หน้า: 1 ... 432 433 434 435 436 437 438 [439] 440 441 442 443

ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องดิจิทัล  (อ่าน 1462744 ครั้ง)
เอาหนอนเข้าร้านก็เป็นงี้แหล่ะ กร๊าก

ไม่เก็ตปาดเซ็นเซอร์ อธิบายเพิ่มเติมด้วยจิ มีประโยชน์กะชั้นมั้ย  กรี๊ดดดดด

ร้านนี้เค้าสาวกนิคอะครับ เลยแซวๆ ชาวหนอนนิดหน่อย  กร๊าก

อืมมม...
ปาดเป็นกากบาท เวลาถ่ายรูปก็มีกากบาทเป็นรอยอยู่บนรูปไงครับ กร๊าก

ไม่เก็ตปาดเซ็นเซอร์ อธิบายเพิ่มเติมด้วยจิ มีประโยชน์กะชั้นมั้ย  กรี๊ดดดดด

เวลาเราล้างเซ็นเซอร์ ก็จะใช้วิธีการปาดไปมาครับพี่แอ้
เค้าก็เลยเอาคำว่าปาด เนี่ยมาเล่นมุข ครับผม ^^
เป็นมุขอมตะ เหมือนกับ มุขแซวแฟนเพื่อนอ่ะครับ "เอร้ยย วันนั้นไม่ได้มากับคนนี้นี่" ประมาณนั้น

มีคลิปวิธีสอน แต่ไม่กล้าทำเองครับ กลัวเสีย  กร๊าก
http://youtu.be/FC3-yLfDWmU

โห ศัพท์ในวงการ  กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่หาว ต่อวงศ์ นี่เคยแสดงวิธีเช็ดเลนส์แบบอ้าปาก แล้วพ่นไอจากปากเราลงหน้าเลนส์หรือฟิลเตอร์
แล้วค่อยเอากระดาษเช็ดมาแล้วนะครับ ตอนแรกคิดว่าเอาฮา แต่พี่เขาแสดงให้ดูจริงๆ  กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เคยเจอฝรั่งมันถุยน้ำลายลงหน้าเลนส์แล้วเอาชายเสื้อเช็ดๆ เลยนะครับ  ผมกับเพื่อนๆ ยืนมองกันแบบอึ้งๆ เลนส์แอลขอบแดงมาเลย

อืมมม...
พี่หาว ต่อวงศ์ นี่เคยแสดงวิธีเช็ดเลนส์แบบอ้าปาก แล้วพ่นไอจากปากเราลงหน้าเลนส์หรือฟิลเตอร์
แล้วค่อยเอากระดาษเช็ดมาแล้วนะครับ ตอนแรกคิดว่าเอาฮา แต่พี่เขาแสดงให้ดูจริงๆ  กร๊าก

ผมนี่ประจำ กร๊าก

ไอ้มืดหมี/

อ้าว ไม่ได้ทำแบบนี้กันเป็นปกติเหรอ
เคยเห็นแต่เขาบอก่ามีไอน้ำไอเกลืออะไรนั่น  ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เข้าไปเฟชกลุ่ม Fuji X serie มา
เพิ่งรู่ว่าเดี๋ยวนี้เค้าแต่งกล้องกันแล้ว อุปกรณ์ตกแต่งเพียบ  fuc yea
ซื้อมา ขายไป เปลี่ยนรุ่น กันเป็นว่าเล่น (แต่อันที่อยากได้ ไม่มี  เอือม )

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
เพิ่งเห็น Sony QX1
ถ่าย RAW ได้ด้วย fuc yea

Olympus Air 01 น่าเล่นมากอะ   กรี๊ดดดดด

https://www.blognone.com/node/65426

อืมมม...
ใช่ๆๆ วันนี้เปิดลิงก์ดูที่คนญี่ปุ่นเอาไปทำเคส ทำอะไรต่อยอด มันน่ารัก  กรี๊ดดดดด
(ที่จริงโซนี่ก็มีแต่อันนั้นภาพมันไม่ได้งุงิขนาดนี้)

หน้า: 1 ... 432 433 434 435 436 437 438 [439] 440 441 442 443