หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอพัวพัน  (อ่าน 14883 ครั้ง)
แฟนตูทำงานอยู่บริษัทจองตั๋วเครื่องบิน (เผื่อใครยังไม่รู้) 
   วันนี้อยู่ๆก็มีหนุ่มเดินเข้ามาบอกว่า ขอพัวพันหน่อยครับ โวย

ปรากฎว่า เค้าเป็น Sale มาจากลาว
พัวพันที่ว่า หมายถึง contact กัน ติดต่อทำธุรกิจกันอะไรประมาณนั้น (เหงื่อแตกพลั่ก)

ตูงี้เสียวแว๊บเลย กร๊าก   นึกว่าเจอโรคจิต  มีอีกคำ เครื่องบินที่นั่นเค้าเรียกว่า "ปี้ยนต์" ครับ หื่น

มีแฟนแล้วเหรอ  ชิ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แฟนตูทำงานอยู่บริษัทจองตั๋วเครื่องบิน (เผื่อใครยังไม่รู้) 
   วันนี้อยู่ๆก็มีหนุ่มเดินเข้ามาบอกว่า ขอพัวพันหน่อยครับ โวย

ปรากฎว่า เค้าเป็น Sale มาจากลาว
พัวพันที่ว่า หมายถึง contact กัน ติดต่อทำธุรกิจกันอะไรประมาณนั้น (เหงื่อแตกพลั่ก)

ตูงี้เสียวแว๊บเลย กร๊าก   นึกว่าเจอโรคจิต  มีอีกคำ เครื่องบินที่นั่นเค้าเรียกว่า "ปี้ยนต์" ครับ หื่น
กร๊าก กร๊าก กร๊าก

หลงนึกว่าเรียก กำปั่นเหาะมาตั้งนาน

เพราะใครไม่รู้เล่าให้ฟังว่าที่ลาวเรียกแอร์ฯว่า

นางบำเรอกำปั่นเหาะ

แต่ไม่รู้ว่าเรื่องจริงหรือว่าโจ๊กอ่ะนะ งั้นเหรอ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
 กร๊าก

等着
มีแฟนแล้วเหรอ  ชิ

คริคริ อ๊ะ อรก็ยังเป็นหนึ่งในดวงใจพี่จ้ะ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

หลงนึกว่าเรียก กำปั่นเหาะมาตั้งนาน

เพราะใครไม่รู้เล่าให้ฟังว่าที่ลาวเรียกแอร์ฯว่า

นางบำเรอกำปั่นเหาะ

แต่ไม่รู้ว่าเรื่องจริงหรือว่าโจ๊กอ่ะนะ งั้นเหรอ

อันนี้ไม่รู้เหมือนกันแฮะ งง

ยิ้มน่ารัก น่ารักที่สุด

น่ารักดีครับ
ลองถามให้ทีว่า คำว่า pixel นี่เขาเรียกกันว่าไง
รู้สึกจะ เม็ดภาพ หรือ จุดภาพนี่แหละ

แต่น่ารักมากๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณค่ะ  หมีโหดดดด

ง่ะ หมีจริงๆ

แง พี่จ๋อว่า  ฮือๆ~

คิดถึงเพลง สาวลาวบ่าวไทย
http://hiptv.mcot.net/hipPlay.php?id=5146 (ตอนกลางๆค่อนไปทางท้ายหน่อยนึง)
ใครมีเพลงนี้บ้าง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
แสดงว่าตูมีพัวพันกับหลายคนเหมือนกัน(Contact list ใน MSN)
ประมาณ 60 กว่าคนได้
 ไอ้มืดหมี

ปล. หลายคนมีพัวพันเป็นร้อยๆ

ทหารเกณฑ์
แง พี่จ๋อว่า  ฮือๆ~

:26:ชมมามากแล้ว ต้องมีถ่วงดุลย์กันบ้าง

คริคริ อ๊ะ อรก็ยังเป็นหนึ่งในดวงใจพี่จ้ะ

อันนี้ไม่รู้เหมือนกันแฮะ งง

อา่าว แล้วเฟิร์นอะพี่จ๋อ  ฮิ้ววว

Las Noches Rubicundior
ขอพัวพัน  กร๊าก กร๊าก

พี่สาวตูก็ทำงานขายตั๋วเครื่องบินเหมือนกัน ไม่รู้เจอบ้างรึเปล่า
น่ารักดีเว้ย  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
หน้า: [1] 2 3 4 5