หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: ฉมมุดว่าคุงเปง ซีดาน งุงิๆ  (อ่าน 39748 ครั้ง)
ฟุตบอลโลกครั้งนี้เป็น "ฟุตบอลโลกของซีดาน"

http://www.onopen.com/2006/02/713
เห็นด้วยอย่างยิ่ง มีใครจำสักคนในทีมแชมป์ได้ไหม
คนชูถ้วยอย่างคันนาวาโร่ล่ะ นึกหน้าออกไหม

อ่านแล้วอินเศร้ามาก

I ROCK , THEREFORE I AM
 ง่ะ ออกค่ะ

ทีมชาติอิตาลี ทำไมจะนึกหน้าไม่ออก ตัวเก่งเค้าก็เยอะแยะไป

Las Noches Rubicundior
ขำไอ้  กัตตูโซ่  มันถอดกางเกง  วิ่งพล่านโชว์  อวัยวะ ไปทั่ว   กร๊าก

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ไม่ได้ดูตอนนั้น  // อดเลย  ฮี่ๆ

Las Noches Rubicundior
ง่ะ ออกค่ะ

ทีมชาติอิตาลี ทำไมจะนึกหน้าไม่ออก ตัวเก่งเค้าก็เยอะแยะไป

หมายถึงชาวบ้านทั่วไปไง ที่ไม่ได้ติดตามบอลอะไรมากมายกว่าที่ข่าวเสนอๆ
และถึงจะนึกออกก็ไม่เท่ากับการจดจำซีดานและสิ่งที่ซีดานทำทั้งหมดในบอลโลกครั้งนี้แน่ๆ

แต่เราชอบคันนาฯนะ เล่นดีจริงๆ เป็นกองหลังที่เล่นได้เด่นกว่าศุนย์หน้าอีก เท่ชะมัด

เออ จริงวะเก้อ ไอ้มืดหมี

ชอบ  แบคขวาอีกคน  ชื่อไรหว่าที่มีเคราเท่ๆหนะ  เล่นเข้าขากับคันนาวาโร่  ดีชะมัดเลย 

ชอบพี่หอยที่แต่งเป็นโรนัญดิญโย่ว

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ผมว่าซีดานปิดอาชีพด้วยใบแดงนี่ มันก็เข้าท่าดีนะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ตามไปอ่านมาแล้วครับ และผมก็เห็นภาพที่ซีดานเดินหันหลังผ่านถ้วย ฟีฟ่าเวิร์ลคัพ ถ้ามีรางวัลช่างภาพยอดเยี่ยม ผมว่าตากล้องที่ถ่ายฉากนั้นคงได้อย่างแน่นอน ผมไม่รู้ว่าตอนนั้นผู้เล่นที่เหลือของฝรั่งเศสจะได้ดูหรือเปล่า ถ้าได้ดูผมว่าจะสร้างแรงฮึดและอารมณ์อยากเอาชนะ เพื่อเป็นของขวัญให้กับซีดานที่เล่นฟุตบอลอาชีพเป็นเกมส์สุดท้าย ต่อจากนี้ไปแม้ว่าซีดานจะถูกยึดหรือไม่ถูกยึดรางวัลนักเตะยอดเยี่ยม สำหรับผมเขาก็ได้เป็นส่วนหนึ่งของตำนานบอลโลกที่น่าจดจำไปเรียบร้อยแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ค. 2006, 15:03 น. โดย ชายฝั่งฝัน » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เขาเอาถ้วยไปตั้งไว้ใกล้แบบนั้นไม่กลัวโดนบอลกระดงกระเด็นมาโดนถ้วยตกแตกเหรอครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ชอบพี่หอยที่แต่งเป็นโรนัญดิญโย่ว
ชอบด้วย  น่ารักดี

ถ้าเก็บตังค์ค่าถ่ายรูปคงได้หลายตังค์ กร๊าก
สงสัยเหมือนกัน ทำไมไปตั้งโต๊ะกันง่ายๆริมสนามแบบนั้น
หรือตั้งไว้รอซีดานเดินผ่าน แบบจัดฉากอะไรงั้น

ของพี่ชาย พูดได้กินใจอีกแล้ว
แต่แก้นิด ไม่ใช่ถ้วย จูลส์ ริเมต์นะเฮีย
เป็นถ้วยฟีฟ่าเวิร์ลคัพ ส่วนไอ้จูลส์ ริเมต์นั้นอยู่กับมือดี
(เห็นบอกว่ามือดีมาฉกไป ตอนที่มันอยู่ริโอเดอจาเนโร)

ยิ้มน่ารัก อายจัง แก้ให้แล้วนะครับ ขอบคุณเก้อครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ใช่ครับ ถ้วย จูริเม่ต์ ของแท้ ป่านนี้ยังหาไม่เจอ 

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13