หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อโดนด่าหน้าโรงหนัง  (อ่าน 19505 ครั้ง)
เหนี่ยว !

ความจริงไม่ต้องรอ หรอก ผมรู้ว่า เฮียเค้าเอาไอ้ กอลิงล่า นั่นอยู่  เจ๋ง
คนป่าคนเถื่อนอย่านี้ จะด่าด้วยภาษาดอกไม้คงไม่เข้าหู ใช้กำลังโลด~

ปล ชอบคนขอบตาคล้ำ ดูเงียบๆ สงบๆ ยิ่งเบ้าตาใหญ่ๆด้วย เท่ที่สุด  เกย์แอบ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
ความจริงทำร้ายจิตใจมันทรมานที่สุด แล้วเจ็บนานกว่านะครับ
ผมเคยชอบวิธีนี้ มันดูเลือดเย็นดี

หลังๆมานี้ผมรู้สึกปลงตก ไม่อยากทำอะไรแบบนี้แล้ว (เหมือนคนแก่เลยว่ะครับ)
 ฮือๆ~
ตบจูบตบจูบ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
บล็อกออกแล้ว  กรี๊ดดดดด
นึกถึงที่พี่แอนถามเลย ว่าถ้าอยู่ๆ มีใครไม่รู้มาด่าเราโดยที่เราไม่ผิด เราจะตบกลับมั้ย
ก็ตอบไปว่า ไม่ตบ แต่ด่ากลับอะไม่แน่

พอไปอ่านแล้วนับถือเจ๊โบว์มากๆ
ทำให้นึกถึงคำพูดของเพื่อนที่เคยบอกว่า ถ้ามีคนหยาบใส่ก็อย่าลดตัวไปหยาบเหมือนเขา
ใครด่าหยาบๆ มาแล้วเจอภาษาผู้ดีกลับ
เดือนว่าเจ็บมากกว่าไปลดตัวด่าแม่ด่าของสืบพันธุ์อีกนะ
ไร้อารยธรรมและไม่คิดจะด่าแบบนั้นด้วย
ไม่น่าเชื่อจริงๆ ว่ายังมีคนแบบนี้อยู่อีก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ตูก็ไม่เชื่อ

วันนั้นนึกเสียดาย ไม่ได้เอากล้องไปด้วย
อยากถ่ายรูปคู่กะน้องเค้าจัง

ตื่นเต้นกะของแปลก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีญาติเป็นคนลาว
มีการศึกษา มีมารยาท พูดจาไพเราะ เป็นผู้ดีกว่านี้เยอะมาก

เท่าที่ฟัง.. เหมือนเขาไม่ได้อยู่ในสังคมแบบเดียวกับเรา
สังคมที่เขาอยู่คงเป็นแบบนั้นเอง เขาเคยชินแบบนั้น
อย่างนี้ก็ต้องกลับมานอนครับ  งง

" คำบางคำไม่จำเป็นต้องเลิศเลอ แม้คำว่า เรารักกัน นั้นมันเพียงพอสำหรับเรา 2 คนแล้ว "
ยาวจัง พี่แอนเล่ายืดเยื้อมากๆ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ใช่ ไม่อยากอ่านเลย หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อ่านจบละ (แบบผ่านๆ)
พี่แอนนี่ชักแก่นะ เพ้อเจ้อจัง
เมื่อก่อนออกจะเล่าสนุก  หมีโหดดดด
กว่าจะเข้าเรื่อง...(บ่นๆๆๆๆ)

เคยเจอเหตุการณ์คนไม่มีมารยาทค่ะ
ก็...

ด่าเลย  กร๊าก
ไม่สิ ว่าแต่ว่าให้เสียงดังๆให้มันอาย
(นอกจากมันจะอายแล้ว เพื่อนเราก็อาย)

ถ้ามันทำท่าจะมีเรื่องนอกเวทีแบบพี่โบว์
อรก็

ชิ่ง (กลัวนี่นา กรี๊ดดดดด)

อยากเห็นพี่โบว์ตบยัยเห็นผีนั่นเหมือนกัน  กร๊าก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ถ้าด่าต่อหน้าคนเยอะๆจะบอกว่า

เธอเป็นใคร

กร๊าก กร๊าก

Everybody's gonna love today
เคยเจอในปังย่าครับ (นานๆ เล่นที เพลินดีเหมือนกัน)
เขาพิมพ์สบถหยาบคายมาผมก็เตือน เตือนหลายๆรอบน้องเขาคงไม่พอใจก็ด่ากราดมาอีกชุดใหญ่
อันสุดท้าย ถามผมว่ามีบรรพบุรุษเป็นองครักษ์เหรอ แหม...ไอ้ผมล่ะอยากจะตอบไปว่าก็ดีสิ จะได้ใกล้ชิดในหลวง แต่ไม่ทันครับ น้องเขาออกไปแล้ว  ยิ้มน่ารัก

