หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: [ปัญหา] สร้างฟอนต์แล้วมีปัญหา  (อ่าน 3439 ครั้ง)
 กรี๊ดดดดด ได้โปรดเถอะค่ะ ช่วยหนูด้วยยยย.....

ง่ะ อย่าคิดลึก...

ปัญหาที่ว่านั้นคือ ลองสร้างฟอนต์ตามบทความแล้วเรียบร้อย แต่ว่ามีปัญหาตรงที่ว่า เวลาพอเอาฟอนต์นั้นมาพิมพ์ลงในwordแล้วมันมีสัญลักษณ์ซ้อนอยู่ด้านหลังค่ะ

เซ็ง ฮือๆ~ นั่งทำตั้งลหายชั่วโมงได้ออกมาแบบนี้ !!

ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับการกำหนดช่องไฟใช่มั้ยคะ คือเพิ่งจะสร้างฟอนต์ครั้งแรกเลยกะช่องไฟไม่ถูก วางสระไม่ถูกที่  ช่วยแนะนำด้วยนะคะ   ยิ้มน่ารัก

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2006, 11:58 น. โดย UnHuB » บันทึกการเข้า

┆❤┆ⓤⓝⓗⓤⓑ┆❤┆ ให้เรืองนามทั่วทั้งสนามจันทร์ ว่าสวรรค์อยู่ที่อักษร
เดาว่าคงใช้โปรแกรม fontlab ตัว demo ใช่มั้ยครับ

Today you , Tomorrow me.
น่าจะเกิดจากการใช้ Fontlab เวอร์ชั่น Demo นะครับ
ฮิ้ววว
อ่อ ใช่เลยค่ะ เป็น demo fontlab 5 แล้วอ่ะค่ะ

แล้วทำไงดีค่ะเนี่ย  ฮือๆ~

┆❤┆ⓤⓝⓗⓤⓑ┆❤┆ ให้เรืองนามทั่วทั้งสนามจันทร์ ว่าสวรรค์อยู่ที่อักษร
โชคดีครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พยายามเข้านะครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ลองดูนี่สิครับ

http://f0nt.com/forum/index.php?topic=1685.0

หาดีๆ นะครับ มันจะมีคีย์เวิร์ดแฝงอยู่ถอดออกมาเป็นตัวเลขสี่หลัก แล้วนำไปเปิดเซฟ จะแก้ปัญหาได้ครับ

ปล. ไม่ใช่สาดดดดดดดดดดดดนะ

หน้า: [1]