หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทำข้อสอบข้อนี้หน่อยครับ  (อ่าน 34470 ครั้ง)
ป๋าเลย์  ยิ้มน่ารัก

จะให้เค้าหายไปไหนหล่ะ

Las Noches Rubicundior
น้องไหลเค้าไม่ไปไหนหรอก เค้ารอดูอยู่  (อิอิ)

นานๆ จะเข้ามาที
same stalker

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
พวกคุณบางคนพอได้เปลี่ยนระดับชั้นเป็น หมู หมา กา ไก่ อีเห็น เลียงผา
กระซู่ กรูปรี หรืออะไรก็ตามแต่
ก็มักจะลืมตัวไป ว่าตัวเองเคยเป็น เหา เคย งุงิงุงิ มาก่อน
แต่เนื่องด้วย ฐานันดร และ ศักดินา ที่สังคมแห่งนี้ ได้กำหนดขึ้น ทำให้ลืมกำพืดตัวเองไป
และหลงอยู่ใน ยศถาบรรดาศักดิ์ พอเห็นผู้ที่เข้ามาใหม่ ก็ทำ "เบ่ง" โดยพยายามเชิดหน้าขึ้นฟ้า
โดยไม่แม้แต่จะแลลงมาผืนดิน ที่ตัวเองได้เหยียบย่ำอยู่
และมีคนบางกลุ่มซึ่งอาจเปรียบเที่ยบได้ถึงภาวะผู้นำ ซึ่งเมื่อมีสิ่งใดไม่พอใจ
หรือ ยอมรับในสิ่งเป็นความจริงไม่ได้ คุณก็กำจัดเขาเหล่านั้น
ไปให้พ้นๆ
โดยที่ไม่แม้แต่จะชี้แจงในสิ่งที่ผู้นั้นกระทำ อันเป็นเหตุที่ ทำให้ไม่พอใจ
ของแบบนี้สามารถคุยกันด้วยเหตุผล ว่าสิ่งที่คุณตรงนั้นตรงนี้ มันผิดกติกา

สรุปง่ายๆคือ ก่อนที่กระทู้นี้จะถูกสร้างขึ้นมา จิตพิสัย ผมได้ถูกลบไปเรื่อยๆ อันเป็นเหตุให้คุณโอ้เอ้
จุดประกายไฟชึ้นมา
ผมแค่อยากรู้ ว่าผมมันเลว ชั่วช้าตรงไหน หา...

บอกหน่อย  โตโตกันแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2006, 13:08 น. โดย fluid » บันทึกการเข้า

Cannot find server - iLLUSiON
ขุดทำพรื้อ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำกับข้าวกินไง

อ้ามมมม ฮิ้ววว
ถาม

พวกคุณบางคนพอได้เปลี่ยนระดับชั้นเป็น หมู หมา กา ไก่ อีเห็น เลียงผา
กระซู่ กรูปรี หรืออะไรก็ตามแต่
ก็มักจะลืมตัวไป ว่าตัวเองเคยเป็น เหา เคย งุงิงุงิ มาก่อน
แต่เนื่องด้วย ฐานันดร และ ศักดินา ที่สังคมแห่งนี้ ได้กำหนดขึ้น ทำให้ลืมกำพืดตัวเองไป
และหลงอยู่ใน ยศถาบรรดาศักดิ์ พอเห็นผู้ที่เข้ามาใหม่ ก็ทำ "เบ่ง" โดยพยายามเชิดหน้าขึ้นฟ้า
โดยไม่แม้แต่จะแลลงมาผืนดิน ที่ตัวเองได้เหยียบย่ำอยู่
และมีคนบางกลุ่มซึ่งอาจเปรียบเที่ยบได้ถึงภาวะผู้นำ ซึ่งเมื่อมีสิ่งใดไม่พอใจ
หรือ ยอมรับในสิ่งเป็นความจริงไม่ได้ คุณก็กำจัดเขาเหล่านั้น
ไปให้พ้นๆ
โดยที่ไม่แม้แต่จะชี้แจงในสิ่งที่ผู้นั้นกระทำ อันเป็นเหตุที่ ทำให้ไม่พอใจ
ของแบบนี้สามารถคุยกันด้วยเหตุผล ว่าสิ่งที่คุณตรงนั้นตรงนี้ มันผิดกติกา

สรุปง่ายๆคือ ก่อนที่กระทู้นี้จะถูกสร้างขึ้นมา จิตพิสัย ผมได้ถูกลบไปเรื่อยๆ อันเป็นเหตุให้คุณโอ้เอ้
ผมแค่อยากรู้ ว่าผมมันเลว ชั่วช้าตรงไหน หา...