อันนี้เป็นจม.น้อยที่ผมกะจะส่งให้เกมมาสเตอร์ แต่เปลี่ยนใจ ไม่ส่งดีฝ่า

แอบอ้าง
เรียน ทีมงานปังย่า

ผมเป็นผู้เล่นคนหนึ่งที่ใช้"เกม" เป็นสิ่งบันเทิงใจ เพื่อคลายเครียด ผมพบผู้คนมากมาย หลายคนก็เล่นด้วยอย่างเข้าใจว่าเกมคือเกม แต่หลายครั้งผมพบเด็กๆ ที่มาเล่นพูดจาไม่สุภาพ และไม่มีมารยาท ผมเข้าใจว่า การเดินบนถนนออนไลน์ จำเป็นต้องพบบุคคลที่หลากหลาย และมีพื้นฐานที่แตกต่างกัน ตัวผมเองเท่าที่เคยเล่น ได้พบปะพูดคุยกับเด็กๆ (หรือผู้ใหญ่) ที่ผ่านมา ก็เจอบุคคลหลายประเภท ดังที่ได้กล่าวมาแล้ว ซึ่งโดยปกติเมื่อเกมไม่เป็นไปตามที่หวังย่อมต้องมีการสบถบ้าง ซึ่งผมก็เข้าใจดี แต่เมื่อหลายครั้งเข้าก็ควรได้รับคำตักเตือน เด็กส่วนใหญ่ก็เข้าใจและยินดีที่จะปฏิบัติตาม ซึ่งการตักเตือนของผมนั้น เป็นการเตือนด้วยความหวังดี ดังผู้ที่มีวุฒิภาวะกว่าเตือนผู้น้อย แต่เด็กบางกลุ่มไม่สนใจ กลับกล่าวสบถหยาบคาย รวมถึงกล่าวพาดพิงถึงบุพการี ซึ่งเป็นสิ่งที่ผมไม่คิดว่าจะได้รับหลังจากสิ่งที่ผมทำไป ทั้งนี้สิ่งที่ผมกล่าวมา เพียงต้องการให้ท่านสอดส่องดูแลระบบเกมให้เข้มงวดขึ้นสักนิด เพราะเด็กไม่ควรเติบโตขึ้นกับเกมอย่างไม่มีวุฒิภาวะ และเพื่ออนาคต พวกเขาควรที่จะได้รับการสอนให้ใช้อารมณ์อย่างเหมาะสม
เกมไม่ใช่ชีวิต แต่เกม เป็นสิ่งที่ทำให้เด็กมีชีวิต แต่จะมีชีวิตอย่างไรนั้นก็ขึ้นอยู่กับแนวที่เราให้เขาเดินไป

ทั้งนี้ ผมมิได้กล่าวพาดพิงถึงใครผู้ใดผู้หนึ่ง แต่จะคอยเป็นหูเป็นตา หากเขาเหล่านั้นกระทำการอันไม่อาจนิ่งดูดายได้อีก ผมก็คงต้องส่งเมล์ถึงท่าน

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2006, 19:34 น. โดย B••k » บันทึกการเข้า

พี่โบว์ใจเย็นมาก

เป็นนุ๊กก็คงมีตบ

ถึงหน้าตาจะดีแค่ไหนเหอะ แต่สมบัติผู้ดีอะมีมั้ย   โวย

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
สงสัยไอ้ผู้ชายคนที่เป็นแฟนผู้หญิงคนนั้น มันจะรู้สึกยังไง มันคิดอะไรอยู่  เอือม

Today you , Tomorrow me.
เคยเจอในปังย่าครับ (นานๆ เล่นที เพลินดีเหมือนกัน)
เขาพิมพ์สบถหยาบคายมาผมก็เตือน เตือนหลายๆรอบน้องเขาคงไม่พอใจก็ด่ากราดมาอีกชุดใหญ่
อันสุดท้าย ถามผมว่ามีบรรพบุรุษเป็นองครักษ์เหรอ แหม...ไอ้ผมล่ะอยากจะตอบไปว่าก็ดีสิ จะได้ใกล้ชิดในหลวง แต่ไม่ทันครับ น้องเขาออกไปแล้ว  ยิ้มน่ารัก

อันนี้เป็นจม.น้อยที่ผมกะจะส่งให้เกมมาสเตอร์ แต่เปลี่ยนใจ ไม่ส่งดีฝ่า

เคยเจอเหมือนกัน แต่ด้วยความบังเอิญ เสือกเป็นเด็กที่เล่นในร้านเดียวกัน (เกมส์แรคนาร๊อค)

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8