หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาค่าถ่ายรูปรับปริญญา  (อ่าน 13785 ครั้ง)
มีคนรู้จักมาจ้างให้ไปถ่ายรูปรับปริญญาน้องสาวที่ธรรมศาสตร์
(น้องสาวน่ารักมากกกก)  ยิ้มน่ารัก

เค้าให้ราคาค่าจ้าง 3000 บาท / 2 วัน ไม่รวมค่าล้าง-อัด ซึ่งเค้าจะให้เพิ่มอีก
ราคา RATE นี้ OK ไหมครับ ใครเคยรับงานประเภทนี้บ้าง

ราคาเท่านี้แพงไปรึเปล่าครับ
เพราะตอนนี้มีคนมาขอให้ไปถ่ายประมาณ 3 ท่าน จะได้ต่อรองราคาถูก

เข้ามาขอคำชี้แนะ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ราคาที่เพื่อนๆ มันรับกันตอนเรียนอยู่ วันละ 1500 ครับ
ค่าลางอัดแน่นอนว่าทางผู้จ้างจะรับผิดชอบ

แต่นี่ต้องดูด้วยว่าใช้กล้องอะไร
ถ้ากล้องฟิล์ม มีโอกาสที่เราจะแอบทิ้งภาพที่ถ่ายมาไม่สวย แล้วควักเนื้อจ่ายตรงนี้ไป ฮิ้ววว

ส่วนราคามืออาชีพมีตั้งแต่ 3000-5000 บาทครับ (เหมาสองวันสามวันก็ว่ากันไป)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฮือๆ~ ของผมเจอแต่งานฟรีครับ แต่คิดว่าตัวเองฝีมือยังไม่ดีพอครับ เลยคิดเสียว่าเก็บประสบการณ์ ของผมทำสไลด์ภาพนิ่งประกอบดนตรีเอาไว้ดูบนเครื่องวีซีดีด้วยนะครับ แต่ก็เท่านั้นแหละ เพราะฟรีครับ  ฮือๆ~

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ตูก็ฟรี ฮิ้ววว

ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ราคาน่าจ้างแล้วครับ
(จากที่เคยเห็นฝีมือถ่ายรูป จู๋โฮมสเตย์น่ะครับ)

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ถ้าฝีมือดีถือว่าไม่แพงเลยครับ ราคาเท่านั้น

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
ตูก็ฟรี ฮิ้ววว

ฮือๆ~

ยิ้มน่ารัก
อีก 2 ปีไปถ่ายให้มั่งนะ
โวย

ฮือๆ~

ราคาน่าจ้างแล้วครับ
(จากที่เคยเห็นฝีมือถ่ายรูป จู๋โฮมสเตย์น่ะครับ)

เห็นเหมือนเฮียอ๋าห์ครับ โอเคครับ เคยเห็นแล้ว ค่าตัวไม่แพง

Today you , Tomorrow me.
ใช้งานเพื่อน  ฮี่ๆ ฝีมือมันถ่ายระดับเทพ  กรี๊ดดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ผมว่าจะจ้างพวกรุ่นน้องปี1ปี2 ว่าจะกดเหลือพันเดียวเองง่า น้อยไปเปล่าครับ

ตอบเองเลย ไม่น้อยหรอก555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
อย่าทำเป็นเล่นไปนะครับ รุ่นน้องบางคนถ่ายรูปแนวนี้ได้ดีมาก ยิ่งถ้ารับในมหาวิทยาลัย เพราะเขารู้ดีว่ามุมไหน ตรงไหน เวลาไหน เหมาะที่จะถ่าย ถ้าคุยกันถูกคอหรือมีน้องสาว อาจมีลดครึ่งราคาด้วย  ฮิ้ววว

พวกรุ่นน้องมันก็ได้แต่ทำตาปริบๆบอกว่า "แล้วแต่่จะให้ครับ"  แล้วแต่ก็เอาไปเท่าที่มีนี่แหละ555

แต่น้อยเกินมันก็แย่เหมือนกันหนาาา

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เพื่อนชวนให้ไปถ่ายรูปให้เล่นเพราะหาช่างไม่ทัน
เลยบอกมันว่า ฝีมือระดับเพื่อนนะ ไม่ใช่ระดับช่าง ฮือๆ~
สงสารมัน

等着
บิวก็ถ่ายภาพสวยนะ อย่าดูถูกฝีมือตัวเองซิ ถึงเทคนิคจะไม่แน่น แต่มุมมองและการจัดองค์ประกอบในหลายๆรูปที่ได้ดูถือว่าผ่านนะ จากงานมีตติ้งฟอนต์สองก็เด่นหลายภาพเลย

หน้า: [1] 2