หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 12

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์นี้มีแจก [อ่านก่อนขอ]  (อ่าน 1652714 ครั้ง)
Prachya Sinhato(เขียนอย่างไรนะ ลืมไปแล้ว) loL

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
รู้แต่ว่ามาจากบริษัท JS Technology น่ะครับ

ผมรู้สึกว่าผู้สร้างฟอนต์ JS นี้ ตอนนี้เสียชีวิตไปแล้วด้วยครับ เคยได้ยินข่าวมา
Panjapol Seeracha
กรรม  เอือม

ตกลงไม่มีใครรู้เลยเหรอ  ฮือๆ~

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
J = Jimmy นพ. ภาณุทัต เตชะเสน ลอง search ชื่อนี้ดูซิครับ
S = คุณแสวง ตันติราพันธ์ (เสียชีวิตแล้ว)

ซึ่งเท่าที่ผมจำได้ รู้สึกว่าได้ประกาศอุทิศให้คุณแสวง (มันนานแล้วจำไม่ค่อยได้)

เพราะฉะนั้นใครใช้ฟอนท์ JS อย่าลืมนึกถึงท่านนะครับ ทำบุญก็นึกถึงท่านด้วยนะ

พูดถึงฟอนท์ JS รู้สึกจะ Opensource แล้วมั้ง น่าจะไปขอเอามาพัฒนาต่อเหมือนกันนะ คือทำกันในนาม Typo เมืองไทยนี่แหละ เอากันให้เนี๊ยบไปเลย ทั้ง hinting kerning opentype ... เพราะตัวที่พัฒนาถัดมาจากของเดิมเป็นเพียงฟอนท์ unicode เฉย ๆ

หรือใครว่าไง  ฮิ้ววว

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
หมอจิมมี่ แห่งจิมมี่ซอฟแวร์  งั้นเหรอ

Today you , Tomorrow me.
ขอบคุณคนทำฟอนต์ทุกคนครับ ยิ้มน่ารัก

โอ้โห
ถ้ายังงั้นแปลงเป็นนายพลเทมเพลตไหมครับ
ทำเรื่องขออนุญาตก่อน (แล้วให้ห้าโอแปลงให้)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สงสัยต้องถามคุณสัมพันธ์ก่อน หรือไม่ก็เฮียทัชชี่ เพราะรู้สึกว่า 2 ท่านนี้จะเคยไปขอ

ส่วนถ้าทำจริงก็่น่าจะเชิญเหล่าเกจิทั้งหลายร่วมทำด้วยกัน น่าจะเวิร์ค  ฮิ้ววว

NP Freedom
ขอบคุณครับ ชอบของฟรี ฮี่ๆ

อย่าได้คิดมากไป สุดท้ายทุกวันก็คือทุกวัน
rep บนๆ Mega Project  ขอขอบคุณที่นำมาให้ใช้

...
อ๊ะ มาอ่านกระจู๋นี้อีกที
ตรงคำว่า "คุ้ยกระจู๋" ตูเปลี่ยนให้แล้วนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฝากทำเป็นรูปให้ด้วยนะครับ  เจ๋ง
รูป?

อ้วก

จริงๆ ถ้ารู้ชื่อฟอนต์ภาษาไทย จะให้ช่วยก็ได้นะคะ
แต่ว่ามันมีแต่ชื่อปะกิต เศร้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 หน้าแตก เล่นอะไรกันอยู่อ่ะครับ 
แอบเห็นๆ อาม่ากับ อากง นี่ใครอ่ะ = =?

Knowing is independent of being. I did not know you existed before you bumbled in here and ruined my nap. Yet that doesn't mean you weren't real before you woke me.
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=6764.0

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 12