หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ตำหนวดเมืองไทย  (อ่าน 19949 ครั้ง)
เรื่องนี้ขอท้าวความไปเมื่อซัก 2 ปีที่แล้วค่ะ
ช่วงก่อนวันสงกรานต์
คืนหนึ่งครอบครัวหมีได้กลับมาบ้าน (ดึกแล้ว)
พบว่าบ้านไม่ปกติ
ประตูบ้านโดนแง มีร่องรอยการตัดประตูลูกกรง

ขโมยขึ้นบ้านค่ะ

ตรวจสอบทรัพย์สินที่หายด้วยสายตาก็ ทีวี กับเครื่องเสียงพร้อมรีโมทหายไป
(มันหยิบรีโมทถูกอันด้วย)
ห้องนอนหมีโดนรื้อยับเยิน
ลิ้นชักทุกอันโดนรื้อกระจายออกมาหมด
(ยกเว้นลิ้นชักชั้นในกางเกงใน หมีโหดดดด)

แต่ให้ห้องไม่มีไรหาย ยิ้มน่ารัก

ก็เลยโทรไปที่สน.ทันที
**สน.โชคชัย4 จำไว้ๆ 3cษ

รอซักพัก
ตำหนวดก็ขี่มอไซด์มา 2 นาย

เมื่อตำรวจเข้าไปในบ้านก็

แอบอ้าง
หมีโหดดดด = ครอบครัวหมี
 ไอ้มืดหมี = ตำหนวด

ไอ้มืดหมี มันเข้ามาจากทางไหนครับ
 หมีโหดดดด นี่ไง(ชี้ไปที่ประตู)
 ไอ้มืดหมี  :07:โอ้โหว!!ประตูโดนตัด
 หมีโหดดดด  เอือม
 ไอ้มืดหมี ของอะไรหายมั่งขรับ
 หมีโหดดดด ทีวีกับเครื่อง DVD และ VCD ครับ
 ไอ้มืดหมี  :07:โอ้ววโห้ววว ทีวีหาย อ๊ะ เครื่องDVDหาย!!!
 หมีโหดดดด  เอือม ข้างบนก็โดนรื้อนะครับ
 ไอ้มืดหมี (ขึ้นไปถึงห้องนอนหมีที่ประตูเปิดอ้าไว้เพราะโจรไม่ได้ปิด)  โวย โอ้ววโห ห้องโดนรื้อเละเลย
 หมีโหดดดด  เอือม
 ไอ้มืดหมี แล้วประตูนี่มีใครไปจับหรือยังครับ ผมจะได้ให้คนมาเก็บรอยนิ้วมือ
 หมีโหดดดด ยังค่ะ
 ไอ้มืดหมี อ้าว ตายจริงขอโทษด้วยครับผมจับไปแล้ว
 หมีโหดดดด  เอือม เอือม เอือม เอือม

พอดูกันหนำใจแล้ว ตำหนวดก็บอกว่า
ให้ไปแจ้งความที่โรงพัก แล้วจากไป...

พอถึงโรงพัก
พ่อก็เป็นคนแจ้งความ ที่เหลือ แม่หมี หมี และหมีเล็กนั่งรอ

คนรับแจ้งก็ถามตามหน้าที่(จริง)
ทั้งๆที่พยายามบอกรุ่นทีวี มันก็ไม่ค่อยสนใจ
(เพราะมันไม่คิดจะช่วยหาอยู่แล้วมั้ง)

มันก็ไม่ค่อยจะมีสมาธิทำหน้าที่เท่าไหร่หรอก เพราะเพื่อนๆเร่งยิกๆอยู่ในรถกะบะหน้าสน.
จะรีบไปกินข้าวต้มรอบดึกกัน

พอมันจดๆๆๆๆ
มันก็ตบท้ายถามว่า

ไอ้มืดหมี " แล้วจะให้ทางผมทำอะไรครับ"

พ่อก็อึ้งๆ เลยบอกว่า แจ้งไว้ให้คุณทำสถิติปลายปีแล้วกัน
มันก็บอกว่า
ใบแจ้งความ ซีร็อกให้วันนี้ไม่ได้ เพราะเครื่องเสีย
ค่อยมาเอาอีก 3 วันนะ
(เสียจริงป่ะเนี่ย)
พ่อก็ถามว่า ให้เก็บข้าวของในบ้านได้ยัง
มันก็บอกว่าเก็บข้าวของได้เลยครับ
(อ้าวไหนว่าจะเก็บรอยนิ้วมือ  โวย แต่เอือมแล้วเลยไม่พูด)

พอเรากำลังจะกลับ
ก็เห็นตำหนวดคนนั้น วิ่งดุ๊กๆๆๆขึ้นกะบะหายไป  เอือม

3วันต่อมา
จะไปเอาใบแจ้งความ
ตำหนวดก็หากันพักใหญ่ แล้วบอกว่า..

