หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8

ผู้เขียน หัวข้อ: NP NaipolTemplate version 3.001  (อ่าน 291767 ครั้ง)
ขอลองเอาไปใช้หน่อยนะครับ
ขอบคุณนะค่ะ ... แวะมาศึกษาและปฏิบัติค่ะ  ยิ้มน่ารัก
สวัสดีครับ

ผมทดลองสร้างตัวอักษรในเทมเพลตของคุณนายพล แต่มีปัญหาในการใช้งานเรื่องสระลอยและสระเกยทับตัวอักษรครับ ผมพยายามแก้ไขใน glyph ที่คุณนายพลสร้างไว้เช่น ไม้โทสำหรับตัวอักษรหางยาว แต่เหมือนว่าเวลาใช้งานโปรแกรมไม่ยอมเรียกใช้ครับ กลับไปเรียกใช้ไม้โทสำหรับตัวอักษรปกติแทนครับ

ไม่ทราบว่ามีท่านใดพอจะทราบสาเหตุของปัญหาไหมครับ รบกวนขอความรู้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ผมใช้ fontlab studio 5 บน OSX 10.7.3 ทดลองรันฟอนต์ใน Adobe Photoshop cs6 ครับ
เอ เวลาเปิดแก้ฟอนต์ในฟอนต์แล็บนี่ ดูในโหมด Glyph Index หรือเปล่าครับ (ตัวเลือกอยู่ด้านล่าง)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอ เวลาเปิดแก้ฟอนต์ในฟอนต์แล็บนี่ ดูในโหมด Glyph Index หรือเปล่าครับ (ตัวเลือกอยู่ด้านล่าง)

แสดงว่าผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยนะครับ ว่าเข้าไปแก้ไขในโหมดไหนก็ให้ผลลัพธ์เหมือนกัน ก่อนหน้านี้ผมแก้ในโหมด name ครับ ต้องขอบคุณ คุณแอน มาก ๆ เลยครับ ลองเข้าไปแก้ในโหมด Index และสามารถใช้งานได้ปกติแล้วครับ ขอบคุณครับ  ปลื้ม
เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลองหัดครั้งแรก
ขอเอามาลองทำดูนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ อ๊าง~
ขอบคุณค่ะ  ลันล้า
ขอบคุณมากมายคร้าาาาาา
ไมโหลดไม่ได้ง่ะ  ฮือๆ~
 (แจ๋ว แจ๋ว) ขอบคุณครับ
ขอลองหน่อย  หื่น
ขอทดลองใช้หน่อยค่า ขอบคุณค่ะ  ยิ้มน่ารัก
ขออนุญาติใช้  NP NaipolTemplate ครับ ขอบพระคุณมากครับ ไหว้
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8