บอกหน่อย โตโตกันแล้ว

ตอบ

ผมไม่รู้ว่าคุณ โอ้เอ้จะสื่ออะไรนะ
ที่ชี้ว่าจิตพิสัยบ้าบออะไรนั่น ติดลบสี่สิบ
ผมก็ไม่ได้ใส่ใจในรายละเอียดของมันด้วย
ซึ่งจิตพิสัยเยอะแล้วไง น้อยแล้วไง เป็นยักษ์ เป็นมังกร เป็น คางคก จิ้งจก จิ้งเหลน แล้วไง
คุณจะแบนผมก็ตามใจเถอะครับ
เพราะ บอร์ดนี้มันก็ไม่ได้เป็นอวัยวะส่วนหนึ่งของร่างกาย ไม่ได้มีสาระสำคัญอะไรกับชีวิตผมมากมาย

ก็นี่แหละครับชอบกวนประสาทให้ให้ชาวบ้านเขาด่า
แต่ถ้าเหตุผลเพียงเท่านี้ที่คุณจะแบนผมก็ตามใจเถอะครับ ผมไม่เรียกร้องอะไรหรอก
แล้วก็เชิญอยู่กันในสังคมที่โอบอุ้มกัน ไม่มีใครคอยขัดใจ สังคมที่เพอร์เฟค
สังคมที่มีความเห็นคล้อยตามกัน เมื่อมีสิ่งใดที่ขัดแย้งขึ้นมา คุณก็แค่กำจัดมันไป
เพราะซึ่งคุณจะทำแบบนี้ในชีวิตจริงๆไม่ได้หรอก ผมมันก็เป็นเพียงตัวละครตัวหนึ่งที่สร้างขึ้นมา
แล้วซักวันคุณก็จะลืมผมไป
พวกคุณที่มาที่นี่พวกคุณจะรู้สึกว่าตัวเองมีค่า มีคนคอยตอบกระทู้ มีคนคอยแซว มีคนที่ทำอะไรต่อมิอะไรมากมาย ซึ่งมันก็เป็นเพียง เมทริกซ์ที่คุณสร้างกันขึ้นมา
เอาเถอะครับ
to have a dream in the possible dream

ผมคงกวนตีนหรือใช้คำหยาบคายเกินระดับที่พวกคุณจะรับได้ หรือไม่ผมก็คงเผลอไปด่าพ่อใครเข้า
แต่ก็ขอขอบคุณที่ทำให้ผมอัพเกรดขึ้นเป็น fluid ซึ่งก่อนหน้านี้มีคนใช้ชื่อ liquid ไปแล้ว
จึงจำเป็นต้องข้ามมาเป็น fluid เลย(ผิดjavascript:void(0);
ยิ้มน่ารักความตั้งใจนิดหน่อย) ซึ่งเมื่อไรที่ผมกลายเป็นกากขี้
ผมก็จะอัพเกรดขึ้นไปเรื่อยๆ และแต่ละครั้งที่อัพเกรด ผมจะเพิ่มความแนวขึ้นเรื่อยๆ
และผมจะคงวนเวียนอยู่ในโลกเมกทริกซ์แห่งนี้ไปจนกว่าจะมี neo มาปราบผมลง

กลับเข้ามาสู่โลกความเป็นจริง
ไม่มีใครตอบคำถามผมเลยเหรอ เฮ้ย......คิดไม่ออกจริงๆนะเนี่ย
ตอนแรกว่าจะตอบว่าพับนกส่งไป แต่คิดว่ามันคงไม่ได้คะแนน ขอท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค้าบบบบบบบบ

แป๊ะยิ้ม

ตรงประเดนครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)
ปั่นได้

(+2 เฟิร์น)

(-1 คิตตี้ ประเดนพ่อมึงสิ)

(อ๋อๆ พิมพ์ตก +1)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 หน้าแตก

กร๊าก

ไปให้พ้นๆ

บอกหน่อย  โตโตกันแล้ว

อ่าน FAQ. ให้มากๆครับ ทำความเข้าใจกับมันให้เข้าใจอย่างลึกซึ้ง และทำใจให้กว้างครับ ผมดูแล้วน่าจะยุติปัญหาไปแล้ว อย่าต่อความยาวสาวความยืดเลยครับ ทำสิ่งใหม่เพื่อสังคมแห่งนี้กันดีกว่า ไม่มีใครได้ดั่งใจคุณไปเสียทุกอย่างหรอกครับ มันก็ต้องปรับตัวด้วยกันทั้งนั้นครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

กร๊ากกกกก...

ขำเฟิร์น กร๊าก

งบน้อย
หมายถึงเฟิร์นตอบตรงประเดนแล้วครับ คำถามกับคำตอบมีหมดแล้ว ฮือๆ~

กร๊ากกกกก...

ขำเฟิร์น กร๊าก

อ่าว ยังไม่ได้เล่นมุกเลย  แป๊ะยิ้ม ขำซะงั้น

หมายถึงเฟิร์นตอบตรงประเดนแล้วครับ คำถามกับคำตอบมีหมดแล้ว ฮือๆ~

พี่แอนด่าโดน  กร๊าก

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12