หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลืองตังค์  (อ่าน 26358 ครั้ง)
มีอะไรที่ปกติซื้อ หรือจ่าย ทั้งๆที่รู้ว่ามันเปลืองตังค์หรือป่าวครับ
คืออย่างผมซื้อของบางอย่างค่อนข้างเป็นของไม่จำเป็น... ผมว่ามันก็เปลืองนั่นแหล่ะแต่ก็อยากได้ ก็เลยเสียเงินไปกับของแบบนั้นเยอะ... บางทีคนอื่นๆ เห็นก็จะบอกว่าผมใช้ตังค์ไปกับของไร้สาระเยอะจัง

คนอื่นๆ มีอะไรบ้างที่ปกติใช้เงินไป ทั้งๆที่เราหรือคนอื่นมองว่ามันเปลืองตังค์ แต่ก็ยังยอมจ่าย ?
ค่าหนังสืออิเล็กทรอนิกส์และคอมพิวเตอร์เดือนละหลายๆเล่มครับ  ปลื้ม

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ค่าเคเบิ้ลทีวีครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
กีต้าร์กับ Fx ครับ mp3 ด้วย  ไอ้มืดหมี

ขนมทิวลี่ ขนมทิมแทม นมไวตามิลค์ หนังสือการ์ตูนครบชุดเก่า ๆ ตกเดือนละ 500-600 บาทครับ

งบน้อย
ค่าหนังสือครับ

ไม่ได้เท่ยังงั้นหรอก หนังสือการ์ตูนทั้งนั้นแหละ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หนังสือการ์ตูนเหมือนกันครับ  ไอ้มืดหมี

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ตอนนี้เจอร้านเช่าแล้วเลยไม่ค่อยซื้อครับ  ไอ้มืดหมี

พวกของมึนเมาทั้งหลายแหล่
ทีแปะไว้ทำร้ายตัวเอง ทำร้ายผู้อื่น

รู้ทั้งรู้นะ แต่ก็ยังซื้อ หะหะ

ปล.เย็นนี้จิ๊บเบียร์ + เนื้อย่าง เหมือนเคย  หื่น หื่น

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
 ยิ้มน่ารัก/
ขอไปโซ้ยเนื้อย่างด้วยคนได้มะ

เสาร์นี้ตูเปลืองอีกแล้ว ตระเวณราตรี เพื่อนมันบังคับให้ไป คงทะเลาะกับไอ้ 100 ปี่ ตามเคย  มึนตึ้บ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
​เสาร์นี้ตู​เปลืองอีก​แล้ว​ ​ตระ​เวณราตรี​ ​เพื่อนมันบังคับ​ให้​ไป​ ​คงทะ​เลาะ​กับ​ไอ้​ 100 ​ปี่​ ​ตามเคย​  มึนตึ้บ
100ปี่  ฮิ้ววว ฮิ้ววว

ของผมส่วนมากเน้นจับเสือดาวครับ

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
จับ สิงห์ ลูกเดียว (อิอิ)

หนังสือ นิตยสารก็ว่าเยอะอยู่  แต่มันก็ไม่ได้เปล่าประโยชน์ไปซะทีเดียว

ไอ้ที่เปลืองนี่คงจะเป็นพวกของมึนเมาทั้งหลายนี่แหละ
ตั้งแต่จบมานี่ค่อยเบาหน่อย ดีขึ้น ดีขึ้น

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ของกินครับ  ฮือๆ~
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10