หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น font ไทยยอดนิยม  (อ่าน 10869 ครั้ง)
อยากทราบว่า font ไทยตัวไหนนิยมใช้ในเวบบ้าง แบบอ่านง่ายโหลดสะดวกน่ะค่ะ
ขอบคุณทุกความเห็นค่า  ยิ้มน่ารัก
http://f0nt.com/download/search_stats.php

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
Tahoma ครับ มีอยู่แล้วในเครื่อง แนะนำให้แสดงผลเป็น Cleartype จะได้ไม่ดูเป็นจุดๆน่าเกลียดครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
มีสองตัวเองครับ  MS sans serif  กับ Tahoma (สำหรับตัวที่เป็นเนื้อความนะไม่ใช่ Headline รูปภาพ)  นอกนั้นอาจจะมีปัญหาเรื่องเครื่องอื่นไม่มีฟอนต์เรา

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ตูเกลียด Cleartype

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จอแอลซีดี จำต้องใช้ cleartype นะ
ไม่งั้นปวดตา

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ตาผมตายไปแล้วครับ ฮือๆ~

ตูเกลียด Cleartype
ไม่เอาน่า...

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เมื่อคืนลองทิ้งอคติเก่าๆ ที่มีต่อ ClearType
ลองใช้ดู 1 คืนจนถึงตอนนี้
อาการปวดตาหายไปครับ

เดี๋ยวขอทดลองอีกหน่อย ว่าเกี่ยวกันขนาดไหน
ถ้าหายจะใช้แบบถาวร

(แต่ไม่ชอบความเบลอของมันเลยสิพับเผี่ย)

ตาผมตายไปแล้วครับ ฮือๆ~

มุข ....

ไม่เคยใช้เลยครับ Cleartype

บางโปรแกรมที่ผมใช้ พอเล่น cleartype แล้วมันเน่า  ก็เลยไม่ได้ใช้

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ใช้จอ LCD
ไม่ใช้ ClearType

เดี๋ยวรอดูผล  กร๊าก
หน้า: [1]