ดีขึ้นเยอะครับ

ทรัพย์ก็จางไปเยอะเหมือนกัน ฮิ้ววว

แต่ถ้ายังไม่เปลี่ยนพฤติกรรมการนั่งการนอน ให้รักษาดีแค่ไหนมันก็ไม่หายหรอกอาการพวกนี้

งบน้อย

เอาเผือกมาดามหลังไว้สิ  ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior
นึกถึง ทอล์คโชว์ ที่โน๊ตเอามาเล่าตอนฝังเข็มไฟฟ้า  (อิอิ)

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

1. จะรักษาอาการเมื่อยคอและสมองตื้อได้ไหมครับ

2. ปลอดภัยไหมครับ

3. แพงไหมครับ

แนะนำคนดีที่โลกรอ คือ หมอโฮจุน  ขอรับ

ไม่งั้นก็ศิษย์พี่แดจังกึม

อุ๊ย

ตลก

งบน้อย
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10