หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดมั้ย ถ้าคนเราจะใจแคบ  (อ่าน 28153 ครั้ง)
ต้องทำ บายพาส ครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
มานจาดีเรอะถ้าเราไม่ให้อภัยกัน เจ๋ง

" คำบางคำไม่จำเป็นต้องเลิศเลอ แม้คำว่า เรารักกัน นั้นมันเพียงพอสำหรับเรา 2 คนแล้ว "
ปล่อยวางซะบ้าง

ใครทำอะไรก็จะได้สิ่งนั้น

นานๆ จะเข้ามาที
บางทีก็เคยรู้สึกนะว่า
ทำไมตอนทำไม่คิด พอผิดขึ้นมาแล้วค่อยมาขอโทษ  เอือม
แต่ส่วนมากก็ให้อภัยนะ  ฮิ้ววว

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
ถ้ามาขอโทษ หรือขอขมา น่าจะยอมรับนะ
ผิดแล้วสำนึกผิด ก็ต้องให้อภัย ถึงจะโกรธแค่ไหนก็ตาม

อโหสิ

กำลังโหลดข้อมูล .....
เรื่องนี้บางทีก็ต้องใช้เวลานะครับกว่าจะยอมรับได้

บางทีผิดแล้วมันมาขอโทษก็ยังเคืองๆอยู่

แต่ดีกันไว้เถอะยังต้องเจอกันอีกยาว ชิมืชิมิ  เกย์ออก

หลงรักเสน่ห์สาว Punk วันทุกวันมีแต่หน้าเธอ

High & Mighty Color

ไม่เห็นจำเป็นต้องเป็นคนดีเสมอไป

ไม่จำเป็นต้องหลอกตัวเองว่าเราใจกว้างแล้วยอมมันง่ายๆ

ฮิ้ววว

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ตูไม่ตอบนะ.... 

เพราะปัญหาตู..ตูยังเอาตัวไม่รอด

ตูเลยไม่อยากตอบปัญหา..หรือว่าแก้ปัญหาให้ชาวบ้านเค้า

เพราะตูรู้ว่า ตูยังเข้าใจในปัญหาของคนอื่นไม่ดีพอ   ตูไม่อยากเอามาแบกใส่บ่า

เพราะตอนนี้ปัญหาที่บ่ากู...มันทำให้หลังตูจะหักแล้ว... แบกมาก ๆ

ปัญหาก็ดันพันมั่วเหมือนใยไหมพรม..แกะไม่ดี..ก็พันตัวได้ง่าย ๆ ดีไม่ดี..พันคอ

หายใจไม่ออก...เจียนตายเอา  คิดเอาเองนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ค. 2006, 04:36 น. โดย ถ่อยสิ » บันทึกการเข้า

เลวยั้นเงา
จั๊วจะใจแคบกับคนที่ทำอะไรให้ไม่พอใจ เตือนแล้วว่าแล้ว
ทั้งๆที่ทุกคนก็ช่วยกันตักเตือน แต่ก็ยังทำตัวแบบนั้น
ยังคงคิดว่าตัวเองดี และดูถูกคนอื่นต่อไป อย่างนั้นถึงให้มาสำนึกผิดแล้วขอโทษทีหลัง
ความรู้สึกในการอยากให้อภัยก็ไม่เหลือแล้วค่ะ

ที่รับไม่ได้ ก็จำพวกคนที่ชอบทำตัวดูถูกคนอื่นอ้ะ
แล้วก็อวดอ้างความสามารถตนเอง แล้วทำไม่ได้นั่นล่ะ  เอือม

there are no regrets in life, just lessons . .
ใครใจกว้าง บวกจพส. ผมเลยครับ

กาก
ตูไม่ตอบนะ.... 

เพราะปัญหาตู..ตูยังเอาตัวไม่รอด

ตูเลยไม่อยากตอบปัญหา..หรือว่าแก้ปัญหาให้ชาวบ้านเค้า

เพราะตูรู้ว่า ตูยังเข้าใจในปัญหาของคนอื่นไม่ดีพอ   ตูไม่อยากเอามาแบกใส่บ่า

เพราะตอนนี้ปัญหาที่บ่ากู...มันทำให้หลังตูจะหักแล้ว... แบกมาก ๆ

ปัญหาก็ดันพันมั่วเหมือนใยไหมพรม..แกะไม่ดี..ก็พันตัวได้ง่าย ๆ ดีไม่ดี..พันคอ

หายใจไม่ออก...เจียนตายเอา  คิดเอาเองนะ

แค่แสดงความคิดเห็นครับ แลกเปลี่ยนกัน ไม่ได้ให้มาช่วยแก้หรือตอบปัญหาใคร

กำลังโหลดข้อมูล .....
คนเราก็ใจแคบทั้งนั้นแหละ นอกจากว่าใครจะแคบมากแคบน้อย  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
มันเป็นเหตุผลของแต่ละคน จะตัดสินอะไรไปเลยง่ายๆไม่ดีแน่ๆ แต่ถ้าเลือกได้จะทำใจคับใจแคบกับเพื่อนไปทำไม ลองเป็นผู้ให้มากกว่าผู้รับซิ แล้วจะรู้ว่าความรู้สึกมันต่างกัน

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

แล้วแต่สถานการณ์ครับ

โดยทั่วไปผมจะใจกว้าง

งบน้อย
นี่แหละที่อรชอบ  ยิ้มน่ารัก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10