หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Pirates of Silicon Valley  (อ่าน 4301 ครั้ง)
Pirates of Silicon Valley
เห็นเขาว่าเป็นหนังสารคดีเกี่ยวกับเรื่องราว
การก่อตั้ง ต่อสู้กันของ Apple Computer และ Microsoft

พอดีรู้จักหนังเรื่องนี้จากหนังสือพ๊อกเก๊ตบุ๊คของ
วงศ์ทนง ชัยณรงค์สิงห์ เล่มนึง (ชื่อ หญิงสาวนักขายขนมปัง ประมาณนี้แหละ)

อยากทราบว่ามีใครพอรู้ไหมว่ามันพอจะมีหนังเรื่อง
Pirates of Silicon Valley ขายที่ไหนหรือมีให้เช่าที่ไหนบ้างครับ

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
เคยเห็นเพื่อนมีนะ ไอ้มืดหมี

ไม่รู้เหมือนกัน

◕‿◕✿ ลิงน้อยหน้าหมา ◕‿◕✿
เรื่องนี้ หนักไปทาง ลุงสตีป มากอะ ป๋าบิล กล่าวไม่มากเท่าเลย

ในเว็บบิตมีครับ ผมโหลดมาดูแล้ว หลังจากที่เคยดูจาก ม้วน วิดีโอ เมื่อ เกือบสิบปีมาแล้ว
เคยดูใน UBC สนุกมากเลยฮ่ะ มันส์โคตรๆ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ล่าสุด ยังเห็นในร้านเช่า VCD อยู่เลยครับ
ร้านเช่าทั่วไปมีให้ดูเฮย
เว็บบิตทั่วไปมีให้ดูดเฮย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
Pirates of Silicon Valley
เห็นเขาว่าเป็นหนังสารคดีเกี่ยวกับเรื่องราว
การก่อตั้ง ต่อสู้กันของ Apple Computer และ Microsoft

พอดีรู้จักหนังเรื่องนี้จากหนังสือพ๊อกเก๊ตบุ๊คของ
วงศ์ทนง ชัยณรงค์สิงห์ เล่มนึง (ชื่อ หญิงสาวนักขายขนมปัง ประมาณนี้แหละ)

อยากทราบว่ามีใครพอรู้ไหมว่ามันพอจะมีหนังเรื่อง
Pirates of Silicon Valley ขายที่ไหนหรือมีให้เช่าที่ไหนบ้างครับ

Pirates of Silicon Valley นี่เป็นฉายาของเมืองอะไรซักเมืองในอินเดียรึเปล่าครับ ผมจำชื่อไม่ได้

http://www.youtube.com/watch?v=im589uTchKs&search=Pirates%20of%20Silicon%20Valley
Silicon Valley อยู่ที่ California ไม่ใช่เหรอครับ  ง่ะ
silicon valley มีอีกชื่อหนึ่งว่าประตูน้ำครับ
แนะนำเรื่อง Revolution OS ครับ เป็นหนังกึ่งสารคดีประวัติความเป็นมาของ Open Source,
Linux, Free Software Foundation  นำแสดงโดย Richard Stallman, Linus Tovald
และคนอื่นๆ อีกมากมายครับ  ปลื้ม
http://www.nidambe11.net/ekonomiz/2004q4/article2004nov27p3.htm

ตูว่าตูจะขี้เกียจค้นซักหน่อยแล้วนะ
แค่จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่าอยู่ในอินเดีย

นั่งดูอยู่่ จ๊อบส์หล่อนะครับ ฮิ้ววว
ลองไปหาดู จะเจอไหมเนี่ย

ยามยาก อย่าได้ทำตัวยาก ๆ
หน้า: [1]