ไอ้มืดหมี ใบแจ้งความหายครับ แจ้งใหม่ได้ไหม

เอือม เอือม เอือม
(หายในโรงพักเนี่ยนะ)

สุดท้ายก็แจ้งใหม่  ฮือๆ~

ต่อมาล่าสุด
เมื่อ 2 วันที่แล้ว บ้านตรงข้ามบ้านอร โดนขโมยขึ้นบ้านค่ะ
3หลังรวดเลยภายในวันเดียว

เค้าก็แจ้งตำหนวดสน.เดิม
ขี่มอไซด์มาคนเดียว
แม่เล่าว่า

เมามาเลย

เพราะมีกลิ่นเหล้า
ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย
ต้องให้เราบอกเองทุกอย่าง

แล้วบอกว่า เดี๋ยวเช้าๆจะมาใหม่ก็ไม่มา
แถมพูดเป็นทำนองว่า

"บ้านผมขโมยยังขึ้นเลย ปลงๆซะเถอะ"

เอือม เอือม เอือม เอือม เอือม เอือม เอือม

อย่าลืมนะคะ สน.โชคชัย4
 หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
โอ้วววววโหวววววว  หมีความจำดีจริง  ท้าวความกันเป็นปีเลย  โอววววว  2  ปีนี่นา   ฮี่ๆ

ไอ้มืดหมี  อ้าวตายจริงขอโทษขรับ  ผมเผลอจับประตูไปแล้ว  ว้า  อายจัง   ลันล้า

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
 โวย

ที่หลังแจ้งโชคชัย 1,2,3 หรือ 5 ก็ได้นะ เพิ่งคิดออก

555 กดช้าไป มีคนตัดหน้าซะแล้วหนู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ค. 2006, 19:32 น. โดย teezzz » บันทึกการเข้า

Everybody's gonna love today
แปลว่า ถ้ามีโชคมีชัย จะหาย4ครั้งครัับ ปลื้ม

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
จำได้สิคะ
ทุกวันนี้เวลาเปิดประตูบ้านไป ยังกลัวทีวีหายอยู่เลย  ฮือๆ~

แต่น่าแปลก ชุดชั้นในไม่หาย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
นั่นสิ   (อิอิ)

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
แต่น่าแปลก ชุดชั้นในไม่หาย

กร๊าก ขโมยยังมีสติค่ะ

there are no regrets in life, just lessons . .
ไม่เห็นแปลก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

งี้ถ้าพี่หมีอยู่จะโดนลักพาตัวไปมั้ยเนี่ย... เฮ้ย!?

เมื่อกี้ตอนอ่านมีคนมาตอบเพิ่มแล้วตั้ง 3 คนแน่ะ ..กดย้อนกลับไปอ่านเลย เอือม
เอ่อประเด็นมันอยู่ที่ ........ ฮือๆ~

แต่เชื่อว่าถึงอย่างไรเวลาจับโจรจามหมู่บ้าน ไม่ได้เอาประเด็นรอยนิ้วมือเป็นหลัก แต่น่าจะไปเอาเรื่องหลักฐานของที่หายไปมากกว่า

อย่างที่ว่า
ทั้งโรงพัก ตำหนวดเลวก็มี ตำรวจดีก็แยะ

ขโมยไม่เอาไปเพราะ กลัวตามกลิ่นเจอ  งง

Everybody's gonna love today
ไม่เห็นแปลก

ที่ว่าเนี่ยหมายความว่างัยครับ?
เรื่องไหน?

ก. ตำหนวดเลว อี๋~
ข. ขโมยขึ้นบ้าน เศร้า
ค. ชุดชั้นในหมี หมีโหดดดด
ง. ทุกข้อ ฮี่ๆ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ถึงว่า ผ่านหน้าบ้านหมีเห็นพยายามเอา กกน ไปแขวนไว้หน้าบ้าน

กันขโมยนี่เอง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8