หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: flash 2 จุด เชื่อมกันได้ไหมครับ  (อ่าน 5095 ครั้ง)
สมมุติว่าผมทำเว็บที่ใช้ flash ในลักษณะ เป็นตัว L ( ด้านบน ตัวนึง ด้านซ้ายอีกตัวนึง )

ซึ่ง ด้านซ้ายเป็นปุ่ม ด้านบนเป็นรูป  และแยกเป็น 2 ไฟล์ เช่น banner.swf กับ link.swf

ทีนี้ถ้าผมต้องการให้เวลาเอา mouse over ที่ปุ่ม แต่ Banner มีการกระทำอะไรซักอย่างขึ้น สามารถทำได้มั้ยครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ตอบตามโจทย์ - ได้ครับ กร๊าก

http://actionscript.org/tutorials/intermediate/LocalConnections/index.shtml

อันนี้แบบไม่กวนตีน ลองกูเกิ้ลหาคำว่า "actionscript localconnection" ดูครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วเว็บซัมซุงที่เคยลงในบล็อกไอ้แอนนนนน ก็สองจุดเหมือนกันหนิ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
local connection เห็นที่ TFD สมัยพระเจ้าอ๋องเรืองอำนาจ

ตอนนั้นเห็น code แล้วท้อใจเลิกเขียน as ไปเกือบเดือน  ฮิ้ววว
อ้าว ตอนนี้อ๋องไม่ได้เรืองอำนาจแล้วเหรอ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หมดยุคอ๋องแล้วครับ

ตอนนี้ TFD แทบจะล่มสลายดั่งสยามประเทศเปราะบางจากภายในที่เสื่อมสูญตามกาล
รุ่นอาวุโสอย่างพี่นกก็แต่งงานไปแล้ว ท่านอ๋อง บอล ก็เหมือนว่าจะบรรลุไปสิ้น

เหลือเพียงข้าพเจ้าโง่งมอยู่เดียวดาย  ง่ะ
อ๊ะ พี่นกแต่งแล้วรึ

โห... แล้วพี่ตรีล่ะ

พี่ตรีก็ยังแวะๆมานะ ล่าสุดก็ปรับเว็บใหม่ไปใช้ joomla

ปิดปรับปรุงอยู่เนี่ย...
กระทู้วิชา TFD History

ท่านอ๋องเรืองอำนาจ ... ฟังดูเหมือนหนังจีน... ท่านอ๋องนี่ชอบเข้ายึดอำนาจฮ่องเต้เสมอๆ  (อิอิ)
อืมส์...

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ก็แค่อู้เป็นแว๊บๆ แต่แว๊บบ่อยๆ  ฮิ้ววว

เดี๋ยวนี้มี blog ตัวเองต้องรับผิดชอบด้วย  แล้วก็ไปจับ seo ซะเยอะ

เห็นบอก 2 จุด ไอ้เราก็นึกว่า จุด 2 จุด เอาเส้นมาเชื่อมกัน  กรี๊ดดดดด

หน้า: [1]