หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ตำหนวดเมืองไทย  (อ่าน 19932 ครั้ง)
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา (แฟน)โดนตำหนวดจับครับ ฐาน ฝ่าไฟแดง
"ฝ่า"เลยล่ะ ไม่ใช่"ผ่า"

เรื่องราวความเป็ฯมามีดังนี้
นั่งรถมากับแฟน โดยกะว่าจะขึ้นทางด่วนที่สาทร ... ดังนั้นเมื่อรถวิ่งมาจากสะพานตากสิน ถ้าจะขึ้นทางด่วนก็ต้องไปกลับรถที่หน้าโรงพยาบาลบางรัก หรือตึกหุ่นยนต์

ด้วยสภาพพื้นที่และการออกแบบเสาไฟฟ้าที่ไม่ดี ทำให้เสาสัญญาณไฟถูกบังด้วยตอม่อรถไฟฟ้ากับกระถางต้นไม้
ดังนั้นเมื่อจะถึงU-Turn ก็เลยมองดูสัญญาณไฟ ...

พอพ้นจากกระถางปุ๊บ ก็เห็นชัดๆว่ามันแดงแล้ว !!! แต่รถฝั่งตรงข้ามยังไม่ทันออกตัว
"หยุด ไฟแดง!!!" ผมพูดด้วยเสียงอันดัง ทันใดนั้นเองผมก็ได้ยินเสียง

บรื้นนนนนนน

:07:แทนที่จะหยุด ดันเร่ง เร่งแบบจงใจด้วย ซึ่งแฟนผมคงได้ยินเสียงเบรกของรถสองสามคันที่กำลังจะออกตัวมา แต่คงไม่เห็นแบบผมหรอก
เพราะที่ผมเห็นคือ มีตำรวจหนึ่งคน "แอบ" อยู่์ตรงไฟแดง ยกมือให้สัญญาณ
พอมองตรงไป ตรงหน้าตึกหุ่นยนต์ ก็มีมอเตอร์ไซค์ตำรวจจราจรสุดเท่ พุ่งออกมาจากถนนหน้าตึก ลงมาขวางกลางถนน(เลนที่2จาก4เลน ฮิ้ววว)  แล้วโบกมือ

ตำรวจสุภาพมาก บอกว่าผิดกฎจราจรนะหนู (ส่วนคำตอบแฟนผม ขอปิดไว้ เพราะคำตอบเห่ยมาก กร๊าก) หนูฝ่าไฟแดงมา ตำรวจตรงนั้นบอกให้จับ พี่ก็ต้องจับ

ระหว่างนั้นผมนั่งเงียบด้วยเหตุผลสองประการ
1. โมโหแฟน บอกแล้วให้หยุดไม่ยอมหยุด ดันเร่งฝ่ามาซะนี่ ... ไม่รู้ซะแล้วตรงนั้นมันจุดอับ หนีไม่ได้
2. อยากรู้ว่าตำหนวดจะเสนออะไรไหม

ตำรวจก็พูดไปเรื่อยๆ ... จะลดให้เหลือสองร้อย เอาเป็นว่าขอตรวจใบขับขี่แล้วไม่มีให้ตรวจ ... แต่ขอยึดใบขับขี่ไว้ก่อนแล้วกัน ... จากนั้นตำหนวดก็เว้นช่วง มองหน้าวัดใจ
ผมทำหน้าใสซื่อประมาณว่าตูจะไปจ่ายที่สน. ตูinnocentมาก ... ว่าแล้วตำหนวดก็เขียนใบสั่งปากก็บอกวิธีการเอาใบขับขี่คืน
แฟนบอกว่าให้ต่อรองหน่อย จะได้ไม่ต้องไปเสียค่าปรับที่สน. ผมก็เลยบอกไปว่า ไม่ได้แล้วเพราะตำรวจเขียนใบสั่งแล้วทำอะไรไม่ได้แล้วล่ะ
แฟนผมไม่เชื่อเลยเรียกตำรวจมาถาม ... คำตอบที่ได้
ตำรวจ(น้ำเสียงรำคาญนิดๆ)  : ผมช่วยอะไรไม่ได้แล้วนะครับ เพราะว่าเขียนใบสั่งไปแล้ว ... ที่จริงถ้าคุณถามผมก่อนผมก็จะช่วย ... แต่นี่คุณเล่นนั่งเงียบแล้วจะให้ผมทำยังไง(ครับ)
เดี๋ยวพวกคุณสามารถชำระเงินได้ที่สน.ก่อนเวลา4โมงเย็น หรือถ้าไม่สะดวกก็สามารถไปจ่ายที่ไปรษณีย์ได้ครับ

สรุปแล้วต้องไปจ่ายที่สถานี ตรงตามที่คิด  กร๊าก ในใจตอนนั้นคิดว่าดีเลย จะได้เป็นบทเรียนให้แฟนว่าห้ามฝ่าไฟแดงเด็ดขาด ...

แต่ผลไม่เป็นเช่นนั้น ... ปรากฎว่าแฟนไม่พอใจที่ไม่ยอมต่อรองกับตำหนวด

สรุป
1. ผมต้องเป็นคนไปชำระเงินเอง  ง่ะ (ซวยจริง อุตส่าห์ห้าม พอไม่ฟังแล้วโดนใบสั่ง ตูต้องควักเงินจ่ายเองอีก)
2. เป็็นการเสียค่าปรับเรื่อง"ไม่มีใบขับขี่ให้ตรวจ" หลังจ่าย ก็รับใบขับขี่ที่โดนยึดไปคืนมา  กร๊าก
3. เพิ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้มีการจ่ายต่าปรับผ่านทางไปรษณีย์
4. ตรงนี้ ห้ามฝ่าไฟแดงนะครับ เพราะรถใหญ่เยอะ และที่สำคัญ ตำหนวดรอท่านอยู่  เกย์ออก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
โห ไม่รู้เดือนๆนึงคุณตำหนวดแอนด์เดอะแก๊งทำเงินได้กันเท่าไหร่นะครับ
ผ่าไฟแดงกะฝ่าไฟแดงต่างกันยังไงเหรอคะ งง

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ต้องรอหมอแมวมาอธิบายซะแล้วค่ะ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ค่ะ ฮิ้ววว

แต่กิ้วไม่ต้องกลัวตำหนวดนะ กิ้วทำบัตรแล้วนี่

บิลลี่  โวย โวย โวย โวย
เอามาทำไมย่ะสวยหล่ะซิ ชิ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ถ้าใช้ซี่หวีจิ้มๆแป้งแล้วเอามาทำเป็นรูปดอกไม้ที่แก้มล่ะสวยเลย  เจ๋ง
ฝ่าไฟแดง แดงไปแล้ว เห็นชัดๆ ก็ยังพรวดเข้าไป
ผ่าไฟแดง โอ้วรถไหล เบรกไม่ทัน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อ้อ หมีโหดดดด

โห ไม่รู้เดือนๆนึงคุณตำหนวดแอนด์เดอะแก๊งทำเงินได้กันเท่าไหร่นะครับ

เค้ากำลังหาค่าเทอมลูกอยู่  หมีโหดดดด

นานๆ จะเข้ามาที
ผ่าไฟแดงไม่น่าจะใช้กันนะ

แต่ฝ่าไฟแดงนี่..... หื่น

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7

ไม่ดีนะ  ไอ้มืดหมี

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 หื่น
ไม่บอกตำรวจไปล่ะครับ ว่ายังไม่แดงซะหน่อย

แค่ชมพูเรื่อๆ ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8