หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 12

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์นี้มีแจก [อ่านก่อนขอ]  (อ่าน 1652715 ครั้ง)

ใช่อากงคนเดียวกับในเพลงของซีเปียหรือเปล่าเนี่ย

งบน้อย
ปักหมุดด้วยความไม่แน่ใจว่าควรปักดีไหม

ห้าโอลองลิสต์รายชื่อเฉยๆ ก็ได้ มาแปะหน่อยดิื
(Snagit ก็จับ text ได้นี่)

และขอขอบใจในการหาทางออกครั้งนี้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กำลังคิดถึงท่านเกษม กับพี่ยิ่งยศอยู่พอดีเลย  เจ๋ง

ไม่รู้เดี๋ยวนี้ทำฟอนท์อยู่หรือเปล่า  *

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ฮือๆ~ ผมเกิดไม่ทันครับ เล่าให้อ่านหน่อย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เดี๋ยวนะ มันมีฟอนต์เสียตังค์ยี่ห้ออื่นนอกจาก PSL  DB อีกหรือ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
มีครับป๋า เช่น PSK, SMB, Behaviourgroup
เยอะครับ วงการนี้กว้างนะ

ฮือๆ~ ผมเกิดไม่ทันครับ เล่าให้อ่านหน่อย
เอือม กรรม..เหมือนคนแก่นั่งเล่าความหลังนะเนี่ยะ  ฮือๆ~ เอาหน่อยก็ได้  (อิอิ)

แรงบันดาลใจที่ทำให้ผมอยากทำฟอนท์ก็คือ
1. คนทะเลาะกันเรื่องฟอนท์ที่บอร์ดพันทิป
2.ได้รับแจกฟอนท์จากบางลี่โฆษณา
3. ฟอนท์ ks จากเว็บ doasoke
ไม่ได้ทำเพราะตัวเรียนมาทางนี้ หรือว่าเป็นช่างศิลป์หรือนักออกแบบอะไรกะเขาหรอก  กร๊าก คือตอนนั้นมันก็มีกระทู้ทะเลาะกันเรื่องลิขสิทธิ์ฟอนท์นีแหละ แล้วเขาก็แจกฟอนท์บางลี่ เห็นแล้วโอ้โห  งั้นเหรอ ฟอนท์มันมีแบบนี้ด้วยเหรอ ตอนนั้นอยากทำฟอนท์เป็นมาก เมล์ไปขอพร้อมถามชื่อเสร็จสรรพ คงมีผมละมั้งที่รู้จักชื่อนามสกุลเจ้าของฟอนท์บางลี่ สรุปก็คือคนทำชื่อ ยิ่งยศ เจ้าของบางลี่โฆษณา (สุพรรณบุรี)

ถัดมาก็เว็บ doasoke มีฟอนท์ ks ให้โหลด ยิ่งอยากทำเข้าไปใหญ่ ฟอนท์ ks ก็มาจาก เกษม ไงครับ

ไหน ๆ ก็อยากขอบคุณทั้ง 3 สิ่งข้างต้นด้วยครับ ทำให้มีวันนี้ ถ้าไม่มีสิ่งเหล่านี้ผมคงไม่สนใจทำแน่ ๆ ขอบคุณจริง ๆ ครับ  ปลื้ม

ใช้ฟอนท์ js กันโครม ๆ นี่ ใครรู้บ้างว่า js มาจากอะไร ? 55 ติ๊ก ต๊อก ๆ ๆ ๆ

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
java scripts

ไม่ใช่ละหละ  เหลือบ

Everybody's gonna love today
จริงใจไม่ใช่จิงโจ้s
เพิ่งรู้วันนี้แหละว่าฟอนต์ตระกูล JS ทั้งหลายฟรี

ง่ะ

ขอบใจมาก 5 โอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2006, 23:24 น. โดย จิ้ม ร่าเริง » บันทึกการเข้า

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ชื่อผมครับ

เจษฎาวุฒิ แสงสว่าง

Jesadavut  Saengsawang

ไม่เคยเปิดเผยที่ไหนมาก่อน  (อิอิ)

Today you , Tomorrow me.
ผมเกิดทันเว็บ KS ครับ ฮือๆ~
ได้โหลดมาเก็บไว้ด้วย ตอนนั้นตื่นเต้ลมากๆ เลย

KS

ขิขุซัง

เอือม

Everybody's gonna love today
ชื่อผมครับ

เจษฎาวุฒิ แสงสว่าง

Jesadavut  Saengsawang

ไม่เคยเปิดเผยที่ไหนมาก่อน  (อิอิ)
อา .. ความจริงถูกเปิดเผย  คริคริ

ผมใบ้ให้ก็ได้ ท่านหนึ่งเป็นหมอ อีกท่านเสียชีวิตไปแล้ว ... *

NP Freedom
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 12