หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: AKIRA  (อ่าน 24159 ครั้ง)
เคยดูที่เป็น anime
ช่อง 7 เอามาฉายเมื่อนานมาแล้ว  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ใช่ๆ อรดูในช่อง7แหละ  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อ่านการ์ตูนที่เป็นเล่ม หนุกกว่านะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ใช่ที่พระเอกชอบขี่มอเตอร์ไซด์หรือเปล่าครับ  งง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ใช่ที่พระเอกชอบขี่มอเตอร์ไซด์หรือเปล่าครับ  งง

ใช่แล้วครับ คันสีแดงๆ แบบนี้ฮะ
แปะภาพให้  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ตูมีไฟล์ที่เป็น เอนิมิชั่น มีจู๋ไหนไม่แน่ใจคุยกันเรื่องนี้แล้วยักษ์ให้ที่ load bit มา ถ้าอยากได้จะ up ให้ แต่มันใหญ่  อี๋~

โดยรวมเอนิเมชั่นสนุกน้อยกว่าหนังสือ เพราะตัด และเปลี่ยนบทไปเยอะเหมือนกัน เป็นการ์ตูนในดวงใจเรื่องหนึ่ง เมื่อ 5 ปีก่อนมันพิมพ์ใหม่ออกมาครั้งหนึ่ง ตอนนั้นซื้อครบชุดเลย แต่ตอนนี้โดนน้องมันตบยึดไป ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า

การ์ตูนติดเรทรุนแรงนะ ยิงกันเลือดสาด แต่หนุกดี  ฮิ้ววว

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้วมีใครเคยอ่าน หรือยังครอบครองเรื่อง ตำนานแห่งริว บ้าง ช่วยบอกแหล่งที่เสาะหาหน่อย อยากอ่าน  จ๊วบ

[ว่างให้เช่า]
เคยอ่าน  แต่ร้านที่เช่าอยู่  ไม่มีแล้ว  ไม่รู้มันหายไปไหน

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
เนี่ย เหลือแค่นี้ เดี๋ยวจะลองถามพี่ชายดูว่าพอจะหาเจอมั้ย

ดูตรงสันปกสิ ร้านนี้เค้า่ทำดีจัง
ฮิ้ววว

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้วมีใครเคยอ่าน หรือยังครอบครองเรื่อง ตำนานแห่งริว บ้าง ช่วยบอกแหล่งที่เสาะหาหน่อย อยากอ่าน  จ๊วบ

ลุงแอ๊ะ เรื่องนี้มันเป็นยังไง หรอครับ นึกไม่ออกเลย แฮะ

โอ้ว...คอลเล็กชั่น ลุงอ๋าห์ สุดยอดเลย เห็นแล้วอยากอ่านจัง ไว้ลองไปเดินสวนฯดูดีกว่า เผื่อเจอ
ซูซูกิออกรถมอเตอร์ไซด์รุ่นนึง เครื่องสองจังหวะ ชื่อ ซูซูกิ อากีร่า ยังจำกันได้ไหมครับ  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ผมมีรุ่นเดียวกะลุงอ๊าฮ์ฮ์ฮ์ กรี๊ดดดดด

เอ๊ะ ของลุงอ๋าห์ซื้อมาจากร้านเช่าหรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นร้านเช่าที่เขาตั้งใจเก็บการ์ตูนให้อยู่ได้นานๆ เขาจะใส่ปกแข็งยังงั้นเลย ลงทุนใช่ย่อย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ซื้อที่จตุจักร
ไม่มีร่องรอยการบันทึกการยืม-คืนหรือชื่อร้านนะ
คาดว่าร้านหนังสือร้านนี้เค้าทำไว้ให้สะสมโดยเฉพาะ

ซูซูกิออกรถมอเตอร์ไซด์รุ่นนึง เครื่องสองจังหวะ ชื่อ ซูซูกิ อากีร่า ยังจำกันได้ไหมครับ  ฮิ้ววว

แถวบ้านผมยังมีคนขี่อยู่เลย ไปไหนมาไหนจำได้หมด เพราะท่อมันดัง หยั่งกับเรือหางยาว

ส่วน AKIRA อย่างที่แอนบอกเลย
แบบของลุงอ๋าห์ เหมือนมาจากร้านเช้าเลยแฮะ
อยากอ่านจังอาทิตย์นี้ไปสวนจตุจักร ดีกว่า  ฮิ้ววว
มี DVD ที่พี่ชายซื้อมาให้จากจีน ในนั้นมีเบื้องหลังการทำ แอนิเมชั่น ที่ดูแล้วต้องก้มกราบ

เมื่อ 15 ปีก่อน เขาวาดกันด้วยมือล้วนๆ ยังทำได้ขนาดนี้ พระเจ้าจริงๆครับ กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8